Tìm kiếm bài viết theo id

Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi th100111, 5/6/13.

ID Topic : 6722631
Ngày đăng:
5/6/13 lúc 19:16
  1. hung007008dn Thành Viên Mới

Đồng ý với 2 bạn. Cry đàn bà quá, hãi nhất là giao dịch với cái loại như cry, mua máy về xài kg thích kiếm cớ trả máy dù máy kg lỗi lầm gì.

Nói trắng ra là ông cry cứ nghĩ Iphone 3G nó mạnh tương đương như ipod touch Gen 3, nhưng Gen 3 có loại phần cứng như 3GS mà kg phải chạy các dịch vụ nền như Phone, SMS,... nên RAM trống nhiều hơn tất nhiên dù có cùng cấu hình cũng nhanh hơn ip 3G. Thế là kiếm cớ trả lại máy!

2. saphieuhanh79 Thành Viên Mới

Đọc ức chế thằng chủ thớt, nghĩ sao ip3 nó mún sài nhanh như 3gs ip4 .... mà người ta đã hoàn tiền lại rùi chỉ bắt bù có 100k mà nó lên đây la lối om sòm đàn ông gì mà nhỏ nhen như đàn bà, tao cũng là sinh viên đây đọc xong thấy thằng chủ thớt mới là sai ... Mua ip3 ip3gs bây giờ làm gì có hàng mới hay main zin toàn hàng dựng thui quan trọng máy sài ok tốt mọi chức năng là được rùi ko rành thì người ta nói cho nghe đừng tỏ vẻ thông minh di check imed này nọ cho người ta cười vô mặt. Được trả lại tiền mất có 100k mà làm quá 100k mày đáng giá quá làm mất uy tín người ta. Đọc xong mà bực mình

3. giadinhhanhphucn Thành Viên Bạch Kim

dù sao đi nữa mình cũng cám ơn các pác đã thông cảm và hiểu dùm mình nhé,(ma xui quỷ khiến gì gặp ngay thằng khách như đàn bà mua máy mình chứ) 1 lần nữa mình nhắc lại cho thớt biết mình ko phải "dân lừa đảo" nha, nếu lừa đảo mình đã ko hoàn tiền 1 xu nào rồi, mình trừ 100k là đúng luật nhé, mua máy mà xài ok ko lổi lầm trả lại thì ko thể ko mất phí, nói như bạn thì ai mua máy về nhà người này chê xấu hoặc về nhà ko ưng ý thì đêm trả lại củng được mà ko mất 1 xu nào sao, đời làm gì có chuyện phi lý vậy bạn, thà bạn xin mình sẵn sàn cho 100k ko nói tiếng nào còn mua bán là phải sòng phẳn. đàn ông thanh niên nhìn mặt mủi củng sáng sủa mà sao nhỏ nhen,so đo,tính toán còn hơn đàn bà vậy trời.... ,[ hơn nữa nhận là sv mà trong lời nói hơi thiếu văn hóa wá(cái này là mình góp ý bạn nhé) bạn tao topic này nhằm box bài lên cho các member vào comment nhưng khi họ vào comment ko đúng ý mình thì chửi nguòi ta lé này nọ...], mua bán là thuận mua vừa bán ko ai ép bạn được, mình ko muốn con sâu làm rầu nồi canh, mà sao ko thấy mod vào cho ý kiến nhỉ?
    1 lần nữa mong mod xóa bài tránh làm ảnh hưởng đén uy tín của tv giadinhhanhphucn nhé,

4. son_pda Thành Viên Bạch Kim

1. Đọc xong hết các comment thì không thể kết luận đc bị cry là lừa đảo hay k nhưng có 1 vấn đề k thể chối cãi là cái "chị" sv cry vụ này đàn bà 1 cây, nói thật sv như bạn đúng chất lôm côm luôn đó.

Thử hỏi ai không trải qua thời sv, tuy 100k đối với bạn bự như cái bánh xe bò thì cũng làm ơn phát ngôn cũng có chút gì tôn trọng mình. Bộ bạn tính sau khi mời đối tác đi ăn để ký hợp đồng sau đó người ta khôg ký nữa thì bạn ăn vạ bắt người ta ói cơm ra lại cho mình ah? Xin lỗi chỉ có thằng bần tiện mới tính toán và hành xử kiểu con cá bó rau như thế.

2. Bạn tự nhận mình k phải dân test máy thì cũng đừng mong mà phán máy này chậm hơn máy kia nhé, cái đó nó dựa trên thông số để kết luận đàng hoàng chứ k chỉ tui thấy nó chậm nên nó chậm nhé. So sánh cái kiểu Dame 50 với Dream 100 thế mà cũng can đảm mở miệng "ấu ấu..."

3. Có gan mua hàng onl thì cũng phải đủ bản lĩnh test máy và ôm trái đắng nhé, còn không thì cứ ra cửa hàng cho nó lành. Chứ nói chuyện kiểu như bạn thì ra đời có mà ăn chém trước rồi nói chuyện sau chứ k có cái vụ kì kèo 100-200k như bị cry đã giải quyết đâu mà tự hào gấu ó cảnh báo ng ta.

Còn thấy lời mình nói có vấn đề gì khiến bạn khôg hài lòng thì cứ gọi cho mình nhé!!! Thân chào "chị gái sinh viên"!

5. hung007008dn Thành Viên Mới

Cho mình chốt hạ câu thành ngữ mà em tâm đắc nhé các bạn:

"Sống với đàn bà đã mệt, sống với những thằng đàn bà càng mệt hơn"

6. yenshop_123 Thành Viên Cấp 5

Sao mod chưa close topic nhỉ, mình thấy bị cry đâu có lừa đảo, làm vậy mất uy tín người ta quá, còn cry đàn bà thì quá rõ ràng rồi, đọc mà phát bực

7. giadinhhanhphucn Thành Viên Bạch Kim

Mod buon84 đâu rùi, vào phân xử dùm em vụ này đi, sao ko closed topic này lại tránh mất uy tín của thành viên giadinhhanhphucn trên 5s đi, cái gì đánh mất còn lấy laij được đằng này "danh dự và uy tín" thì ko mua bằn tiền lại được nha, mong mod đóng topic và cảnh cáo Cry dùng từ cho đúng, hai từ "lừa đảo" ko phải khi nào củng dùng được đâu nhé, ăn có thể ăn bậy được nhưng nói ko thể nói bậy được đâu đó.
    đề nghị Mod vào giải quyết gấp dùm em nhé!
    thks all,

8. sawamura Thành Viên Cấp 2

Bài này mình thấy 2 bên cùng có lỗi. Bên bị cry cũng vì muốn bán cho xong cái ip mà ko nói rõ . Hoặc cố ý ko biết . Là cái ip đã bị thay main. Nhưng vậy sao còn trừ tiền vì bên bị cry cũng ko mất công đi lại hay công gì.bạn này mất công nên tức quá cry . E góp ý thui. Ko phải các chị giải thich chứ đừng chửi.

9. hungyx Thành Viên Mới

cũng may lấy được tiền

10. th100111 Thành Viên Cấp 1

Tk 2 bác rất nhiều từ bữa h mới được 2 bác nói nghe có lý.Mod ban nick e cũng được nhưng e xin nói vài lời. Những coment trên là do e ức chể bên bị cry quá nên dùng lời lẽ k đúng thứ hỏi ai mất tiền mà k tức.E nhỏ nhen ích kỉ đó là tính e bác nào mún chửi sao cũng được.Nhưng cái loại đạo đức giả như bị cry làm e phát ói
    bữa dt thì chả nghe nói thế h bảo xin thì trả lại, nói cry nói chuyện k đoàng hoàng mà làm chuyện sao lưng thiên hạ coment k được dt chứi cry này nọ còn đòi lên trường tìm đánh cry hăm dọa đủ thứ thế mà là người đoàng hoàng?dt mà dùng số giả hay gị k biết mà vào thông tin tìm sdt lại k thấy hài thật hăm dọa đánh mình mà sdt lại k dám để nta biết!

11. skyle1310 Thành Viên Cấp 4

Bạn này chắc đại gia sinh viên, thử hỏi nếu là lừa đảo thì cho dù 1 đồng cũng gọi là lừa đảo, huống chi 100k hay nguyên cái điện thoại.
    Mình nghĩ ban đầu khi đăng tin rao bán thì người rao phải nói rõ tình trạng của máy, khi đó nếu người mua đã chấp nhận mua thì sẽ ko được khiếu kiện. Đằng này đăng bán máy 16gb mà check imei chỉ 8gb, như thế này không phải mờ mờ ảo ảo hay sao !! chứng tỏ máy có vấn đề, như thế thôi cũng đủ hoang man...
    Người ngoài nhìn vô thì thấy ko có gì chứ thử hỏi bạn rơi vào trường hợp của cry mới thấu hiểu.

12. vuongpro Thành Viên Cấp 5

bác xem đó là 1 rủi ro đi, 100k đổi lấy 1 kinh nghiệm sống, quá rẻ...

13. sawamura Thành Viên Cấp 2

Nếu đúng theo bạn nói thì rõ ràng cũng muốn gian dối.muốn bán dc điện thoại mà cố tình che dấu thông tin dt bị thay main. 1 mực đòi mod đóng topic .còn mấy nick bênh 1 là bạn bè 2 là clone. Vì toàn nick lạ ko phải nick thuờng xuyên trong mục cry.ko ai tự nhiên vào box cry de comment may cau hết.
    Nếu đúng là có dọa đánh bạn thì loai nguời chợ búa giang hồ mình rất gét.dù bạn đúng hay sai cũng ko nói chuyện với loại này .
    Còn ai nói mất có 100k là hên là may.thi lúc ra dg bạn bi c.a phạt 100k bạn có nói hom đó bạn may mất có 100k ko??

14. giadinhhanhphucn Thành Viên Bạch Kim

máy bác chưa nghe thớt này nói chuyện đt nên ko hiểu cách nói chuyện của người này, nói thật nói chuyện kiểu ấy có ngày bị ăn đám nói sao xui,
    thứ nhất ko ai rảnh hơi mà vào comment dùm mình cả, khách quan ai vào mục cry thấy bức xúc chủ thớt wá mới lên tiếng thôi,
    thứ 2 nếu pác nào thử đặt vào hoàn cảnh của mình thử xem sao, mua bán lâu nay uy tin mà bây h tự nhiên bị 1 thằng dở hơi này gán cho tội danh "lừa đảo" thì sẽ nghĩ sao, nếu lừa đảo sao mình lại trả tiền cho thớt chứ, đúng ko??
    thứ 3, lúc test máy thớt có hỏi sao imei báo 8g mà trong máy báo 16g, cái này nói thiệt mình ko biết, vì mình mua của người wen hồi mới chập chững ip kia chứ ko phải ip bây giờ như máy cỏ đâu, tin tưởng nên mình xài lâu lắm rùi, mà xài ok lắm chả thấy bị gì đâu, mình bảo thớt từ lúc mua đén h mình ko check nên ko rõ, bảo thích thì lấy ko thích thì thôi chứ mình ko ép nhé.
    thớt ok lấy máy thì thôi sao lên đay om sòm làm mất uy tín của người khác. mua về máy ko bị gì mà trả lại thì mất phí là chuyện đương nhiên ko ý kiến ý cò gì hết.
    thứ 4, nếu lúc nói chuyện bạn nói lịch sự tý và xinthì mình sắn sàn cho 100k , bạn ko xin sao bt mà cho, ko kêu ai biết ngứa đâu mà gãi,
    cái này góp ý thớt, mình còn nhỏ ra đời chưa bao nhiêu nên ăn nói khiêm tốn 1 chút, ở chưa chắc ai hơn ai cả, mún nói gì thì phải suuy nghỉ kỹ trước khi nói, ông cha ta thường nói gượng chân gượng được nhưng ko gượng miệng được, đừng để cái miệng nó hại cái thân mình thì phải tội

15. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

bạn này nói có lý nè, mấy bác trên kia giống hùa với bị cry quá, ( lâu lâu mấy đứa bạn cũng pm kêu qua nói đỡ mấy zụ =='' ) rõ ràng máy 16gb, check ra 8gb thì 1 là máy đã bị thay main ( kg thay thì cũng đã can thiệp vào rùi) hai là fake imei , e kg mua bán ip nhưng cũng từng xài ip, ipad và cũng lọ mọ học hỏi tìm hiểu ở các diễn đàn , thui thì chủ topic trả 100k tiền ngu vậy, nếu kg rành về món đồ mình mua thì nên nhờ người chuyên nghiệp đi mua kg mua new 100% cho lành, giờ cò lái hay dùng chiêu " có ngừoi nhà xách tay, xài dư bán " nhiều lắm Cảnh báo thành viên vàng giadinhhanhphucn lừa đảo và xin mod giải quyết giúp!

16. th100111 Thành Viên Cấp 1

Nói chuyện nghe vui thật!bị cry nói chuyện cứ như chính cry dt nói chuyện với bị cry rồi nói chuyện k đoàng hoàng nên mới bị hăm dọa đánh hài vãi.Đã từ bữa 9/6 cry coment xong bị mấy bác kia chửi quá trời nên thui tính bỏ lun cho xong chuyện vậy mà tối qua 11/6 lúc 9h50 bị cry tự nhiên dt tới, mới hỏi câu đầu phải đúng ng mua ip hum bữa k đã nhào vô nói ngay câu "mày tin tao lên tới trường kiếm mày k?" mà h nói chuyện như thể cry dt kiếm chuyện ấy. Nói ra thì bảo ng lớn nói chuyện cho con nít nghe, ng lớn như bác làm ăn đoàng hoàng thì ai rảnh mà phá đám. Dám dt hăm dọa đánh nta thì dám nhận ng lớn mà hèn vãi dt còn k dám để nta biết sdt phải xài sdt ma. Mấy bữa trc lúc mới làm topic với bị mấy bác kia chửi sao k thấy bị cry dt nói chuyện, hum qua mới có 2 mem comnet có lý cho cry chút thì dt hăm dọa này nọ. Biết nói câu "suy nghĩ trc khi nói" mà dám làm k dám nhận trc khi lên đây coment có suy nghĩ thấy hổ thẹn k mà bày đặt nói tục ngữ thế! Nói tới nói lui chỉ đem mỗi 2 chuyện tính tiền xăng xe của cry với đã trả tiền ra để nói mình k lừa đảo.Thế làm ăn 2 mặt nói chuyện trc sau mâu thuẫn, máy bao zin mà qua sửa chửa thay linh kiện ấy sao k giải thích đi, bảo lúc trc k bít imei là j thế h bán cả ngàn cái máy vẫn k bít imei là j sao mà bữa hỏi k nói, h nói chuyện như máy bị lỗi nhưng do mua ng khác nên k bít tính đổ lỗi cho ng bán máy lúc trc cho qua chuyện.Bị cry đã bán cả ngàn cái máy thì trước khi bán máy này k check lại mà vẫn bán là sao?
    Cái này nhột thật cuộc dt xin trả máy có bị cry bít, cry bít, trời bít, đất bít cả 2 con của bị cry ngồi đó cũng bít cry có xin bị cry hay k bị cry bít quá rõ đừng nói chuyện kiểu gian dối nữa, bị cry bảo cry là tính đàn bà nhỏ nhen ích kỷ thế nếu đúng với tính đó mà cry k xin bị cry hay sao?Bữa dt xin bị cry hết lời mà có thèm bỏ qua đâu h nói bít "ngứa đâu mà gãi" vui vãi.
    tk 2 bác rất nhiều cry đã k tính nói tiếp mà tại bị cry nói chuyện kiểu gian dối dám làm k dám nhận nên cry mới nói tiếp.

17. sawamura Thành Viên Cấp 2

Qua cách nói chuyện thì bên bị cry mình thấy đúng là cũng hơi sao sao. "Muốn ăn đấm" ??. Mình cũng từng bị lừa mình rầt tức. Nếu vậy thì bên bị cry nói là mua lại của nguời ta đi. Thì lúc đó chắc cry sẽ ko mua.nhưng nói mập mờ.ko biết mua xài đó giờ.ko biết thì mập mờ quá.

18. tunhienmuonay 5s Thành Viên Mới

vậy bạn giải thích dùm tại sao đăng mấy 3g16g mà test main lại của 3g8g chỗ này khó hiểu nè

19. GLinh Thành Viên Cấp 4

1 là clone 2 là bạn bè. Vãi với cách suy luận của thím =)) =)) =))

20. tunhienmuonay 5s Thành Viên Mới

bộ ko kiếm được con 3g nào trùng hết thông số là mang một con máy linh tinh đi lừa mọi người được à cứ đặt mình vào hoàn cảnh đấy đi rùi sẽ biết chứ đừng có nói kiểu như vậy buôn bán lừa đảo là ko đúng rùi