Tìm kiếm bài viết theo id

câu cá trê hồ giãi trí bằng mồi hiệu quã mấy bác

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi mapcute0011, 31/1/13.

ID Topic : 6426884
Ngày đăng:
31/1/13 lúc 17:31
  1. mapcute0011 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    12
    tình hình là hôm bữa bị thằng bạn dụ dỗ đi câu . thấy cũng thích thích nên đi mua cây cần câu đi với nó . nó dắt vô chỗ câu cá trê 3 tiếng 50 ngàn (như vậy rẽ ko mấy bác) bữa đầu nó mua dế nhũi, trùng hỗ, và con hà. 2 thằng câu 3 tiếng em quất dc 2 con mỗi con dc khoãn 1 kg. và từ đó em đã bị nghiện mấy bác ah. cứ cách ngày em lại rũ nó đi .mấy lần đầu thì còn dc 1 có khi 2 con bắt đầu từ lần thứ 5 thứ 6 thì ko có con nào . và 4 ần gần đây nhất ko dính con nào hết chán quá mấy bác ah.
    nên em lập topic này mong mấy bác chia sẽ cho em biết thêm có cái loại mồi nào khác mấy loại em nêu trên mà câu cá trê hồ giãi trí nhạy ko mấy bác . tại em thấy mấy ông kia câu ko biết bằng cái gj mà cá ăn ghê lắm hõi mấy ỗng thì mấy ỗng nói câu bằng con dế nhũi mà em nhìn thấy ỗng quăng mồi đâu phãi dế nhũi.

mong mấy bác giúp đỡ thằng em nhiệt tình . thanhk nhiều

2. Rồng Đen 5s Thành Viên Cấp 1

dế nhũi làm j có mà câu hoài câu cá trê hồ giãi trí bằng mồi hiệu quã mấy bác), chắc dế chó ròi nướng sơ sơ cho có mùi thơm đó bạn

3. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

thấy có mấy người câu bằng giun đất, gán riêng mình thì câu bằng dế cho sạch

4. bò cạp mập Chuyên Gia Hàng Hiệu

Cá trê ăn tạp lắm cái gì mà nó chả ăn :sad:

5. phongnalxk Thành Viên Cấp 2

câu mấy lần hết cá dưới hồ rồi, ko dính là phải. hehe

6. "Huỳnh Tâm" Thành Viên Vàng

câu chỗ nào dzị bạn?? bữa nào mình đi giao lưu đi câu cá trê hồ giãi trí bằng mồi hiệu quã mấy báctrùng hổ thì nó quá to+dai cá nó chê, cá trê thì nhạy nhất là trùng mủ,trùng huyết(1 lưỡi móc 1 con,cỡ lưỡi 6 là ok). Mình câu chỉ có thế thôi...trùng mà mà gặp cá rô là thua. còn nhìu loại mồi phải ủ nữa,cái đó sợ bạn ko dám cầm ra hồ dịch vụ câu thôi(thúi pà mẹ)

7. Xem thêm bình luận
  8. thedeath2304 NeverSayNever

cởi quần nhày xuống hồ xíu là có cá cắn câu àh , đỡ tốn mồi với tiền mua cần câu :sexy_girl:

9. mapcute0011 Thành Viên Cấp 3

[QUOTE="Huỳnh Tâm";982546405]câu chỗ nào dzị bạn?? bữa nào mình đi giao lưu đi câu cá trê hồ giãi trí bằng mồi hiệu quã mấy báctrùng hổ thì nó quá to+dai cá nó chê, cá trê thì nhạy nhất là trùng mủ,trùng huyết(1 lưỡi móc 1 con,cỡ lưỡi 6 là ok). Mình câu chỉ có thế thôi...trùng mà mà gặp cá rô là thua. còn nhìu loại mồi phải ủ nữa,cái đó sợ bạn ko dám cầm ra hồ dịch vụ câu thôi(thúi pà mẹ)[/QUOTE]
    ỡ ngoài mé đông thạnh hốc môn đó bạn thích thì bữa nào ae đi chung cho vui. hồ đó cá trê nó ko ăn trùng mũ với lại dế cơm bạn ơi .có cá rô phi nó phá thì có.
    bạn có thễ cho mình cách ũ mồi vô inbox dc hok . mình ko sợ gj chĩ sợ ko có cá thôi

10. mapcute0011 Thành Viên Cấp 3

hồ đó 1 tiếng rưỡi nó thã 30 kg cá đó bạn

11. IceCreamBanana Thành Viên Cấp 1

oánh dấu ngồi hóng exp

12. huynotalk Thành Viên Mới

cho em tên cái hồ, nếu là hồ bà hai ở an phú đông thì câu dễ lắm t7 nào em cũng ra đó hốt về mấy con bự lắm, với lại trê hồ muốn câu phải xài dây 5m cần 3m, 4.5m phao kim 2 lưỡi câu khoảng 15p là dính à, còn mồi thì trê thính nhất là trùng cơm, trùng huyết, dế bọc cơm mẽ, thịt bò bọc cơm mẽ là 5 10p dính ngay

13. kthi Thành Viên Cấp 4

...vui với ác nghiệt... Mô phật! câu cá trê hồ giãi trí bằng mồi hiệu quã mấy bác)

14. Adam & Eva Thành Viên Cấp 2

Làm như thế này, bảo đảm bạn câu được nhiều cá.

Về nhà đào thật nhiều giun đất ( trùn đất) bỏ vào xô sắt. Nung 1 & 2 viên gạch đỏ, sau đó bỏ vào xô giun đất. Than đỏ sẽ làm chín giun và hút chất tanh vào gạch. Nhớ lấp giun xung quanh và phủ gạch.

Hôm nào đi câu mang cục gạch đó thả xuống, đảm bảo cá trê tới cả bầy.

Dùng giun đào được làm mồi câu, chắn chắn câu nhiều cá.

Một cách này nữa ghê hơn: Xem mấy mộ người hốt cốt mưa đọng nước, lấy giỏ tre bỏ xuống, càng lâu càng tốt. Sau đó sách giỏ tre đó đến bỏ xuống chỗ muốn câu, bao cá tới cả bầy. :confident:

Đây là những kinh nghiệm đọc được trên web 4so9 về câu cá.

15. aragon207 Thành Viên Cấp 5

đăng kí 1 vé , đang ở vĩnh lộc a

16. nguyen tan Thành Viên Cấp 4

bữa bắt con trê 5kg nhìn vãi khiếp (cá nhà thằng bạn nuôi)

17. luanduc88 Thành Viên Cấp 6

Cách 1 nghe hào hứng thiệt, còn cách 2 em đảm bảo là sẽ câu nhiều cá, đơn cử là khúc nghĩa trang Bình Hưng Hòa người ta ngồi đó câu cá trê hoài luôn. Con nào con nấy cũng cả kg nhưng không bik có ai dám ăn hay không.

18. hai_an_91 Thành Viên Cấp 4

hàng gì mấy bà già xưa k khi nào ăn cá trê

19. tigerboss Thành Viên Cấp 4

ng ta câu là giải trí thôi bạn, mình câu bên đó hoài ah, thường là t7 cn có xe chở cá nơi khác tới đổ vào hồ chứ k phải cá hồ nuôi, nếu bạn muốn ăn thì ăn bình thường k sao, có điều nó lớn quá con nào cũng hơn 1kg nhìn ghê vãi ~,~

20. hutalo516 Thành Viên Cấp 1

cá trê thì bạn kiếm lòng gà hoặc vịt. cắt nhỏ như mình câu rồi bỏ vào cái hủ đóng kín lại khoảng 2 3 ngày cho nó thúi ra đánh là okie nhất. mồi này đánh sống có khi đính lươn nữa. đánh ao nuôi kinhdoanh cũng okie. lòng gà vịt ko rửa nha. mua về là cắt khúc ủ lun. có gì cứ call 090.6996.294 mình chỉ cho làm. mồi gì cũng ok hết chủ yếu anh em vui vẻ thui câu cá trê hồ giãi trí bằng mồi hiệu quã mấy bác hoặc yh hutalo513 nha. mình câu chủ yếu ở nguyễn văn linh gần nhôm kim hằng.

21. dccaubai3979 Thành Viên Bạch Kim

ra binh hung hoa ,toan muong mo. ngoi` cau câu cá trê hồ giãi trí bằng mồi hiệu quã mấy bác