Tìm kiếm bài viết theo id

Canon và HP mình nên mua máy in của hãng nào?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi katta154, 4/8/10.

ID Topic : 2135042
Ngày đăng:
4/8/10 lúc 20:51
  1. katta154 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    13
    Mình thấy trên nhìu trang web có thảo luận về máy in của Canon và máy in của HP, mình thấy có vẻ Canon nhỉnh hơn HP thì phải, vì giá của Canon có vẻ vừa phải hơn và lại có nhiều tính năng hơn của HP, các bạn aj biết rõ về 2 hãng này thì giúp dùm nah! Vì mình đang tính rinh cái máy in này zìa. ^^ ths các bạn! Canon và HP mình nên mua máy in của hãng nào?

2. baby_de_xom Thành Viên Cấp 4

Theo mình thì cùng loại máy in nên chọn CANON. Giá Canon luôn rẻ hơn HP mà chất lượng khi in thì gần như không khác biệt. Trước mình mua 1 cái CANON LBP2900 giá chỉ 115US trong khi HP rẻ nhất cũng 13xUSD.

Sau khi mua về sử dụng mình thấy cái Canon và HP có thiết kế gần như giống nhau. Chỉ khác nhau thiết kế mẫu mã bên ngoài. Mực của CANON có thể dùng cho cả máy HP và ngược lại.

Mình cũng đã thử in film slide với máy canon và nó in rất tốt. Trong khi hỏi mấy KTV khi đi mua thì hỏi 10 người hết 10 đều trả lời không được. Và toàn đưa ra ý kiến nếu muốn in SLIDE(Phim trong) phải mua loại cao cấp vài trăm USD. Trong khi nếu mua 1 cái giá vài trăm thì mình đã bảo đảm nó in được cần gì đi hỏi.

Cái này mình nói thật. Những KTV vi tính trong các cửa hàng bán máy luôn cả Phong Vũ, NOVA.... không biết trình độ là bao nhiu chứ khi hỏi nhìu khi nhìn cái thái độ là muốn bực mình.

3. Dj_Sonic _Trance4ever_

vote cho HP ko lầm đâu , ai xài nhiều thì bik à , còn máy in màu thì Epson Canon và HP mình nên mua máy in của hãng nào?

4. lephong0122 Thành Viên Mới

Canon ! đi bạn đi sữa nhiều nến bít !

5. BiBoss321 Thành Viên Bạch Kim

HP đi bro. ngon cơm lắm , canon cũng ok Canon và HP mình nên mua máy in của hãng nào?

6. tatchan2010 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

canon super siêu bền nhà xài 1 con 5 năm chưa biết hỏng là gì , hp thì xài văn phòng nhiều , epson thì đem vứt .

7. gamap Thành Viên Chưa Kích Hoạt

theo kinh nghiệm bán máy in gần 10 năm thì HP tốt hơn, drum mực theo máy cũng tốt hơn, che độ bảo hành cũng tốt hơn, tuy nhiên giá lại cao hơn, còn canon bảo hành rất tệ, nó hay đưa ra mấy điêu khoản k có trong bảo hành để k bảo hành cho mình, ví dụ như côn trùng cắn, nước vô, sét đánh ( đối với máy fax), nguồn điện k ổn dịnh, mực nó cung k bảo hành, còn HP bảo hành hộp mực luôn

8. BB8830 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

thèng nào cũng dc, có tiền 1 chút thì mua lun HP

9. chieutu Thành Viên Cấp 5

HP, nhưng mình thấy máy in OKI sử dụng là tốt nhất.

10. tintin245 Thành Viên Cấp 2

Cứ HP mà chiến. thương hiệu tốt.

11. katta154 Thành Viên Cấp 1

ths các bác, mình xem thử hai ông HP và Canon rùi, cái nào thấy cũng oki hết như zá thì khác hẳn...so sánh wa lại thì mình thấy có vẻ Canon vừa túi mình hơn và chức năng cũng ổn nữa..mình vừa vào trang web của Canon xem thấy cái mẫu mới của nó cũng hay hay ^^ kiểu PIXMA MX347 đó. các bác aj xài mẫu này rùi thì choa mình tham khảo nha!

12. mr_free79 Thành Viên Cấp 4

bac' choi kho' chu~ topic roi.vay xa`i ca~ 2 di

13. nấm lùn Thành Viên Cấp 4

Túm lại là cái nào ngon hơn cái nào...

14. Xì teen thúi "Phải Thật Nhẫn Tâm"

Canon thì cái soft với driver nó chuối lắm, in cũng ngu hơn. Máy lazer thì cứ HP mà phang, in phun thì epson... vừa trâu vừa dễ bảo dưỡng, thay mực, chạy phà phà.

15. mr.moon2292 Thành Viên Mới

em thấy bác Canon vẫn đỉnh nhất hà, nhà mama em xài cái máy in của Canon ko hà, em cũng hay lén má in hình bạn gái em nè ^^ oki lắm àh Canon và HP mình nên mua máy in của hãng nào?

16. shjn1188 Thành Viên Cấp 1

Bạn có thể xem chi tiết tính năng các loại máy của canon tại http://www.canon.com.vn

dưới đây là một số thông tin về cái máy của mình hiện đang xài nè, vừa mới mua hồi đầu tháng thụ ^^, bạn tham khảo ha!

[FONT=&quot]Kiểu máy PIXMA MX347[FONT=&quot] --- Giá bán lẻ đề xuất: 3,185,000 VNĐ[/FONT][/FONT]

[FONT=&quot]Loại sản phẩm:[FONT=&quot] Máy in kim phun mực [/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Chức năng có sẵn[FONT=&quot]: In, Quét, Copy, Fax, kết nối Wi-Fi[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Hệ thống mạng:[FONT=&quot] Tiêu chuẩn[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Độ phân giải[FONT=&quot]: in 4800 x 1200dpi (tối đa)[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Tốc độ in:[FONT=&quot] Bản đen trắng; cỡ A4 giấy thường: ESAT: xấp xỉ 8,4ipm; Bản màu: cỡ A4 giấy thường: ESAT: 4,8ipm; Ảnh (4\ x 6\"): PP-201 / Tiêu chuẩn/ Không viền: xấp xỉ 43 giây[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Độ phân giải quét Flatbed:[FONT=&quot] 1200 x 2400dpi; ADF: 600 x 600dpi[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Tốc độ sao chép:[FONT=&quot] Bản màu: giấy thường cỡ A4/ Tốc độ tối đa: FCOT: 31giây; Văn bản đen trắng (khay lên giấy tự động): giấy thường cỡ A4/ Tốc độ tối đa: ESAT: 7,3ipm; Bản màu (khay lên giấy tự động): giấy thường cỡ A4/ Tốc độ tối đa: ESAT: 3,4ipm[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Độ phóng đại:[FONT=&quot] copy 25% - 400% , Fit-to-page (chỉ dành cho máy Flatbed)[/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Tốc độ truyền bản Fax: Văn bản đen: xấp xỉ 3 giây (33,6kbps); Văn bản màu: xấp xỉ 1 phút (33,6kbps)[/FONT]
    [FONT=&quot]Loại vật tư[FONT=&quot]: PG-810, CL-811 (tùy chọn PG-810XL, CL811XL) [/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Hệ điều hành tương thích:[/FONT]
    • [FONT=&quot]Windows:[FONT=&quot] 2000 SP4 / XP SP2 SP3 / Vista, SP1 SP2 / 7; [/FONT][/FONT]
    • [FONT=&quot]Macintosh[FONT=&quot]: OS X 10.4.11 - 10.6 [/FONT][/FONT]
    [FONT=&quot]Tính năng đặc biệt:[FONT=&quot] Quét và lưu vào ổ USB Flash; Quét và lưu theo định dạng Compact PDF; "Lưu các bản fax trong bộ nhớ vào ổ USB Flash, chuyển fax từ bộ nhớ, chuyển đổi chế độ fax/điện thoại (bằng tay), kết nối máy trả lời điện thoại, nhận fax từ xa, quay số, từ chối cuộc gọi, từ chối nhận fax, nhập lại số fax, kiểm tra các thông tin fax R/X"

Bạn vào trang của canon bạn có thể so sánh tính năng với các máy khác nữa! mình dùng cách này để lựa chọn máy in PIXMA MX347 này đó. chúc bạn tìm đc máy vừa ý ha! thân! [/FONT][/FONT]

17. bietchitlien Thành Viên Cấp 2

Mình thì dùng máy in phun của Canon thấy ok lắm, in giấy cứng định lượng 300gsm chạy phà phà, nên vote 1 phiếu cho canon

18. shjn1188 Thành Viên Cấp 1

yes, Canon là nhất rùi, oh yeahhhhh!!!!