Tìm kiếm bài viết theo id

Chở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi chimoitabuon, 8/8/16.

ID Topic : 8541452
Ngày đăng:
8/8/16 lúc 09:39
  1. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Tuổi tham gia:
    13
    Mình chở Bạn gái đi chơi, về gặp 1 thằng nhóc cấp 2 chạy ra nhờ vô xem Mẹ nó sao rồi. Chở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác?Nhà chỉ có 2 mẹ con, mình vô thì thấy tím ngắt rồi. Thằng nhóc chơi game bên ngoài nên không biết Mẹ nó bị lúc nào. Gọi cấp cứu thì nó xin số rồi sau đó gọi là xác nhận. Chở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác? - 1 Khoảng 10 phút sau thì ông cậu nó tới (chưa thấy xe cấp cứu tới luôn). Không biết là ổng qíu quá hay sao mà nhờ mình chạy, thằng em bạn gái ngồi phía sau. Mình từ chôi do cần có người nhà đi theo, lúc này ông câu nó mời ôm ngồi sau. Cô này mập, mình cầm lái đè chay không nổi, tới nơi thì đưa người ta vào rồi về. Bảo vệ tưởng mình là ng nhà chay ra báo gọi xe chở về.Chở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác? - 2
    Có vài điều rút ra: đơi xe cấp cứu lâu lắm, nếu chở người nhà thì đừng đợi. Thực sự lúc đó mình hơi sợ d0 mình không quen biết gì người ta hết, đêm khuya chở 1 người không biết sống chết BV thì không biết phải làm gì. Nhà mình dưới tỉnh gần quốc lộ, Bà Mình từng chở ng bị tai nạn tới BV bị bảo vệ giữ xe, giữ lại làm việc với CA mệt mỏi lắm.Chở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác? - 3
    Chốt như tiêu đề, giờ có cần kiêng cử gì không các Bác tư vấn giúp. Xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối: 8/8/16
  2. MoZart Thành Viên Cấp 6

Giờ là năm bao nhiêu mà còn mê tín vậy bạn ?

Theo mình tìm hiểu thì cả đạo Chúa, đạo Phật đều ko có chuyện mê tín. Đạo hồi thì chỉ có cuồng tín chứ cũng ko mê tín

HeoBlack thích bài này.
  3. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Bác giúp được ai và giúp được gì thì giúp, kiêng cử nỗi gì, Trời Phật ( nếu có) thì cũng mang phước lành cho bác vì làm điều tốt chứ có hại đâu mà bác lo ?!

joh.le and đừng ban nửa nha like this.
  4. vuhoanggiang Thành Viên Vàng

kiêng gì bạn ơi...trên đời thì mình tin có nhân quả...ngoài ra ba cái kiêng cữ mê tín thì dẹp qua đi bạn Chở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác?

5. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Chú này sai, chết trùng là có, vụ này giải thích theo khoa học chứ không phải mấy thầyy phán làm bậy đâu, họ làm theo khoa học mà nhiều người nhìn tưởng mê tín, giải thích thì dài dòng và nhiều người cũng chẳng đạt trình để hiểu nên bỏ qua, ai không sợ chết trùng thì cứ vô tư làm. Có nhiều người tưởng mê tín không theo nhưng trong nhà cứ 3 tháng có người chết và chết gần hết mới lo sợ (kể cả không tôn giáo lẫn tôn giáo)

Việc của MOD chym như sau:

Nếu còn thở thì dùng dầu trường sơn xoa bóp khắp cơ thể (chừa chỗ nhậy cảm) hô hấp nhân tạo, lòng bàn tay và lòng bàn chân, xoa giữa ngực, nhồi ngực, giật tóc mai, xoa hai bên gáy, nhấn vừa phải huyệt nhân trung.... từ từ họ tỉnh lại là ok. Vụ này xưa bà kia tím tái cứng đơ mình làm và họ sống lại...

Kêu hàng xóm, tổ trưởng khu vực đó... từ đó có nhiều người hỗ trợ kêu công an khu vực --> mình xong việc (nếu họ đã mất thì không đụng vào, hoặc chưa mất thì vừa làm vừa kêu ai đó.... kêu hàng xóm) không kêu người làm chứng mình sẽ mang họa là khó tránh khỏi

Chỉnh sửa cuối: 8/8/16
  6. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Ban đầu Mình cũng ko nghĩ ngợi gì, lát sau nghe ng ta nói phải nhảy wa lửa... nên mở topic hỏi thôi.
    Lúc đó sợ vãi luôn đó Anh, không giúp thì thấy tội thằng nhóc. 11 giờ khuya, mấy người trong xóm ngủ hết rồi. Xóm này ở Q4, đứa bạn em nói là "xóm trắng". Thấy cô đó ói mửa ra không biết vì lý do gì nên hơi ngán. Lỡ đâu chơi thuốc hay tự tử em chở tới CA giữ lại luôn thì tiêu mất

7. Black dog Moderators Thành viên BQT Super Moderator

Là đàn ông, là nam giới mà đi tin và sợ mấy chuyện nhảm nhí đó thì hơi lạ đấy. Bác cứ nghĩ đơn giản là "Mình làm phải gặp phải" đi cho đầu óc thảnh thơi !

joh.le thích bài này.
  8. lắngtainghe Thành Viên Cấp 4

Làm phước dc phước bạn ak. Chỉ nghĩ vậy cho nhẹ lòng

chimoitabuon thích bài này.
  9. SON166168 Thành Viên Cấp 3

Nếu có gọi cấp cứu thì gọi số điện thoại Bệnh viện gần nhà cho nhanh,chứ gọi 115 chờ đến người ra đi rồi xe còn không biết đường vào nhà,

10. footwearc Thành Viên Kim Cương

Bác làm việc tốt thì sợ mịa gì chứ. Ma cỏ nào quấy rối bác bác hú em. E vác dao chém chết chúng nó chứ ở đó láo nháo. Còn rắc rối với công an thì chắc ko đến nỗi do có người nhà người ta đi cùng bác rùi mà

11. giatrunghoa Thành Viên Cấp 6

Nói chung là xui rồi, chiều nay đi làm vài chai xả xui nha

12. penguina4 Thành Viên Cấp 3

Thớt tốt quá. Trời sẽ phù hộ cho thớt. Đừng lo nhé Chở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác?

13. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Tai đêm khuya, gặp thằng nhóc khóc lóc thấy tội quá. Nếu không làm thì áy náy, muốn có lựa chọn khác cũng ko đành lòng

penguina4 thích bài này.
  14. RINBLACK Thành Viên Cấp 4

Đồng ý với bác... Cái này người ta gọi là đi Xả Xui...

duchoavn thích bài này.
  15. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Gieo thiện sẽ gặp điều may thôi mà . Masagge thẳng tiến.

16. abc99 Thành Viên Cấp 1

Yên tâm đi, bác đã làm được một việc tốt, em đềnghị cộng cho bác +1 điểm vào sổ công đức nhé.........

17. joh.le Thành Viên Cấp 5

Sau khi giúp người như vậy thì bạn phải kiêng cữ mấy món như sau:
    - Rượu, bia.
    - Thuốc lá.
    - Ma túy và các chất gây nghiện.
    - Thịt các loài động vật.

18. chimoitabuon Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Moderator

Bia thì chắc ko kiêng đc rồi, Hên là A ko nói nhắc kiêng nữ sắcChở người chết đi Bv (không quen biết), giờ có cần kiêng cữ gì ko các bác?

Chỉnh sửa cuối: 25/8/16
    joh.le thích bài này.
  19. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Nếu sợ thì không làm mà đã làm rồi thôi đừng sợ. Quan Âm sẽ phù hộ bạn , Nam mô A Di Đà Phật.

joh.le and chimoitabuon like this.
  20. joh.le Thành Viên Cấp 5

Nếu đi massage thì vào Khỏe Massage. Có Sauna, Steambath, Jacuzzi, các KTV rất lành nghề, massage đúng 60p. Ngoài ra còn có thức ăn nhẹ bao gồm trái cây, cafe hoặc trà tự chọn

HiepSiSiTinh and duchoavn like this.