Tìm kiếm bài viết theo id

cho hỏi ngu về hỏa tán

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tucammoi, 6/2/17.

ID Topic : 8740027
Ngày đăng:
6/2/17 lúc 18:12
  1. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    16
    mấy baby cho hỏi ngu là tại sao khi hỏa tán người ta hỏa táng luôn cái hom chi cho tốn thời gian vậy? sao ko thiêu trực tiếp luôn cho nhanh, hốt cốt cho dễ??? Nghe đồn nhân viên thấy hòm xịn quá thay hòm dỏm zô nữa.

cho hỏi ngu về hỏa tán

: hỏa thiêu
  2. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Mình đoán chắc bạn còn trẻ lắm thì phải ? Hỏa táng chứ không phải tán nhé bác !
    1) Bác thử nghĩ thông thường chôn cất 1 người là 3 ngày để thân nhân họ hàng về tiển biệt. Như thế cái xác chết thối, sình trương lên. Không có quan tài thì ai mà chịu nỗi ?

2) Và như bác cũng thấy trong ảnh: đưa quan tài vô như vậy, ai mà còn tham gì nữa mà bác sợ thiên hạ chôm ?

Nếu bác muốn chiêm ngưỡng xác hỏa thiêu mà không còn quan tài cũng có nhé bác: chịu khó đến Bình Hưng Hòa chờ khi có người đem Chó, Mèo chết đến hỏa táng thì tha hồ mà xem. Hỏa táng Chó 100k không chờ lấy cốt, 300k chờ xong lấy cốt về !

Hy vọng mấy câu trả lời trên làm vui lòng bác cho hỏi ngu về hỏa tán - 1

Chỉnh sửa cuối: 6/2/17
  3. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

ngay từ đầu em nó đã nói là hỏi ngu rồi mà anh ,,hhaha
    Mất người còn không lo,đi lo mất quan tài ,thiệt a bái phục chú quá xá,hahaha

7800II, duchoavn and Black dog like this.
  4. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Ớ Đù! Nghi ngờ tới vụ này nữa thì pó tay rồi... giờ chẳng còn thứ gì mà người ta không nghi ngờ nữa

7800II, duchoavn and hoangkhiem27 like this.
  5. tucammoi Thành Viên Kim Cương

đây này:
    cho hỏi ngu về hỏa tán

đây nữa:
    cho hỏi ngu về hỏa tán - 1
    cho hỏi ngu về hỏa tán - 2
    đọc hiểu được rồi baby ơi, chấp nhất chi cái nhỏ nhặt, đâu phải ai cũng thường xuyên viết bài đâu mà quan tâm tới chính tả, quan trọng là nội dung chính.
    cái này mị đồng ý
    cái này sai nhé vì mấy baby sướng từ nhỏ nên chưa biết XH Việt Nam nó tìm đủ mọi cách để kiếm tiền, mấy thằng giao thông còn đứng đừờng kiếm bánh mì thì đừng hỏi, với cả mấy baby biết giá 1 cái quan tài bao nhiêu ko? từ 30 triệu tới 170 triệu cũng có dại gì mà ko tráo nếu người nhà xài sang hỏa tán mà chơi quan tài xịn, đây là câu chuyện người lớn hơn tôi kể lại tôi hỏi cho chắc thôi, còn những người ko biết những chuyện thâm cung bí sử mà thik phán thì mình ko chấp. tks.

6. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Để 3 ngày xác thúi quắc hà cha nội.Nó dính vô hòm tẩy thấy mợ luôn.Hòm xịn thì chắc có thể như bạn nói.
    Mà đã chơi hòm xịn không lẽ ko mua được cái Huyệt để chôn ????

duchoavn and hoangkhiem27 like this.
  7. tucammoi Thành Viên Kim Cương

dạ dân miền Trung tối chết thì trưa hôm sau chôn rồi ạ, sáng chết chiều chôn rồi ạ. Điển hình nữ cảnh sát bị ung thư vẫn đẻ con đó, chôn rất nhanh.

8. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

thường hòm xịn ,người ta tẩm liệm để hạ huyệt vì người ta tin rằng người thân đã mất sẽ có nơi ở mới xịn : hòm trầm hương ,..
    Còn hỏa táng thì thường dùng hòm thường vì có xịn vô cũng đốt cháy phí thôi ,quan trọng như anh Black Dog nói là đảm bảo vệ sinh và giữ chặt không làm biến dạng xác chết khi di chuyển
    ae cứ search trên google : sự biến dạng của người sau khi chết

Chỉnh sửa cuối: 7/2/17
    duchoavn thích bài này.
  9. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Trước khi đặt câu hỏi thì cũng nên quan sát và suy nghĩ đã để người khác họ không cười mình bác nhé :
    Những cái ảnh bác đưa lên KHO^NG phải tại VN và nhắm mắt cũng có thể trả lời cho bác biết: Đó là người ta đang hỏa táng những cái xác vô thừa nhận hoặc những xác chết đặt trong phòng lạnh, do đó xác không thối và cũng không cần phải có quan tài.

- Với những xác có thân nhân, có nhà cửa thì chẳng ai mà đưa vào nhà xác như vậy mà giàu nghèo gì cũng có quan tài và có người thân túc trực. Không cho vào quan tài thì ai mà chịu nỗi ?!

- Với những quan tài mắc tiền, không nói cũng biết là thuộc nhà có tiền, mà nhà có tiền không ai khùng mà cho người quá cố vào cái quan tài mắc tiền rồi quăng mẹ ở nhà quàng cho công nhân họ TRÁO quan tài hahahha

Điều cuối cùng là từ khi người vào quá cố được đặt vào quan tài cho đến khi vô lò hỏa thiêu, làm gì làm cũng có người thân túc trực nên chuyện bác đưa ra câu hỏi....tôi thấy bằng thừa !

- Chuyện bác nói là người miền Trung thường chôn rất sớm....nên.....Cái này cần coi lại ạ ? Đây là lần đầu tiên mình nghe 1 mình bác nói đấy !

10. Vitamin4girl Thành Viên Cấp 4

Thăng hỏi ng u như con bò
    Ngta nói đúng ròi còn đé0 nghe mà cứ ở đó cãi bừa
    im dùm đi thàng ông ngoại

hoangkhiem27 thích bài này.
  11. SON166168 Thành Viên Cấp 3

Có khi nào bị chôm nội tạng không mà làm nhanh lẹ vậy?chết trẻ à?

hoangkhiem27 thích bài này.
  12. vuhoang1088 Thành Viên Cấp 6

Em dân miền trung. Vụ mà chết hôm trước hôm sau chôn là hên xui.
    Nhà có việc vẫn đợi 3-4 ngày đó bác à.
    Vụ hòm hỏa táng thì em nghe mấy vụ trong nha hỏa tháng Bình Hung Hoà, họ tráo hòm. Nhưng đó là em nghe, chứ em chưa thấy, mà em nghĩ đâu dễ gì mà tráo được, trừ những trường hợp người thân ko có ở đó .
    Mà làm gì có vụ nào đưa hòm tới rui ko có ai ở đó.

Chia sẻ cá nhân

Black dog and hoangkhiem27 like this.
  13. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Làm gì có chuyện đổi hòm, không biết ở nơi khác có không chứ ở BHH thì không có, chỉ có lúc lấy cốt thì nhân viên hỏa táng tranh thủ chôm vàng vòng của người chết mà thôi.

Black dog and hoangkhiem27 like this.
  14. iphone_usa Best Care For Your Apple.

GHÊ GHÊ...........

15. Vitamin4girl Thành Viên Cấp 4

Đù hết chuyện nói đi nói chuyện chết chóc k0.
    Ghê thấy mợ, mod vô đóng topic này đi , đụng chạm chuyện ng chết ko hay đâu.
    Nghỉ sao đi chôm vàng vòng ng chết xài z trời, ko thấy tội lỗi à??

Sam_Sam thích bài này.
  16. Sam_Sam Sam Sam Đi Rồi

bàn luận mà , học hỏi cái mới . kaka

17. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Có nhiều gia đình, khi người thân mất đi thì họ cũng để nguyên nhẫn vàng trên tay của người đã mất, vì vậy việc chôm nhẫn của người chết là có thật.
    Còn như chủ thớt lo cái vụ đổi hàng thì chưa nghe nói, vì mình cũng đã chứng kiến hỏa thiêu người thân rồi.

duchoavn thích bài này.
  18. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Mấy bác áo đen và mấy bác tại lò thiêu là 2 bên khác nhau nhé.

nguoianhyeu and duchoavn like this.
  19. thinhhocmon Thành Viên Cấp 6

Tuy khác nhau thật ,nhưng 2 đứa nó bắt tay nhau đó nhé ! Nhà ai có đám ma chuẩn bị thiêu là bên trại hàng alo báo kết quả với bên kia rồi, cái quan tài thiêu có 2 triệu 500 lấy gì tụi nó ăn,rồi 1 số quan tài tốt tụi nó còn đi đào quan tài chôm kìa.......nói tóm cái váy lại vì tiền bọn nó bất chấp làm tất cả....

nguoianhyeu and duchoavn like this.
  20. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Bác thấy cảnh liệm người chết chưa?Sau khi mặc đồ làm lễ là bỏ bao nylon 3 lớp và cột chặt đầu nhé (bao xì,bao sình,bao trương)!Vụ lấy lại hòm là có nhé,người trong đó nói có!Thêm tiền thì thiêu lâu hơn v xương xẩu còn lại it hơn,mấy người thiêu từ thiện có khi chỉ mới cháy sơ sơ là mang ra ngoài,tuy cơ thể đã cháy nhưng vẫn còn vụn thịt v xương thơm lắm nhé!!

nguoianhyeu thích bài này.