Tìm kiếm bài viết theo id

Truyện hay Chồng mà phải giữ tốt nhất nên bỏ????

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Tô Mẫn, 12/9/18.

ID Topic : 9219455
Ngày đăng:
12/9/18 lúc 14:31
  1. Tô Mẫn Thành Viên Vip

Tuổi tham gia:
    14
    Chồng mà phải giữ tốt nhất nên bỏ????
    Thật kỳ lạ là tới tận bây giờ, phụ nữ vẫn hào hứng lên mạng dạy nhau cách giữ chồng, vẫn đầy tâm huyết khi chia sẻ cho nhau những kế sách độc đáo để ông chồng yêu và chỉ yêu mình vợ thôi. Dù cho, ông chồng có phạm lỗi lầm gì, có xấu tính vũ phu lăng nhăng, thì vợ vẫn phải sửa đổi bản thân để chồng không thấy chán!

Hỏi thật, các bạn có thấy mệt không?

Các bạn chơi FB sành sỏi bao năm, đã bao giờ thấy đàn ông lên mạng dạy nhau cách giữ vợ chưa? Họ không làm thế không phải vì họ không yêu vợ, không sợ mất vợ. Đơn giản vì họ KHÔNG ẤU TRĨ.

Chừng nào các bạn còn dạy nhau cách giữ chồng, chừng đó các bạn còn lâu lắm mới văn minh.

Hạnh phúc ai cũng mưu cầu. Muốn người khác luôn yêu thương và tôn trọng bạn, bạn phải có giá trị. Vì thế cách tốt nhất để sống một cuộc đời rực rỡ, là hãy luôn học hỏi và phấn đấu để KHÔNG NGỪNG GIA TĂNG GIÁ TRỊ BẢN THÂN.

Tất cả những gì có giá trị, đều được tôn trọng và kính nể. Trong hôn nhân cũng thế, tình yêu dựa vào giá trị luôn bền vững hơn mấy thứ tình yêu cãi vã tranh chấp hờn ghen.

Còn đẹp và thơm là tất yếu, phụ nữ ai cũng cần đẹp và thơm, có chồng hay không chồng chẳng quan trọng bằng việc bạn trân trọng bản thân bạn và chăm sóc yêu thương chính bạn. Hoa thơm tự khắc ong bướm tìm đến, người người đắm say.

Hãy học cách tin tưởng vào sự sáng chói của riêng bạn, bởi bạn là duy nhất, là khác biệt, bạn và chỉ mình bạn luôn có điều gì đó tuyệt vời mang đến thế giới này. Chỉ cần bạn tin vào sức mạnh sáng tạo tiềm ẩn bên trong bạn, bạn sẽ toả sáng theo cách riêng của mình.

Đắm chìm trong những mẹo vặt giữ chồng, sẽ chỉ khiến bạn ngày càng chìm đắm trong tăm tối mà thôi.

Tin mình đi, bạn buông, thả lỏng, tin tưởng bản thân, sống chất, bạn sẽ được yêu thương trân trọng mà không phải nhọc lòng ủ mưu giữ ai cả.

Lạc Hoa Lưu Thủy and 7800II like this.
  2. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Bạn là duy nhất, nâng cao giá trị cái mả mẹ, có làm chủ tịch đi nữa mở mồm ra như lol nó ko đi với gái uổng. Muốn giữ chồng trước hết phải :

1. Khen.
    2. Nói nhỏ nhẹ.
    3. Xả thân hết lòng. (quan trọng nhất cái này).: Để em rửa bát cho, để em ủi đồ cho, để em đưa đón con cho, anh đi làm về mệt cứ nghỉ đi. Đằng này lúc nào cũng sợ thiệt.

Làm đủ 3 cái này nó còn đi với gái tôi chết liền. Chỉ khoảng 5% đàn bà VN làm nổi.

3. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Khi được làm 3 cái điều này xong, thằng đàn ông nào cũng hoang tưởng mình là nhất, là động vật cao cấp phải được nuông chìu, nịnh nọt....
    kết quả là hắn cũng sẽ đi tìm phụ nữ khác thôi. Chả giữ được.
    Em tuy Nam giới, nhưng cũng không ủng hộ cách bác nêu. Cứ thử nghĩ con gái bác ở nhà được cưng chiều hết mực, giờ đi lấy chồng , phải hạ mình, xả thân hết lòng như trên, bác thấy có cam lòng không ? Nồi nào úp vung đó; phụ nữ chả cần phải quá quỵ lụy như vậy . Cứ bình đẳng cho thế giới tươi đẹp.
    Chẳng có công thức chung nào cả.

Chỉnh sửa cuối: 12/9/18
  4. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Chồng thì nên giữ. Cái gì mình yêu, mình thương thì mình mới giữ. Chẳng ai giữ cái người dưng bao giờ.
    Nhưng cách giữ cần có khoa học. Còn nhắm không thể giữ thì Sayonara ạ. Không nên bi lụy .

5. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Ku đó mở miệng là cứ : tao vào đây lâu rồi....Rồi khen nức nở trong đây.

Nhưng bản chất của ngoài đó : Chồng Chúa Vợ Tôi đéo bỏ được.

Có con ku thôi mà ,cứ tưởng gì ghê ghớm.Đàn bà thích và đam mê là Tiền chứ đâu phải ku.

Chỉnh sửa cuối: 12/9/18
    are u sure and 7800II like this.
  6. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Sai to...rất rất to nhé! Như tớ,ấm chén hư,nghèo kiết xác mà mụ vợ còn kiến quyết ko chịu bỏ kìa!

are u sure and 7800II like this.
  7. 7800II Thành Viên Kim Cương

nếu vậy thì lão @nguoianhyeu nói đúng rồi còn j, về nhà bác cứ báo hư hỏng, nhưng cứ cuối tuần cầm trăm chai về thì sao bỏ đc

8. 7800II Thành Viên Kim Cương

vợ chồng em chả bao giờ phải giữ nhau gì cả, thậm chí lâu lâu em hỏi nếu em có bồ, có con riêng ở ngoài thì sao, nó bảo sẽ cho đi luôn vì ko chấp nhận xài chung đồ với ai cả, và đối với vợ em thì tới giờ thằng bé của em cũng chỉ nhốt vào đúng 1 chỗ thôi

are u sure thích bài này.
  9. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

PN nói vậy mà ko phải vậy nhé.Cái câu:"A nói thật đi,nếu lỡ có đứa nào gửi ở đâu thì nói thật vs E,E sẽ tính cho vẹn toàn..."Nghe thế mà khai thật thì toi ngay!
    Chuyện lỡ lẹo tẹo sẽ cho chồng đi luôn cũng là cực kỳ hoang tưởng,nếu ko thì nàng @Tô Mẫn chuẩn bị sẵn dao phớ&bao xốp đen làm gì nhỉ?

are u sure, TUAN_VU and 7800II like this.
  10. 7800II Thành Viên Kim Cương

phải chi em có cái mà khai thì cũng tốt, nhiều khi lên đây nghe anh em tâm sự được dùng của ngon vật lạ thì thấy cũng thèm lắm, cơ mà thủ tục đầu tiên của em đã thiếu thì còn làm đc giề, lắm lúc cũng tâm sự với vợ về điều này, bảo là "vợ ạ, anh biết em là con xe xịn rồi, nhưng anh chạy mãi 1 con xe thì biết đâu đc để mà so sánh, em phải cho anh ra ngoài chạy thử con xe tàu thì mới biết nó dở, sau đó về nhà chạy con xe nhật mới biết nó sướng cỡ nào, xe nó xin cỡ nào..." thế mà nó cấm tiệt

11. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Vợ bạn thủ thỉ thế này, bác có dám gật đầu không nhé.
    Nhưng nói phải thật lòng nhé.
    "chồng ạ, em biết anh là con ngựa hoang thứ thiệt rồi, nhưng em cưỡi mãi 1 con ngựa thì biết đâu đc để mà so sánh, anh phải cho em ra ngoài cưỡi thử con ngựa tàu ẻo lả thì mới biết nó dở, sau đó về nhà cưỡi lại con ngựa này mới biết nó sướng cỡ nào, nó hoang dã cỡ nào... nếu anh sợ phải đặt lên bàn cân so sánh, cho Em thử những con ngựa mẻ ấm mẻ chén chút cũng được... nhà giàu ăn đồ sang quen rồi, giờ thử cái mẻ kho của thạch sùng em nghĩ chắc là sẽ có nhiều mới mẻ… "

Chỉnh sửa cuối: 13/9/18
  12. 7800II Thành Viên Kim Cương

Em sẽ trả lời là "cái chìa khoá mở đc nhiều ổ khoá khoá thì người ta gọi là chìa vạn năng, còn ổ khoá mà chìa nào cũng mở đc là ổ khoá vứt đi"
    Nói thì nói chơi vơi ae thế thôi chứ em luôn đề cao sự chung thủy từ 2 phía, với lại chơi bời bên ngoài ko có tình cảm em thấy cũng ko ham lắm, có lẽ 1 phần vì em ko dùng đc bcs

13. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Quay đi quay lại, nói tới nói lui.. cũng không lọt khác chút nào : bác là ông chồng tuyệt vời. Vậy 2 VC bác được một cặp tốt đồng.
    Chúc mừng 2VC bác.

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  14. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Trời sinh ra 2 lỗ tai,2 con mắt là để nghe/nhìn từ 2 phía.Bác đánh giá đúng có 1 nửa thôi.Nếu bác xem đc cái ổ cứng của lão kia thì bác sẽ ân hận vì phát biểu hơi vội nhé!

7800II thích bài này.
  15. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

16. 7800II Thành Viên Kim Cương

em nhận tội dùm lão mà lão nỡ đẩy hẳn cái tội qua cho em luôn à, thế thì mai mốt chị của em có hỏi thì em khai thiệt chủ nhân cái hdd nhé

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  17. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Chính @Tô Mẫn còn biết chính chủ của cái ổ cứng chứa đầy clip& ảnh xxx là của bác, mà mụ vợ tớ thì rất yêu quý & tin tưởng cô ấy,nên mọi lời nói của bác đều ko ĐÁNG tin cậy trước tòa nhé,ahihi.

7800II thích bài này.
  18. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

À, cái vụ HĐĐ chứa data đầy tình cảm.

7800II and Lạc Hoa Lưu Thủy like this.
  19. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

bác bắt đầu"ngộ" ra vấn đề rồi đấy,nhưng chưa đạt đến cảnh giới của lão @7800II .Là tình d...nhé,ko phải tình cảm suông!

TUAN_VU and 7800II like this.
  20. 7800II Thành Viên Kim Cương

khổ thế đấy, có ông anh mà vừa bực vừa thương, bỏ thì thương mà vương thì mình dính tội, bác cứ lên trên này xem ai post nhiều hình em út nhất là bác biết thôi, cơ mà em vẫn phải nhận cái HDD là của em, của em... em mà nói thật thì lại mất đi 1 người anh, mặc dù keo kiệt chả xe pháo cho anh em bao giờ, nhưng nói chung ngoài vấn đề liên quan tới giống cái thì những thứ khác ão ấy sống rất là được