Tìm kiếm bài viết theo id

Chán

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Vitamin4girl, 17/1/16.

ID Topic : 8318141
Ngày đăng:
17/1/16 lúc 13:27
  1. Vitamin4girl Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    11
    2 mấy tuổi đời học hành chả tới đâu , bằng cấp chả có , công việc cũng không , chả biết làm trò trống gì ra tiền , nhà cửa cũng không , 2 bàn tay trắng đúng nghĩa , mớ mất ra là ra cf ngồi từ sáng tới tối rồi tối lết về cái chiếu ngủ , nhiều khi nghĩ chắc mình đang nằm mơ...............

Chỉnh sửa cuối: 17/1/16
    NGO THANH VAN thích bài này.
  2. taon Thành Viên Cấp 4

Thớt ngồi cafe từ sáng đến tối, thế có quan sát cuộc sống chung quanh không? có gặp những em bé, cụ già bán vé số, chị gánh ve chai, anh xe đẩy bán hủ tíu, cô đạp xe bán rau quả,...không?họ lăn vào đời để kiếm tiền để sống đấy dù họ không được học hành, chả có mấy sức khỏe,..Thớt hơn họ nhiều thứ lắm, còn có tiền để đi uống cafe, có thời gian ngồi quán,... cố lên thớt ạ. Thay vì ngồi quán suốt thì thớt chịu khó xuống đường tí, lân la xin giúp việc mấy chỗ sửa giày, vừa phụ việc để kiếm ít xèng, vừa học nghề để mai mốt kiếm sống hoặc đến mấy chỗ chợ xin bốc vác,...Túm lại có rất nhiều cơ hội, vấn đề là thớt có muốn thay đổi không?

Thiên Sứ and hoangkhiem36 like this.
  3. nguoinuoiochuong Thành Viên Cấp 1

Đàn ông thanh niên mà than vãn hoài vậy bác, kg nên như vậy nhé bác

hoangkhiem36 thích bài này.
  4. ndbinh Thành Viên Bạch Kim

bạn cầm cây chổi và cái hốt rác đi khắp khu vực mình ở thấy có rác thì hốt, sẽ có người tìm viec cho bạn nhé

5. NuKhachLangThang Thành Viên Cấp 2

Bạn là nam hay nữ, nam thì dễ rồi ra chợ đầu mối khiêng hàng ít nhất tháng cũng 4,5 triệu rồi.

6. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

có thấy taon chở sách đi giao không ,kiếm xèng cực lắm chứ bộChán

7. nguoinuoiochuong Thành Viên Cấp 1

Đề nghị bác vác ass lên đi làm dịp tết, tết đến nhiều cv thời vụ lắm, đừng nói con xe bác đem cấm luôn rồi nha.
    Dọn nhà, cò mồi hoa quả,......

8. taon Thành Viên Cấp 4

taon hẻm có đi giao sách đâu, hông dám giành chén cơm của anh xe ôm đâu hi hi

9. startworld1980 Thành Viên Cấp 4

thế cafe chùa á

10. conan261190 Thành Viên Cấp 3

ns 1 câu bị dân chúng dập dữ quá...ra cf ngồi típ rồi tối ngủ bác :3

11. nguoinuoiochuong Thành Viên Cấp 1

Ra đó hóng hơi bị ngon

12. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

Mình cảm thông suy nghĩ ,hoàn cảnh của bạn nhưng bạn thì bất động còn xh thì vận động nên dù muốn hay không cũng phải vận động theo nó ,giả dụ bạn có con nhỏ ,vợ bệnh hoặc cha mẹ già ,anh chị nằm viện vừa lo chạy tiền viện phí vừa lo vào chăm sóc thì thử hỏi bạn có thời gian ngồi quán cf từ sáng đến chiều không ?
    Mình chỉ phân tích để bạn biết rằng bạn còn may mắn hơn rất nhiều người vì chưa bị trách nhiệm ràng buột ,bắt buộc phải cày ngày đêm mà không có sự lựa chọn nào khác !!!
    Cho nên mình thật tình khuyên bạn gần Tết có nhiều cơ hội việc làm thời vụ ,nếu bạn chưa có công việc thì làm tạm để khuây khỏa ,có chút tiền xài rồi qua Tết tìm cv vừa sức ,phù hợp mà làm
    Chúc bạn sớm có công việc phù hợp
    Thân mến

Vitamin4girl thích bài này.
  13. datnn Thành Viên Cấp 4

vậy đổi nick thành poison4girl đi

14. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

làm ăn lớn ngồi ở nhà alô bác xe ôm ,chạy vào chở sách đi giao,lợi hại thiệt nhe ,làm ăn nhớn ghêChán

Chỉnh sửa cuối: 17/1/16
  15. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Dưới chân cầu Sài Gòn, gần khu Tân Cảng đường Ung Văn Khiêm quận Bình Thạnh, có công trường đang tuyển công nhân kià bạn. Lương trên 6 triệu đó. Việc làm không hết chỉ sợ không đủ sức làm thôi.

16. choixongjong Thành Viên Vàng

đi cày thế thì thời gian đâu ngồi cafe ngẫm "cái sự đời" đây Chán

HiepSiSiTinh and hoangkhiem36 like this.
  17. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Đúng là ngồi ở không thì hay nghĩ quẩn lắm.

18. zanchang Thành Viên Mới

co tiền uống cafe la` TIÊN rùi, muh đừng nói là đợi bạn bè tới cuối tháng lãnh lương ma` mượn nha, dị ứng mấy thằng đó tới lận xương , bị mấy thằng đó rùi , thật đau lòng cho tui

19. nguoinuoiochuong Thành Viên Cấp 1

Mỗi khi e nghĩ quẫn e hay quay tay lấy tinh thần
    Kết quả quay xong ngủ 1 phát khỏi nghĩ mai thức dậy lê ass ra quán cafe ngắm vếu rồi về quay part 2

20. hieuhuu16 Thành Viên Cấp 1

Làm 1 xị rượu cho tỉnh đi rồi ra quán cafe ngồi tiếp