Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo Sửa xe 6 Tân (20 Kỳ Đồng Q3)

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi allex88, 16/4/15.

ID Topic : 8010959
Ngày đăng:
16/4/15 lúc 10:42
  1. allex88 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    9
    Vào tầm tuần trước, do xe bạn mình bị chảy xăng nên có dắt xe ra tiệm Sửa xe 6 Tân số 20 đường Kỳ Đồng quận 3 để kiểm tra. (Hình và địa chỉ bên dưới)

Cảnh báo Sửa xe 6 Tân (20 Kỳ Đồng Q3)Cảnh báo Sửa xe 6 Tân (20 Kỳ Đồng Q3) - 1
    Khi đến dắt xe vào kiểm tra thì do cọng dây xăng bị mục nên mình đề nghị THAY MỚI, chủ tiệm báo giá là 700k luôn công làm. Bạn mình ok cho làm. (Lúc này bạn mình nghe đt của khách hàng nên ko chú ý tiệm làm gì) Làm xong chạy về nhà đến tối nghe có mùi xăng nồng nặc thì phát hiện ra xe bị chảy xăng lênh láng. Sáng hôm sau dắt ra tiệm sửa xe gần nhà kiểm tra lại thì thấy kết quả như sau: cọng dây được chắp vá một cách hết sức cẩu thả chứ nói gì là thay mới. Thật sự nếu như có mồi lửa hay khói thuốc thôi cũng sẽ vô cùng nguy hiểm.

Cảnh báo Sửa xe 6 Tân (20 Kỳ Đồng Q3) - 2
    Cảnh báo Sửa xe 6 Tân (20 Kỳ Đồng Q3) - 3

Quá sức tức giận hôm sau mình cùng bạn mình ra nói chuyện cho ra lẽ. Bạn mình cầm cọng dây vào đưa chủ tiệm và hỏi :
    " Ông nhớ cọng dây này ko ?"
    Tiệm: "Dạ dạ em nhớ"
    Bạn mình: "Ông thay cọng dây khác vậy đó hả?"
    Tiệm: "Dạ em..em nge sửa lại chứ không có thay"
    Bạn mình: "Sửa mà lấy 700k hả?"
    (mình chỉ tóm tắt lại cuộc nói chuyện, vì xung quanh nhiều người nên đôi co gây chú ý nhiều có vẻ chủ tiệm xuống nước)
    Tiệm: "Dạ em gởi lại anh 500k còn 200k xem như tiền công"
    Tới đây thì bạn mình cũng dịu giọng nói ông làm ăn cho đàng hoàng, đừng vì cái lợi trước mắt mà gây nguy hiểm cho những người khác. Nghe xong chủ tiệm đi vô trong để thằng lính ngồi ngoài.

Mình post lên muốn cảnh báo các bạn cẩn thận với tiệm sửa xe này. Chắc chắn bạn mình ko phải người đầu tiên bị thuốc. Và muốn nhắc nhở những tiệm sửa xe nào làm ăn như vậy hãy bỏ đi vì đừng vì cái lợi trước mắt mà làm ăn dối trá, các bạn không biết được hậu quả sẽ như thế nào đối với việc mình đã làm đâu.
    Cám ơn đã xem bài viết của mình. Cảnh báo Sửa xe 6 Tân (20 Kỳ Đồng Q3) - 4

2. ShopSmartPhone Thành Viên Cấp 4

thường theo mình thấy,ko phải vơ đũa,nhưng là số rất đông
    dân làm xe ít ai đàng hoàng
    toàn lấy sự gặp nạn của mình ra mà ăn mà chém
    bị xì lốp,ko chịu vá,ép mình thay vỏ,thay vỏ cùi bắp tính 500k...,hỏi có maxis ko,ko maxis cùi lắm,lấy cái TQ ra luôn nói là hàng xịn nhất SG,chịu,vô thế

3. thegioinemgiuong Thành Viên Cấp 1

Xin chia buồn, hãy cảnh giác hỏi giá tiền trước và chăm chú khi mở banh ra. Thật là kinh khủng.

4. ikencoca Thành Viên Cấp 2

up cho ae cảnh giác, đời chó thật sơ hở là bị thịt ngay

5. tygerlove2020 Thành Viên Cấp 2

mình có ít bí kiếp do thợ chỉ lại , ví dụ thay đồ gì thợ sẽ hỏi thay zin hay lô , hoặc đồ tốt hay thường ,giá cả chêch nhau vài chục , bạn kêu họ đem 2 món ra so sánh luôn chứ đừng vội nghe vậy mà nghĩ lấy đồ tốt , đa số chỉ có 1 loại thôi họ nói vậy để ăn thêm tiền nhé , nếu tiệm nào dám cầm 2 loại ra bạn so loại tốt thật thì hẳn lấy , yên tâm đi mắt thường củng phân biệt dc vì hàng tốt bề ngoài đẹp hơn hàng thường , hoặc tiệm sẽ cầm ra 1 loại và nói hết hàng thường rồi còn tốt thôi thì xác định nhé , chiêu này áp dụng cho rất nhìu thứ , cái gì có 2 loại thì cứ kêu đem ra so sánh

6. never20052 Thành Viên Cấp 3

ý bác hay nè, để note lại chứ busy quá

7. govap_apple2 Thành Viên Cấp 4

Cọng dây dẫn xăng loại phun xăng điện tử này mà 700k à, lại bọn này luôn. Mình ở tỉnh mới thay vài bữa nay 120k luôn cong, giờ chạy ngon lành. Đúng là .....................

8. lucbinhdinh Thành Viên Cấp 1

UP cho ae né khu vực qua lại đông dân cư.

9. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Topic để các bạn rút kinh nghiệm khi đi sửa xe nha!