Tìm kiếm bài viết theo id

Chạy Grab hay Shipper ???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi semeist, 16/2/17.

ID Topic : 8749645
Ngày đăng:
16/2/17 lúc 22:13
  1. semeist Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    8
    Tình hình tháng sau, e quyết định ko làm hành chính văn phòng nữa, dự là sẽ kiếm 1 CV nào đó thoải mái giờ giấc, thích thì làm, mệt thì nghĩ
    Giờ e đăng băn khoăn giữa Grab và Shipper
    Grab e thấy nhìu người làm quá rồi, e sợ bão hòa
    Shipper thì cũng ổn, có mối ruột càng tốt
    Ai trong ngành cho em xin ý kiến thiệt và lợi đi
    Em cám ơn !!!

2. htc1991 Banned

Suốt ngày ngoài dường mệt lắm bạn ơi

Banhtrangtron. thích bài này.
  3. SON166168 Thành Viên Cấp 3

Chạy G màu xanh dể nhận biết đi đón khu vực có xe ôm truyền thống là nóa độp,chạy uber ít nhận ra.

4. vitconmd Banned

grab đi bạn
    làm shiper có khi chạy tới giao gọi hoài ko ai ra lấy,nhiều khi còn phải ứng tiền hàng
    còn grab thì hiếm khi bị bỏ bom !! với lại nhu cầu đi lại ngày càng cao,chịu khó ra mấy toàn nhà văn phòng mà ngồi !!

5. MoZart Thành Viên Cấp 6

Vừa chạy grab và làm shipper dc luôn Chạy Grab hay Shipper ???

6. cauvongsaumua Thành Viên Cấp 5

Grab thằng bạn đang chạy, siêng thì cũng gần 10tr/tháng nhưng phải có mẹo, giấc giờ cao điểm là tắt ko chạy, vừa mất thời gian mà tiền cũng ko dc nhiêu, chủ yếu chạy tối
    Chạy xe tay ga thì dc vào dòng xe sang, khỏi mặc đồng phục, ko bị xe ôm đập.

7. teodainhan Thành Viên Cấp 1

Làm gì cũng được, miễn sao bạn phải yêu và thích việc của bạn đang làm hằng ngày. mình tin chắc ko có việc gì nhẹ mà lương cao cả, còn nếu so sánh với mấy người kiểu giống như ngồi nhà lãnh tiền thì trước mắt phải so sánh mình có xuất phát điểm hoặc có điều kiện và óc kinh doanh...Chúc bạn sớm đưa ra quyết định của mình. Thân!

8. semeist Thành Viên Mới

Em chạy AB 2011 cá mập
    Theo như mấy bác tư vấn thì chắc chạy Grab ổn hơn mà thu nhập cũng dc hơn nhỉ
    Có bác nào đã và đang chạy Grab, cho e xin vài lời khuyên.
    Chạy Grab thì lợi chỗ nào và thiệt chỗ nào
    Em xin cám ơn

9. semeist Thành Viên Mới

Mà giờ mình chưa có mối Shop bạn ơi, tìm 5 đơn 1 ngày đã khó nói chi 20 đơn

10. semeist Thành Viên Mới

Chắc hết tháng này mình mới làm dc, mong là dc bạn và mọi người giúp đỡ, cám ơn ^^

11. semeist Thành Viên Mới

Cám ơn sự động viên của bạn. Mình biết chạy xe nhong nhong ngoài đường vậy là rất mệt. Nhưng lạ lùng là mình lại thích như thế. Tuổi ngựa, thích bay nhảy phóng khoáng, lại rành đường SG, ko muốn bó bột bản thân trong 8 tiếng văn phòng.
    Mình 1 khi đã làm gì thì luôn luôn có tâm và tôn trọng nó, Shipper cũng dc nhưng chưa có mối quen, Grab thì sợ bão hòa vì nhiều người làm quá rồi
    Mong là dc mọi người góp ý giúp đỡ thêm nha
    Cám ơn ^^

12. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Chạy Grab thì có chạy có tiền.
    Shipper thì nếu làm cho công ty,ăn theo phiếu cũng mệt.

Chạy grab hay hơn đó bạn.Còn mấy cái vụ mà đụng độ xe ôm thì tốt hơn tới điểm đó nhưng cách xa 1 chút để khỏi mang hoạ.Xe ôm nhiều thằng mới sáng đã nhậu.Nhiều lúc nó xỉn,gặp mình nó nổi điên ,nó xiên thì mệt.

13. GauMoi Thành Viên Cấp 3

Grab thấy có ăn hơn đó bạn

14. lamcuong12 Banned

Mình cũng đang phân vân giũa grab với ship bên lazada... Có đứa làm ship bên lazada nói mỗi tháng khoang 9-10tr. 1 đon hang đc 10k. Mà thay no chỉ giao toi 2-3G la xong roi

15. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Gì ghê vậy ông.Tụi nó có nổ ko vậy bạn ???

16. tuantrinhpnj4 Thành Viên Bạch Kim

Có khi là chưa trừ chi phí ra không? hehe trừ rồi có khi còn 6-7tr

17. tuantrinhpnj4 Thành Viên Bạch Kim

Bạn tuổi ngựa sinh năm 91 tuổi trẻ nên nhiệt huyết quá, mình thì thấy làm shipper hay Grab thực ra cũng chưa hẳn là nghề theo bạn suốt đâu,bạn có thể dùng nó như 1 trải nghiệm bản thân hoặc nghề để lấy ngắn nuôi dài thì được,làm tạm thời trong lúc bạn tìm việc khác hoặc trau dồi thêm để tìm được công việc tốt hơn.
    Hiện tại bạn chưa có gia đình, độc thân thì làm thử cho biết cũng ko sao, nhưng rồi 5-10 năm nữa thì sao,bạn có gia đình có con cái,mà những nghề này mình không nghĩ là nó sẽ tăng thu nhập lên cao,vì tính cạnh tranh cũng rất cao,bạn có cố chạy ngày đêm thì phải đánh đổi nhiều thứ lắm (thời gian cho gia đình,sức khỏe,....). Tới lúc đó bạn muốn thay đổi công việc có khi lại khó khăn hơn.
    Nếu bạn không thích công việc văn phòng gò bó thì chạy Grab hoặc shipper 1 thời gian thử xem,rồi trong lúc chạy biết đâu bạn sẽ nhìn ra được 1 hướng kinh doanh mà phù hợp thì sao ^^

18. semeist Thành Viên Mới

Tự nhiên bạn cho mình trẻ ra thêm 1 tuổi, thích quá đi ^^
    Thật ra, tính mình thích bay nhảy, mình ko bao giờ có suy nghĩ sẽ làm 1 công việc cho đến già đến chết vì nó đâu.
    Thêm cái nữa, mình đã xác định rõ ràng là sẽ ko lập gia đình. Chỉ sống 1 mình ên, vì nhìu lý do cá nhân khác nhau. Nếu có dư tiền bạc, sẽ đi từ thiện giúp đời cứu người, chứ ko muốn gắn bó ăn chung ở chung vs ai đâu.
    Mình biết cv này, Shipper hay Grab Uber trong mắt 1 số người rất là cực. Nhưng vì chúng ta đi con đường khác nhau, mình lại thấy thoải mái. Dài ngắn gì mình ko biết, ngày hôm nay, mình thích, mình có khả năng làm dc thì mình cứ làm thôi. Si nghĩ xa xôi chi cho nó mệt vậy.
    Có bạn nào đang chạy Grab cho mình xin tý lời khuyên ko, có người thì nói 1 tháng kiếm dc tầm 10tr trên dưới nếu chịu khó, có người thì lại chê. Mình phân vân quá đi thôi
    Ko biết nó có yêu cầu gì nữa ko ta ???

19. conan261190 Thành Viên Cấp 3

ngta khuyên đúng rồi,cái nghề này giờ đang hot thì ông còn có đất dụng võ,tới khi qua thời rồi lấy j sống,trải nghiệm lấy ngắn nuôi dài thì được,sẵn làm quen mấy em xinh tươi hahaha

20. semeist Thành Viên Mới

thì mình ghi nhận mà, có ý kiến gì đâu
    nghề này còn Hot thì mình làm, mốt nó hết Hot, cái khác Hot thì làm cái khác thôi
    còn ngưỡng xinh tươi này nọ hả, xin lỗi mình ko có nhu cầu, ko phải gout của mình ^^

nguoianhyeu thích bài này.