Tìm kiếm bài viết theo id

Chán quá! Bán hàng online không hiệu quả

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Dustize, 15/2/12.

ID Topic : 4546824
Ngày đăng:
15/2/12 lúc 10:52
  1. Dustize Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    14
    Tình hình đang rất là tình hình các bác ạ, em mở một cái shop online để bán mấy sản phẩm thời trang, mà tui đăng FB, forum tá lả. Chả ai mua, chả kinh doanh được bao nhiêu, thấy mấy shop khác quá trời người mua. Các bác có cao kiến nào giúp em thoát khỏi hoàn cảnh éo le này không :beat_brick:

2. knnguyen2 ..LOVE THE WAY YOU LIE..

đâu, link AE tham khảo thử

3. HairSalonOnline Thành Viên Cấp 3

bạn mở lúc nào,tháng giêng là tháng ăn chơi mà bạn,shop mình cũng bán lai rai chứ ko được như trước tết,kiên nhẫn bạn ơi,mình cũng mới mở 2 tháng thôi nhưng số lượng khách quen nhiều,bạn nên lưu danh sách khách hàng,khi nào có hàng mới thì nhắn họ,mình áp dụng thấy hiệu quả,mà phải xem cái tâm bạn kinh doanh thế nào nha,khách hàng là thượng đế mà ^__^

4. vuongminh05 Thành Viên Kim Cương

tiu chí để bán hàng trên mạng hiệu quả: hàng chất giá rẻ Chán quá! Bán hàng online không hiệu quả

5. tucute1 Thành Viên Bạch Kim

bạn nì nói đúng nè

6. songlayeu Thành Viên Cấp 2

tôi oi đừng tuyệt vọng...

7. KTV_Mobile Thành Viên Cấp 3

Thấy mấy cha bede có duyên buôn bán online lắm nha

8. Snow? Thành Viên Cấp 4

share link đi bạn, nếu đồ đẹp giá cả hợp lý mình sẽ ủng hộ:smile:

9. yuhel Thành Viên Cấp 3

Quan trọng là đồ phải đẹp, giá hợp lý, chứ cứ mấy cái đồ nhìn vào là chán thì quảng cáo cỡ nào cũng ế.

10. ® uễʎnƃu ɯạɥd Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Ông bà ta có câu : MỘT LẦN BẤT TÍN, VẠN LẦN BẤT TIN
    Nói chung là phải gây dựng từ từ chữ TÍN từ chữ BẤT TÍN
    Ngày nay thị trường mua bán trực tuyến rất nhiều nhưng chẳng phải chỗ nào cũng bán hàng đúng chất lượng cả mà xen vào đó là các hàng xa xỷ, lỗi, nhái.....nên gây ra ác cảm với người mua. Thấy tận mắt sờ tận tay còn bị lừa thì mua online được hàng đúng nghĩ RẺ mà CHẤT thì là điều không tưởng với bất kì ai. Chính vì thế khi bạn lao vào kinh doanh online thì chẳng khác nào bạn cũng nằm trong tình trạng BẤT TÍN & chính bạn phải làm sao để lấy được chữ TÍN từ khách hàng. Có thể làm bằng nhiều cách như : giá tốt, chất lượng tốt, phục vụ tốt, ưu đãi tốt, hậu mãi tốt & không thể không quan tâm đến sản phẩm của mình là model ..... Đó chính là cách lấy lại chữ TÍN từ mọi người. Và giờ lại dùng câu TIẾNG LÀNH ĐỒN XA & từ đó bạn sẽ làm được điều mình muốn.

11. lee.nhan ƸӜƷ may mắn ƸӜƷ

Nguon hang cua ban cung chat luong , gia tot hon so voi moi nguoi va cong them chi phi quan cao thi ban se ban duoc thoi .

Vi sao co nguoi ban gia cao ma van dong khach la vi ho co thuong hieu .Ho co ban tai gia ,mo shop hay ban online thi van co nguoi mua .

De co thuong hieu :
    -hang chat luong
    -niem yet dung gia
    -uy tin voi tat ca moi nguoi
    -quan cao tot va ko pho
    -nguon hang on dinh
    -gia san nhap vo thap nhat
    -thuong xuyen khuyen mai va canh tranh gia

thoi gian roi co thuong hieu ban muon ban gia cao hon 1 ti khach hang van mua ,nhu vay la minh co loi roi do .

p/s ai can tu van hay chia se kinh nghiem kinh doanh cu gui sms to 0938222322

12. unchinvodung Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Chán quá! Bán hàng online không hiệu quả vậy ai bán onl dt máy tinh xe sim chắc cũng bede lun hả bác Chán quá! Bán hàng online không hiệu quả - 1

13. tanminhtai Thành Viên Kim Cương

từ từ pác, kinh doanh cũng phải kiên nhẫn chứ

14. super_fashion Thành Viên Cấp 5

hàng chất thì giá ko rẽ hàng rẽ thì ko thể nào chất dc

15. spam_web Thành Viên Cấp 5

dưới chữ ký nè.....ế quá

16. Mεdusa Thành Viên Cấp 5

online thấy bán dâm là hiệu quả nhất

17. MMC Thành Viên Cấp 5

Bình tĩnh bác ơi !!!

18. lee.nhan ƸӜƷ may mắn ƸӜƷ

ban mac qua e la dung roi ^^~
    ban cho anh cai bo be duoi sign di ...anh mua ung ho

19. killer269 Thành Viên Cấp 6

thởi buổi h thấy bán j cũng ế Chán quá! Bán hàng online không hiệu quả

20. I'm me! Lính Bác Hồ, sợ gì?

Ế cái gì Trang? Ống chề hay Áng hề. :haha:
    Trừ các thương hiệu lớn đã được khẳng định, dù mở thêm chi nhánh vẫn có khách hàng, còn ~ businessman mới tập chơi thì thời gian đầu là sáng mở cửa ngồi đếm ruồi, chiều tối ngóng ngóng hết giờ để đóng cửa, tối về nhức đầu chi phí điện nước, nhân viên và 2 - 3 tháng đầu âm nợ là chắc rồi đó. Bạn phải có chiến lược marketing, tận dụng mọi phương tiện quảng cáo: tờ rơi, báo, shop lớn thì lên đài luôn; kèm theo các chương trình khuyến mãi, các sự kiện nhân dịp lễ, ưu đãi về giá ngày cuối tuần,..vân vân và vân vân. Trong khảng 6 tháng đến 1 năm mà không khả quan gì thì kiếm bài chuồn trước khi vỡ nợ.