Tìm kiếm bài viết theo id

Chọn Sony Z3 hay Iphone 5 cho người lớn tuổi

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi sukhoi30, 27/10/17.

ID Topic : 8987913
Ngày đăng:
27/10/17 lúc 07:47
  1. sukhoi30 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    12
    Chào các bạn
    Bố mình đang dùng samgsung S4 thì rơi vỡ màn hình ra tiệm đều nói thay hết khoảng 1t5 đến 1t7 , gần bằng mua máy nên mình không thay
    Giờ đang phân vân không biết mua Sony Z3 hay Iphone 5 cho bốvì 2 dòng này đều tầm 2t5 trở lại , nhu cầu của bố mình là nghe gọi và lâu lâu chụp hình mấy đứa cháu .
    Do bố mình dùng nên mình muốn máy còn mới và không bị hư lặt vặt (màn hình mờ sọc , mất sóng hay loa lúc nghe được lúc không ) , một điều là mình không biết chỗ nào bán uy tín và cũng không biết test máy nên ngại mua được vài hôm rồi bị hư . Bạn nào biết chỗ bán uy tín trung thực hay có máy muốn bán vui lòng để lại cho mình nhé ( hoặc các bạn có máy S4 màn hình còn ok nhưng hư main thì để lại cho mình )
    Cám ơn các bạn nhiều

2. tuannokia Thành Viên Cấp 5

Z3 hay ip5 đều là hàng cũ nhiều năm nếu không phải dân lành nghề khả năng bạn mua phải máy đểu khá cao.
    Tầm giá 2,5t với nhu cầu của bố bạn như vậy mình khuyên mua máy cũ vòng đời 1 năm trở lại để tránh rủi ro. Mình đề xuất bạn nên kiếm cho bố 1 con samsung A3 2016

3. spoopy Thành Viên Cấp 2

Kiếm mấy con samsung tầm trung như dòng A 3 hay A5 2016 hoặc mấy con xperia Xa gì đấy cho mới an tâm hơn , iphone 5 và z3 điều đã khá cũ khó kiếm được con ngon

4. leetuanchinh Thành Viên Cấp 4

iphone không hư lặt vặt nhưng người lớn khó xài như (chép nhạc, chép ảnh, ...) vì ko xài thẻ nhớ

android tiện dễ (chép nhạc, chép ảnh, ...) vì có xài thẻ nhớ, nhưng có thể hư lặt vặt

ý kiến cá nhân, người lớn thì nên xài đt android vote cho sony hoặc samsung