Tìm kiếm bài viết theo id

Chia sẻ Video Hướng Dẫn Kỹ Thuật Đánh Bida Lỗ (Pool ) Made by 1000000% Vietnamese

Thảo luận trong 'Thể thao' bắt đầu bởi ken_mrken, 18/5/11.

ID Topic : 3249469
  1. ken_mrken Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Hi mọi người, hôm nay tớ lập topic này với ý muốn là chia sẻ những kinh nghiệm về môn pool (bida lỗ) với cộng đồng 5s chúng ta nói riêng và những người đam mê môn pool nói chung....

Như mọi người người đã thấy, hiện giờ phong trào chơi pool đang rất phổ biến và phát triển.Chúng ta thấy rất nhiều CLB bida mọc lên ở khắp nơi, điển hình như Sao, Star, Siêu Sao , Hệ thống Bida Sinh Đôi, K1, Carmen, Amy, Thiên Thần, SBK, .... Đây là một tín hiệu đáng mừng cho Làng Bida việt nam, vì hiện nay tới thấy mọi người chơi bida càng lúc càng hay, điển hình như VN hiện giờ đã có nhiều cơ thủ suất sắc đại diện quốc gia đi thi đấu những giải quốc tế tầm cỡ ( Guiness, Asia Indoor Game, Shanghai open ....) thật là đáng tự hào phải không nào ? hihi

Đi sâu vào chuyên môn, ta thấy Pool là một môn thể thao đòi hỏi một sự chính xác , về kỹ thuật điều bi, về tư duy chiến thuật, cũng như về khả năng quan sát.....

Bản thân tớ là một newbie trong môn Pool, nên tớ cũng không dám có ý định gì gọi là chỉ dạy ai, tất cả những gì tớ làm hôm nay điều chỉ với mục đích chia sẻ và học hỏi những kinh nghiệm

Tớ may mắn được sự giúp đỡ của anh Phạm Kim Trường (Cố vấn kỹ thuật của hệ thống Bida Sinh Đôi ) trong quá trình quay lại những video clip này. ...

Topic sẽ gồm 3 phần :
    1/ Hướng Dẫn kỹ thuật cơ bản về pool
    2/ Trick shot
    3/ How To Drill the cue ball ( Kỹ thuật điều bi chủ)

Video clip sẽ lần lược được đính kèm theo trong topic, nhưng vì mới làm lần đầu tiên nên tớ sẽ post trước 3 trick shot, các video clip hướng dẫn những kỹ thuật cơ bản sẽ được upload sau , mọi người có góp ý hay kinh nghiệm hay mún chia sẽ chứ chia sẽ nhé, tớ rất vui nhận được sự góp ý chân thành của mọi người...Tất cả vì mục tiêu đẩy mạnh phong trào Pool Việt Nam .
    Tks mọi người theo dõi
    Hi mọi người, hôm nay tớ lập topic này với ý muốn là chia sẻ những kinh nghiệm về môn pool (bida lỗ) với cộng đồng 5s chúng ta nói riêng và những người đam mê môn pool nói chung....

Như mọi người người đã thấy, hiện giờ phong trào chơi pool đang rất phổ biến và phát triển.Chúng ta thấy rất nhiều CLB bida mọc lên ở khắp nơi, điển hình như Sao, Star, Siêu Sao , Hệ thống Bida Sinh Đôi, K1, Carmen, Amy, Thiên Thần, SBK, .... Đây là một tín hiệu đáng mừng cho Làng Bida việt nam, vì hiện nay tới thấy mọi người chơi bida càng lúc càng hay, điển hình như VN hiện giờ đã có nhiều cơ thủ suất sắc đại diện quốc gia đi thi đấu những giải quốc tế tầm cỡ ( Guiness, Asia Indoor Game, Shanghai open ....) thật là đáng tự hào phải không nào ? hihi

Đi sâu vào chuyên môn, ta thấy Pool là một môn thể thao đòi hỏi một sự chính xác , về kỹ thuật điều bi, về tư duy chiến thuật, cũng như về khả năng quan sát.....

Bản thân tớ là một newbie trong môn Pool, nên tớ cũng không dám có ý định gì gọi là chỉ dạy ai, tất cả những gì tớ làm hôm nay điều chỉ với mục đích chia sẻ và học hỏi những kinh nghiệm

Tớ may mắn được sự giúp đỡ của anh Phạm Kim Trường (Cố vấn kỹ thuật của hệ thốn Bida Sinh Đôi ) trong quá trình quay lại những video clip này. ...

Topic sẽ gồm 3 phần :
    1/ Hướng Dẫn kỹ thuật cơ bản về pool
    2/ Trick shot
    3/ How To Drill the cue ball ( Kỹ thuật điều bi chủ)

Video clip sẽ lần lược được đính kèm theo trong topic, nhưng vì mới làm lần đầu tiên nên tớ sẽ post trước 3 trick shot, các video clip hướng dẫn những kỹ thuật cơ bản sẽ được upload sau , mọi người có góp ý hay kinh nghiệm hay mún chia sẽ chứ chia sẽ nhé, tớ rất vui nhận được sự góp ý chân thành của mọi người...Tất cả vì mục tiêu đẩy mạnh phong trào Pool Việt Nam .
    Tks mọi người theo dõi

PHẦN I
    Đầu tiên sẽ là phần Hướng Dẫn Kỹ Thuật Cơ Bản để thực hiện một cú đánh thẳng hoàn hảo nhất :
    [YOUTUBE]DETcI-FNG9U[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]y7Ui1aJb-v4[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]GVFRn4s00bs[/YOUTUBE]

Còn nữa....

PHẦN II
    Các bài tập điều bi căn bản :
    [YOUTUBE]PqX3689-PXg[/YOUTUBE]

Còn nữa...

Kỹ thuật điều bi nâng cao:

[YOUTUBE]jUWmj0EmdAw[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]-NKu81a2Hy4[/YOUTUBE]
    [YOUTUBE]QoMr2ljO-8Y[/YOUTUBE]

Còn nữa...

PHẦN II: Trick shot
    Một vài trick shot
    [YOUTUBE]Zhaf6kJtJ3M[/YOUTUBE]

Còn nữa...

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 3249469 gửi 8198 UP 3249469 HOT gửi 8598
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY 100126886 gửi 8798
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. ken_mrken Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Mọi người cùng vào chia sẻ nhé ^ ^

4. meobuon3012 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    sinh doi o phung van cung phai ko bac

5. ken_mrken Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    @ Sinh Đôi Tân Định bác ơi ^ ^

6. lnvlslble

Cơ Thủ 5s

Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    8
    bác Trường trong clip, quen quá quen quá hehe. Bác nào muốn học hỏi kĩ thuật đánh Pool thì lên Sinh Đôi - Tân Định gặp bác Trường hay alo e đi cùng nếu ngại. :byebye:

7. Kungfu_Nunchaku

WWW.NHIKHUC.COM

Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    5
  8. ken_mrken Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    chuẩn bị làm clip mới để up lên cho mọi người đây

9. dothanhnha1987 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    5
    hay quá anh ơi, nhưng nếu bi trắng và bi màu ko nằm thẳng với lỗ thì có bí quyết gì canh ko anh?

10. lytieulong_92 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    hi hi....anh trường giờ làm clip òi à........
    em hùi xưa từng tham gia psc nè..........

11. dat_92 Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    5
    mình góp ý thêm mấy trái có ép phê nên quay trái bi chủ cho dể bạn ơi

12. QuynhChau88 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    7
    Em đánh tuy không tốt những củng biết đánh chút ít. Mong có cơ hội giao lưu học hỏi với anh. Em củng hay đến SĐ Tân Định luyện carom 3 băng và Pool 9 Balls :D.
    Nếu có thể anh cứ alo em rùi anh em mình gặp dc chứ ^^
    Duy 0933 177087