Tìm kiếm bài viết theo id

Cầu thang nghệ thuật bí ẩn

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi taon, 8/2/17.

ID Topic : 8741547
Ngày đăng:
8/2/17 lúc 13:03
  1. taon Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    16
    Cầu thang nghệ thuật bí ẩn “The 16th Avenue Tiled Steps”
    Cầu thang công viên ban ngày nhìn không có gì đặc biệt,
    đợi đến khi mặt trời lặn thì...
    Cầu thang nghệ thuật bí ẩn
    Những bậc cầu thang đẹp hút mắt khiến du khách ngắm mãi không thôi.

Nhắc đến San Francisco, mọi người đầu tiên nghĩ đến cầu Golden Gate và những điểm tham quan nổi tiếng. Ngoài ra, thành phố còn ẩn chứa nhiều bảo tàng xinh đẹp. Tại 16th Ave & Moraga St, San Francisco có một cầu thang nghệ thuật bí ẩn “The 16th Avenue Tiled Steps”. Nghệ nhân gốm Aileen Barr hợp tác với nghệ sĩ gạch men Colette Crutcher và hơn 300 tình nguyện viên cộng đồng cố gắng, phải mất một năm rưỡi mới hoàn thành tác phẩm này.
    Khi hoàng hôn buông xuống, bạn sẽ nhìn thấy một cảnh tượng ngoạn mục. Ban ngày, những hình ảnh trên cầu thang rất đẹp, có hoa, cỏ, bầu trời,…
    Cầu thang nghệ thuật bí ẩn - 1
    Sau khi màn đêm buông xuống, mọi người sẽ nhìn thấy điều đặc biệt.
    Những hìnhảnh trên cầu thang lung linh ánh sáng
    Cầu thang nghệ thuật bí ẩn - 2
    ▼Trong bóng tối hiện lên ánh trăng sáng huyền ảo
    Cầu thang nghệ thuật bí ẩn - 3
    ▼Màu sắc sặc sỡ nhìn như không có trật tự,
    thực ra là những cảnh đẹp được sắp đặt kỳ công
    Cầu thang nghệ thuật bí ẩn - 4
    ▼Lúc mặt trời mọc, những hình ảnh dần dần hiện ra
    Cầu thang nghệ thuật bí ẩn - 5
    “The 16th Avenue Tiled Steps” sử dụng hơn 2000 gạch men chế tác thủ công cùng 75000 mảnh vỡ men sứ, thấu kính và thủy tinh mầu, cuối cùng mới hoàn thành công trình thông minh này. Đây là nơi độc đáo nhất, nó không phải là tác phẩm của cá nhân mà là các tình nguyện viên cùng nhau chung sức hợp tác để tạo ra 163 bậc thang huyền ảo.
    Chia sẻ để mọi người biết địa điểm thú vị này bạn nhé!
    Huy Hoàng sưu tầm

2. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

oh đẹp quá, mình thấy mỗi cái khung, lỗi hình rồi kìa

hoangkhiem27 thích bài này.
  3. djkool Thành Viên Kim Cương

Lỗi rồi chị ơi, fix lại hình đi chị

4. 7800II Thành Viên Kim Cương

em ko thấy hình..............
    ko biết đại ca và nhị ca có xem đc hình ko mà đã thấy có like rồi, nhanh thật

duchoavn thích bài này.
  5. loc9000 Thành Viên Cấp 6

2 ca ca đó chỉ thích lai bài của Taon thôi à, Taon post bài lỗi cũng lai nữa kìa, kakaka

duchoavn thích bài này.
  6. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

chẳng thấy hình gì hết Taon ơi...

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

hình như 2 ca ca đó đang ganh đua với nhau thì phải, mỗi lần bà chị của em post bài là 2 bác ấy chạy đua coi ai like trước

8. taon Thành Viên Cấp 4

Hic xin lỗi các bác, 0 hiểu sao, mình post bài xong xem lại thì có đầy đủ hình ảnh, còn các bác lại 0 xem được hình.Mình có hỏi vấn đề này với 1 cao nhân trong đây thì được trả lời thế này
    "do bài của em có nhiều hình và dung lượng cao nên máy chủ 5s tải chậm ,các máy khác sẽ không thấy hay lâu thấy tùy vào loại thuê bao đang sd : cáp quang ,....,dung lượng cho phép download hình ảnh + bài em nhiều người truy cập cùng lúc sẽ có hiện tượng nghẹn cổ chai do máy chủ 5s phải gồng người lên để đáp ứng"
    Hic mình chỉ biết copy &paste thui, chưa biết chỉnh dung lượng ảnh, nên phiền các bác tạm thời xem vào giờ thấp điểm
    Sẵn đây, các bác rành về nét góp ý thêm với

7800II, hoangkhiem27 and duchoavn like this.
  9. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

cũng đang lót bìa carton hóng xem chú ở xứ lạnh về post vài tấm để like đâu ngờ chú êm ru nên ai post hình đẹp mình thấy là like thôi vì mình có cách xem được ,hahaha
    Thấy những gì người khác không thấy được : đó mới là chân lý
    Đố ngài ct ,đó là câu nói bất hủ của vị danh nhân nào ? 1 giây suy nghĩ bất đầu ... hahahaha

7800II and duchoavn like this.