Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo thành viên Min's Dragon 0907052873 - 18 Tam Châu

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi sweetkiller, 29/4/13.

ID Topic : 6627357
Ngày đăng:
29/4/13 lúc 14:26
  1. sweetkiller Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    14
    Tình hình hôm qua (28/4/2013) mình có mua 1 cây Iphone 4 White link đây http://www.5giay.vn/iphone/6625356-iphone-4-32g-white-world-ra-di-trong-ngay-6t8.html

Cảnh báo thành viên Min's Dragon 0907052873 - 18 Tam Châu

Bác ấy ở 18 Tam châu - Thủ Đức, kêu nhà bên ấy đang xây sửa gì ấy, nên hẹn đến chỗ trọ của Bác ấy 542 Tô ngọc vân - Thủ Đức gần Chùa Vạn Đức. Mình test máy thì có hiên tượng cảm ứng hạy bị đơ đơ, có khi lại xài bình thường, bác ấy nói chắc do miếng dán, mình cũng tin tưởng vì thấy bác này bán IPhone cũng nhiều, và có kêu bác ấy mở cái nắp lưng xem sơ sơ rùi đóng lại, Bác ấy lúc đầu nói máy nguyên ZIN, về xài yên tâm, bao test 3 ngày moneyback.

Về nhà xài thì bị đơ liên tục khi khóa máy, phải tắt nguồn bật lại thì mới xài được, hoặc khóa phím vài lần thì lai được, Lúc đầu máy đang o phiên bản 6.1.3, mình tháo cái miếng dán màn hình ra luôn vẫn bị tình trạng ấy, mình có gọi lại bác ấy nói về vấn đế đó, sau đó mình up xuống 5.1.1 thì vẫn bị tình trang đơ đơ cảm ứng, sáng hẹn qua gặp bác ấy vẫn không giải quyết xong, kêu mình về up lại 6.1.3 rui có gì gọi lại cho bác ấy, về nhà up lên lại 6.1.3 thi vẫn tình trạng đó, mình nghĩ cái này bị phần cứng rồi, mình gọi cho bác ấy và hẹn ra cửa hàng nào đó để người ta bung ra xem main zin hay đã sửa chữa, bác ấy ko ra mà kêu mình ra trước kiểm tra nếu có vấn đề gì về phần cứng thì gọi lại cho bác ấy ra.

Mình và bác ấy đồng ý ra cửa hàng Iphone Bluetooth cho người ta bung ra kiểm tra, người ta nói main này đã sửa phần cứng, IC nguồn đã thay, Wifi đã thay, còn cảm ứng thì có thể do main hoặc cảm ứng màn hình có vấn đề, sau đó mình gọi lại cho ấy và nói tình trang máy như vậy, kêu bác ấy đến cửa hàng để xác nhận sự việc, bác này rất ngang không chịu ra mới đau chứ, rõ ràng là lúc mua bác ấy không hề nói gì đến main đã sửa chữa, vậy mà hôm nay nói mình là main đã sửa nhẹ, chẳng lẽ sửa nhẹ là sửa IC nguồn + Wifi.

Bác ấy có hẹn mình chiều nay đến cửa hàng Iphone Bluetooth để xử lý tiếp vụ này (mình dám chắc là bác không dám đến luôn, vì sự thật là main đã sữa IC và WIFI) và nếu bác đến xác nhận sự việc là như vậy thì bác có MoneyBack cho mình không , nói thật chứ MoneyBack của bác này khó mà lấy lại được.

Mong Mod và anh em giải quyết giúp mình vụ này

P/S Bác làm ăn nên đang hoàng nhé.

2. five-seconds-left Thành Viên Kim Cương

chia buồn với bro...

3. JUICY_ APPLE Thành Viên Cấp 5

ông này là lái mà,chia buồn cùng thread .Lên cho mọi người thấy

4. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm chủ topic bán hàng!

5. mkz_vnz Thành Viên Vàng

Sao không chờ hắn ra rồi nói cửa hàng bung , rồi chối bay chối biến cho mà coi . Đi mua máy test cẩn thận chứ bạn . Chúc bạn dc money back Cảnh báo thành viên Min's Dragon 0907052873 - 18 Tam Châu

6. Min's Dragon Thành Viên Cấp 4

ye ye xí chỗ ó ó
    mội người cứ nói những ji mình muốn nói.nói sao cho đúng chứ đừng hùa.khi nào minh cảm tháy ok mình sẽ nói rõ ràng trên 1 dòng này

7. Hân. N Thành Viên Cấp 4

chia buồn với bác chủ!

bác ăn lễ ko dzui rùi.

8. mkz_vnz Thành Viên Vàng

Mua bán đàng hoàng thì ra cửa hàng coi sao với khách đi bác ơi .

9. sweetkiller Thành Viên Kim Cương

bác ấy kêu mình ra nhờ thợ kiểm tra trước rùi mình báo lại bác ấy tình trạng máy đã làm lãi IC nguồn và Wifi, gọi bác ấy ra cửa hàng xác nhận mà bác ấy có ra đâu, mong Mod xử lý vụ này thỏa đáng.

10. end_user Thành Viên Cấp 2

Kiểu này là mất tiền chắc rồi.
    Cái thái độ của bị Cry như này là như nào nhỉ?

11. bombom99 Thiết kế Website - SEO Top 5 Google

bác bị bị cry dụ rồi, dù thế nào đi nữa cũng không nên bung máy ra khi ko có mặt bị cry

thế Mod yêu cầu bạn phát biểu chắc bạn im luôn đúng ko ??

12. omachi261188 Thành Viên Cấp 5

yeye xí chỗ ó ó.. Hài vật vã.. Ngta Cry >6tr bạc.. Mà nói chuyện cứ như đùa..
    Vả lại.. Cái này là Vấn đề của bạn vs CRY.. Sao lại ko trả lời ?? Mà lại còn đợi tụi tui CM rùi mới Trả lời bên Cry ??
    Bác Sweetkiller chắc cũng thừa biết là Cry vô vọng rùi.. Chắc lập topic này để AE cảnh giác..

13. *LT* UY TÍN TẠO NÊN THƯƠNG HIỆU

Mọi người tự blacklist thôi, chứ bung máy rồi, sao mà xử

14. Thien_dia_nhan203 Thành Viên Kim Cương

sao bung máy mà ko đi chung với bị cry, cái này rút kinh nghiệm thôi, chứ vô vọng rồi

15. co_long Thành Viên Cấp 4

Lại Iphone. Sức hấp dẫn vẫn còn như ngày nào.

16. khuyen156 Thành Viên Bạch Kim

biết mod ko xử lý được nên làm thái độ giỡn giỡn, tự cho vào blacklist thôi, thủ đoạn với người khác thì cũng sẽ bị người khác thủ đoạn với mình, đời mà lị

17. SonNguyen_nz V.I.P

bị cry bị tâm thần? thấy cứ ye ye o o me me hoài

18. theviper Thành Viên Cấp 1

chia buồn cùng bác cry.gì chứ hàng điện tử là mình ko bao giờ dám mua đồ cũ,90% mấy vụ cry trên 5s toàn là điện thoại ko,mua về mất tiền lại còn ôm cục tức

19. mientaysongnc Thành Viên Cấp 3

đến giờ chưa thấy vào đối chất chắc là bỏ của...chạy lấy tiền rồi. chia buồn với cry!

20. sweetkiller Thành Viên Kim Cương

coi như mình xui gặp phải bác ấy, tình hình đến ngày hôm nay, sóng search liên tục , no services triền miên , tính ra cái Iphone 4 này thua cả cái Ipod. pó chiếu.