Tìm kiếm bài viết theo id

Chi phí đi Nhật năm 2020 hết bao nhiêu tiền

Thảo luận trong 'Việc Làm - Học Hành' bắt đầu bởi vuongtran89, 14/7/20.

ID Topic : 9506698
  1. vuongtran89 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    4
    Sau các kỳ thi đại học hoặc trung học phổ thông, rất nhiều các bậc phụ huynh quan tâm tới tương lai của con em mình bằng việc tìm hiểu chương trình đi xuất khẩu lao động ở nước ngoài hoặc đi du học. Theo lời quảng cáo của một số gia đình đã từng có con em của mình đi xuất khẩu lao động làm việc tại Nhật Bản. Bác Ngô Xuân Vinh hiện trú tại xóm 5 thôn Bình Kiều Hải Phòng có cậu con trai 23 tuổi vừa mới tốt nghiệp đại học mong muốn cho đi Nhật theo diện thực tập sinh. Bác đã tìm đến cơ sở của 1 công ty XKLĐ Nhật Bản uy tín tại Hà Nội để tìm hiểu thông tin. Sau đây là cuộc trao đổi giữa bác Vinh và công ty XKLĐ đóng trên địa bàn Hà Nội.

Bác Vinh hỏi : Con tôi hiện nay 23 tuổi đã tốt nghiệp ĐH có thể đi XKLĐ Nhật Bản được không và nếu được thì chi phí đi Nhật là bao nhiều? Cụ thể chi phí đi Nhật gồm những khoản nào?

Công ty XKLĐ Nhật Bản trả lời : Với độ tuổi 23 như con trai bác, bạn ấy hoàn toàn có thể đăng ký tham gia đơn hàng đi Nhật năm 2020 theo như quy định. Tuy nhiên đó mới chỉ là điều kiện ban đầu. Nhà tuyển dụng Nhật Bản còn đưa ra 1 số yêu cầu khác như về điều kiện sức khỏe và tiêu chuẩn không mắc một trong các bệnh cấm đi sang Nhật. Vì vậy để chính xác hơn cho câu trả lời bạn ấy có đi được xklđ không thì bạn ấy cần được kiểm tra sức khỏe tại bệnh viện có đầy đủ chức năng.

Để trả lời cho thắc mắc của bác chi phí đi Nhật hết bao nhiêu chúng tôi xin được đề cập tới một số vấn đề sau bác dễ hình dung hơn:

- Các đơn hàng đi Nhật có tính chất khác nhau có chi phí cũng khác nhau : đơn hàng công việc trong nhà xưởng và công việc ngoài hiện trường

- Chi phí đi Nhật phụ thuộc vào thời hạn hợp đồng lao động là 1 năm hay 3 năm

- Chi phí đi XKLĐ Nhật Bản 2020 được hiểu là chi phí chưa gồm tiền ăn uống sinh hoạt hàng ngày của các bạn thực tập sinh khi theo học tại trung tâm đào tạo.

>>> Có thể bạn quan tâm : Cuộc sống tại Nhật Bản có gì mới lạ

Do vậy tùy đơn hàng của từng công ty xklđ Nhật Bản mà mức chi phí có sự khác nhau không đáng kể. Dao động khoảng 35 triệu cho đơn hàng thời hạn 1 năm và khoảng 100 triệu cho đơn hàng đi Nhật 3 năm.