Tìm kiếm bài viết theo id

Chỉ dùm mình đường đi Vũng Tàu nha anh em.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hunghanh, 23/1/09.

ID Topic : 700551
Ngày đăng:
23/1/09 lúc 20:48
  1. phuongtoandl Thành Viên Cấp 5

bor thue xe minh minh cho di cho khoi so cam bay gian ho hiem ac

2. SONIC_T9 Thành Viên Cấp 3

Lở móc lên rồi chia sẽ luôn Chỉ dùm mình đường đi Vũng Tàu nha anh em. . Chắc cũng có vài trường hợp cần đến.
    Đi VT nhiều lần rùi mà toàn người ta chở đi nên nằm ngủ là đến chổ. Giờ đi xe máy mới thấy hay. Đi một ngày đàng học một sàng khôn.
    Nhà mình ở Tân Kỳ Tân Quý nên đi theo quốc lộ 1A. Cứ đi thắng hoài là đến Suối tiên. Lưu ý là phải đi ngang suối tiên (có thể lạc đừơng tại cầu vượt suối tiên ).
    Qua khỏi suối tiên đi thẳng đến vòng xoay (ngã 3 vũng tàu) - quẹo phải -> thẳng mãi đến chợ Bà Rịa, tiếp tục giữ thẳng ( chú ý bảng bên đường, nếu quẹo trái thêm 51km là đến Bình Châu).
    -> Từ Bà Rịa đi thêm 22km là đến vòng xoay (tượng đài Vũng Tàu)-> bo cua bên trái vào đường Thùy Vân (quẹo phải) -> Đến thiên đàn của Khách sạn, nhà nghĩ.
    *Lưu ý:

- nên tham khảo giá trước và tuyệt đối ko nghe theo lời cò mồi (nói là đã đặt phòng rồi, đua với nó luôn).
    - có vài quán mình biết: Bánh khọt gốc vú sữa 14 Nguyễn Trường Tộ, Gành Hào 3- Trần Phú ; Cây bàng - Trần Phú.
    - Khách sạn: Cao Su, Hoa Mai-Thùy Vân ( trong hẻm ), Thái Tân 178A Hoàng hoa Thám. ( Trung thu mà ở được giá 200k / đêm, quá rẽ Chỉ dùm mình đường đi Vũng Tàu nha anh em. - 1 )
    - Cafe: trên đuờng Thùy Vân, sau khi đổ dốc tựong đài chú kito là thấy nó nằm hướng xuống đường và biển. 1cafe + 1 sửa đá = 26k quá rẽ.
    - Đặc biệt chú ý: đường Quang Trung ( Thùy vân nối dài ) thừơng xuyên đua xe trái phép. Đêm qua đã có 1 tay đua nữ bỏ mạng sau hơn 30 phút tụ tập, biểu diễn, thể hiện. => Ko bao giờ băng ngang đường hay quành đầu xe khi thấy có dấu hiệu của đua xe.

Viết đến đây bù ngũ rồi, hôm nào viết tiếp đừong đi về qua phà cát lái, cầu thủ thiêm.

3. darkknight1014 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Thấy topic này cũng lâu rồi, vì em cần nên moi lên lại.
    Mạn phép hỏi các anh/chị/em nếu đi Vũng Tàu từ Cầu Phú Mĩ thì phải đi như thế nào? (em không biết đường này nên nếu có ai chỉ em tận tình thì tốt quá)
    Tình trạng của đường đó có ổn không (tình trạng đường, xe cộ qua lại, đạo tặc, Hugo thế nào? @@)

Xin đa tạ

4. tamss Thành Viên Cấp 5

cứ tới Big C queo phải chạy thẳng hoài là tới....đi bằng xe máy cảm gíc thật là tuyệt:sweet_kiss::sweet_kiss::sweet_kiss:

5. quanghuy_unlimited Thành Viên Cấp 3

Ngày xưa đi mới thích.Bữa nay làm đường từa lưa.Đi chán bà cố.Ông nào có ý định đi đêm thì nhớ cẩn thận.Đèn đường không có,bụi mù trời==> nguy cơ đo đường là rất cao.

6. sunflower1607 Thành Viên Cấp 1

Hic. Quá nhìu ý kiến. 2/9 này định đi bằng xe máy. Xem ra đổi ý định, chuyển qua xe đò cho chắc ăn. Cảm ơn tất cả mọi người đã chia sẽ

Vũng Tàu thẳng tiến ! Chỉ dùm mình đường đi Vũng Tàu nha anh em.

7. anhkhoiit Thành Viên Cấp 3

đào mộ 1 phát, anh em cho mình hỏi dạo này đừơng quốc lộ 51 làm xong chưa vậy, mình đang tính đi trong tháng này. năm ngoái đi bụi mù mịt ngán ghê =.=

8. monkey162 Thành Viên Cấp 6

cũng mún đi bụi VT 1 bữa mà có 1 m, ko bik dg j hết trơn huhuhuhu, ace nào chỉ giúp cụ thể, chi tiết vào giúp m với. nhà e tân kỳ tân quý ak

9. Osama Bin Bin Thành Viên Cấp 5

Có CMND chưa mà đòi đi VT 1 mình?

10. 01887881516 Thành Viên Cấp 3

mấy bác đào mộ khíp wa.hii

11. cuongpk Thành Viên Vàng

bạn đi pà cát lái đó, qua phà, chạy thẳng, chạy ra đên quốc lộ 51 luôn, quẹo phải chạy thẳng hoài là tới, đi phà tiết kiệm dc gần 30km đó

12. pperugirl Thành Viên Chưa Kích Hoạt

đi đến đâu hỏi đến đó............

13. haovnd01 Thành Viên Cấp 1

Dân SG mà gà dữ bay

14. quytocdo_tl Thành Viên Cấp 2

có đi VT ko mà hơn 20 cái topic. Đi đg Phà Cát Lái là nhanh nhất rồi.

15. levuhoang1088 Thành Viên Cấp 2

Chạy qua cầu Sài gòn .
    Rồi cứ vừa chạy vừa hỏi thăm thì đến đâu cũng được ^^!

16. monkey162 Thành Viên Cấp 6

mai e chuẩn bị đi VT 1 mình, lên xem mà thành ra rối thêm, mai chắc lạc mất quá, từ nhà ra phà Cát Lái còn mù tịt haizzzzz

17. us_alin_vn Thành Viên Cấp 6

xuống cầu saigon vẹo vào cát lái > đi thẳng > qua phà > đi thẳng > qua 1 cầu nhỏ > đi thẳng > đến ngã 3 vẹo phải ( đối diện là trại quân đội - đừng đi thẳng nữa ) > sau khi vẹo phải > đi thẳng > đi hết đường > vẹo trái > đi thẳng > gặp rừng cao su > đi thẳng hướng về khu công nghiệp nhơn trạch ( không biết thì hỏi trước khi vẹo nha ) > cứ đi thẳng > sẽ ra quốc lộ 51 > vẹo phải > đi thẳng thẳng thẳng > vũng tàu

18. hieuct999 Thành Viên Cấp 2

Chỉ dùm mình đường đi Vũng Tàu nha anh em.người ta đi mấy kiếp rồi giờ thánh mới hiển linh