Tìm kiếm bài viết theo id

<CẢNH BÁO> Nick " tanphuc1335" lừa đảo mua bán chó con.

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi babydracula, 17/4/15.

ID Topic : 8015185
Ngày đăng:
17/4/15 lúc 19:49
  1. babydracula Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    15
    Hi Anh/chị/em 5giay.

Mình xin kể lại câu chuyện của ông anh mình vừa bị lừa đảo lúc hôm qua đến nay.
    Số là ông anh ham mê chó, lần đầu tự mò lên mạng tìm mua thì găp topic này :
    https://www.5giay.vn/thu-cung-thu-nuoi/7983140-ra-bay-bull-nha-de.html
    và topic này
    https://www.5giay.vn/thu-cung-thu-nuoi/7988848-ra-bay-toy-poodle-thuan-chung.html#post1043131113
    => nên mới tiến hành sms hỏi thăm và giao dịch ( đoạn giao dịch ông anh em chụp hình gởi cho em xem, các bạn xem đoạn hội thoại bên dưới nhé)

- Ông Anh mình mới quyết định mua một em Bull đực và hỏi địa chỉ để mua thì chủ topic chỉ nói muốn mua thì ship thôi chứ không cho địa chỉ, gặng hỏi mãi thì chủ topic mới nói là ở tuốt ngoài Bình Thuận. Ông Anh cũng đồng ý tự di chuyển ra ngoài đó để mua cho đúng ý ( vì lần đầu mua, mới tâp chơi nên cần kỹ lưỡng xem chó ntn) thì chủ topic cứ nói là mắc bân rồi mắc đi công tác này nọ, chỉ muốn ship thôi ( trong khi mới là học sinh lớp 11 - truyện còn dài, các bác cứ theo dõi)
    - Anh mình đồng ý mua và giao dịch chuyển khoản, chủ topic đưa số tk bên Đông Á, lấy STK của ông già chủ topic, chuyển 3tr9 cho hắn xong lúc 9h40 sáng,mà chuyển bằng ATM cùng hê thống thì các bác biết rồi đó, 5' sau là có liền, vậy mà hắn cứ nói với anh mình là chưa nhận được.Đến lúc đó anh mình mới nhờ người bạn là bên Đông Á check tài khoản thì thấy Tk của hắn đã nhận được lúc 9h42' sáng.....và sau đó 9h55 là hắn rút hết 3tr9 ra tài khoản => vậy mà 12h trưa hắn vẫn bảo chưa có. => lúc này ông anh mình gọi 5 cuộc điện thoại ko thấy bắt máy,thì mới nhắn tin lại bảo mới nhận tức thì.....anh mình thấy hơi hơi kỳ rồi nhưng cũng tặc lưỡi cho qua, vì hắn nói chắc chắn sáng mai ( là hôm nay - 17/4) 7h sáng sẽ gởi nhà xe chở lên tphcm và khoảng 12h trưa là nhận được,
    - 12h trưa hôm nay ông anh mình lon ton chở mình theo nhận hàng. Tới nhà xe thì được thông báo ko có hàng nào là chó cả, thấy hơi mệt rồi nghen, nghĩ chắc còn nhiều chuyến nên hỏi lại nhà xe thì được thông báo, cả ngày chỉ có 1 cuốc thôi. => ông anh móc điện thoại gọi , chính xác là 8 lần, đt ko nghe máy, nhắn tin sms thì ko trả lời , và đăc biệt hơn....chặn luôn zalo ( trong zalo còn nguyên một đoạn chat hắn chỉ cách lấy hàng và chăm sóc chó ntn cho anh mình luôn), lúc này em cũng lon ton gọi giùm ổng thì đúng là 5 cuốc tiếp tuc vẫn ko bắt máy.= >xâu chuỗi từ lúc gởi tiền - nhận hàng - ko nghe máy - chặn zalo ==> mình và ông anh nghĩ đến việc bi lừa rồi. => lúc này ông anh mình mới hiện nguyên hình.....<CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con.)))ko phải dạng vừa đâuuuu...
    - Anh mình móc điện thoại gọi cho bạn làm bên "C..." trong TpHCM và kết hợp với " C..." ngoài Bình Thuận. Anh mình nói ra ngoài đi uống cafe xíu đi......đúng 30' sau, một loạt thông tin về STK từ số nhà, ở đâu, nhân thân, hộ khẩu mấy ng, gia đình ntn, điện thoại, công việc làm ăn ra sao....ổng nắm nguyên 1 cái mail dài sọc. => lúc này thấy khiếp ông anh mình thiệt.
    - Bắt đầu màn tra tấn điện thoai với phụ huynh trước....., lúc đầu 2 phụ huynh khẵng định nhà không có nuối bán chó....zậy mà hắn nói là bầy chó do mẹ hắn tự tay nuôi, chăm sóc....ông anh nói chuyện rất nhẹ nhàng về việc con của ông bà lừa đảo này nọ, phụ huynh nói nó còn đang đi học biết gì lừa đảo....ông anh đọc một loat thông tin của gia đình ra xong....phụ huynh choáng váng với dữ liệu....lúc này mới bắt đầu hợp tác.
    - Thằng nhóc đi học zìa, bị phụ huynh hỏi cung....nhất quyết nói ko có, phụ huynh gọi điện cho ông anh mình bắt nói chuyện rõ ràng thì thằng nhóc không chịu nghe máy, chạy lên phòng trốn.....xanh dái......và đoạn sms bắt đầu....

==> tới đây các bác đã ngon ngành câu chuyện rồi thì em xin chốt lại như sau:
    - MAY mà ông anh mình quen bên C , nên thông tin lòi ra quá nhanh và tức chiến ứng phó liền.Cuối cùng lỗ 400k vì thằng nhóc xài hết 400k rồi, còn có 3tr5 nên ko chuyển đủ. Coi như tiền ngu của ông anh mình vậy.
    - XUI cho thằng nhóc là lừa đảo trúng ngay người bên cục. Ông anh mình nói, nếu lúc đầu gia đình ko hợp tác và bênh thằng nhóc + thằng nhóc chối thì ổng đã nói với Công An Phường - nơi thằng gia đình thằng nhóc đang ở tới nhà nói chuyện rồi. nhưng lúc đó mẹ nó gọi lại nói chuyện " tử tế" hơn nên ổng ko gọi cho mấy anh công an kia.
    ==> Đề Xuất : Mod band nick " tanphuc1355" forever và cảnh báo anh em về việc lừa đảo như thế này.
    <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con. - 1

<CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con. - 2
    <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con. - 3
    <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con. - 4
    <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con. - 5

2. longngoclan2009 Thành Viên Mới

Mình mới bị lừa cây ip6 tức quá mà không biết làm sao bạn. Bạn nhờ anh bạn hù nó dùm mình để nó trã lại tiền dùm mình đi. lấy được cái đó mình ko cần lấy lại ae đi nhậu hoặc làm tự thiện cũng được cho mình đở tức mấy thằng đó. Tks

3. babydracula Thành Viên Cấp 3

Zụ của bạn lâu chưa?có đầy đủ thông tin gì không?bạn cung cấp đi,mình nói a mình hỗ trợ xem được không?gi chu cai do neu ban co thong tin thi ban khoi kien cung duoc do?

4. ShopSmartPhone Thành Viên Cấp 4

ngon,a bạn mà đứng ra làm hiệp sĩ thì tốt cho ae 5giay quá <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con.
    để ck và gd nhanh gọn và an tâm hơn,làm trung gian thì ngon phải biết

5. tygerlove2020 Thành Viên Cấp 2

hay thật đọc xong bài nó đã gì đâu , mình đang cảm tưởng thằng bé đang ca bài hoang mang sau khi a thớt đọc địa chỉ nhà , chắc sau vụ này ăn đòn no , chắc lừa dc nhìu người rồi mới rành bài bản như vậy gặp mình làm tới luôn cho nó hết tương lai <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con.

6. TOÀN DCOM3G Thành Viên Cấp 5

vãi lồng . nó lấy hình của 1 người chuyên đi thụ tinh cho chó trên 5s luôn... bó tay thằng nhóc. sao ko làm tới luôn pro.

7. jam Thành Viên Cấp 5

Công nhận xem cái Ác bị diệt kiểu này là thích nhất.

8. canvn87 Thành Viên Cấp 3

Quá nhanh, quá nguy hiểm, mong mình cũng có 1 ông anh như thế<CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con.

9. witara Thành Viên Cấp 1

Hôm trước cũng thằng em cũng bị dính một phốt Iphone5S bên 3/2. Nói nhẹ nhàng nó không nghe. Trước hết điện cho thằng em bên mấy mạng viễn thông nắm thông tin về mấy sdt của nó; sau đó nhờ anh em bên cục QLHC nắm nhân khẩu tổ tông nhà nó. sau đó vời mấy đứa bạn làm bên PC45 xuống hẳn cửa hàng nó nói chuyện. Thằng chủ mặt xanh như đít nhái, miệng dính vào éo nói ra tiếng gì. NÔN tiền ra ngay

Chỉnh sửa cuối: 19/4/15
  10. longngoclan2009 Thành Viên Mới

có đầy đủ thông tin, bằng chứng luôn, mới được 6 ngày nè. bạn ib số đt cho mình nhé. Tks

11. longngoclan2009 Thành Viên Mới

giúp mình 1 chuyến được ko bạn. hù cha con nó cho bớt láo lại. nó bán hco mình cây ip6 mà lỗi . còn nói phá vỡ lại hình rồi, có clip đang hoàng mà nó còn láo. cãi lại,

12. lucbinhdinh Thành Viên Cấp 1

eo ơi ghê qá <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con.

13. hackkiskas Thành Viên Cấp 3

thằng nhóc còn hôi sữa mà lừa gạt.Bà mịa,kêu CA xuống lôi nó lên phường,vỗ mấy cái vào mặt cho nó biết mùi đời, sau này ra đời bớt đi 1 thằng lưu manh

14. TS1939 Thành Viên Cấp 3

cái này do ham rẻ thôi, ko có con bulldog con nào ở hcm mà giá dưới 10tr cả, giá vậy chỉ đánh vào tâm lý cũa những người ko nắm giá hoặc ham rẻ, nói chung lấy lại dc tiền thì ok rồi, lần sau nên gd trực tiếp cho an tâm chứ ko wen thì ck trước mất lòng lắm trừ khi ngta mua bán đó giờ uy tín ok thì mới dám ck trước thôi.

15. thai89 Thành Viên Cấp 2

thấy mình cũng có nhiều thằng " anh trai " như bạn này mà kg biết sài nhỉ <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con.

violet_tth26 thích bài này.
  16. nguyentc Thành Viên Kim Cương

mới lớp 11 à ,,,chậc , cũng tính toán dữ lắm mới làm đây ...

17. hostfer Thành Viên Cấp 2

Hay là nói anh thớt mở dịch vụ để anh em 5giay nhờ <CẢNH BÁO> Nick  tanphuc1335 lừa đảo mua bán chó con.

18. onlyluck Thành Viên Mới

Cảm ơn bác đã chia sẽ, mọi người hãy cảnh giác nhé.

19. pes2015 Thành Viên Cấp 3

Bác hỗ trợ giúp em 1 vụ được ko? Mình có giấy viết tay nhận máy tính bảng. Mà giờ ò í e rồi. không báo lại 1 tiếng luôn. Em có địa chỉ, thông tin rồi

20. đừng ban nửa nha Thành Viên Cấp 4

Bởi thế chẳng chơi kiểu chuyển tiền trước cho chắc.Mua bán online giờ lừa đảo nhiều quá.