Tìm kiếm bài viết theo id

Chủ topic đưa thông tin sp đấu giá sai lệch

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi wind.time, 23/7/14.

ID Topic : 7444586
Ngày đăng:
23/7/14 lúc 16:42
  1. trucnguyenduy Thành Viên Cấp 4

Không định comment nhưng thôi cũng có vài lời gửi tới em gái bị cry. Anh không bàn về việc đúng sai giữa em và chủ top nhưng những comment không hay trong lúc tức giận của em làm cho mọi người đánh giá về con người em và làm xấu đi hình ảnh của em trong mắt mọi người. Em nên bĩnh tĩnh và sau này hãy cẩn trọng trong từng lời nói của mình, vì lời nói thể hiện văn hóa, tính cách của 1 con người. Có thể em có nhiều tiền, em không cần cái nick này nhưng chắc chắn là em cần sự tôn trọng từ mọi người.Có thể em nghĩ ừ thì cùng lắm sau này không lên 5s nữa là xong nhưng trái đất tròn lắm em à, biết đâu sau này trên đường đời em gặp lại những người trên đây với tư cách là đối tác, là bạn bè, đồng nghiệp hay không chừng là cấp trên của em. Đừng bao giờ phát ngôn trong lúc mình đang tức giận. Em còn trẻ lắm. Hãy thật khôn khéo trong cách cư xử và cẩn trọng trong từng lời.
    P/S: nếu được thì cũng nên tập lại cách viết, bỏ hẳn ngôn ngữ tự sáng chế của tuổi teen đi em!
    Thân!

2. loulou Thành Viên Cấp 5

sao ko cho lên đường cái nich này đi nhỉ .

3. what see??? Thành Viên Cấp 4

Chủ topic đưa thông tin sp đấu giá sai lệch like bác cái

4. monkey162 Thành Viên Cấp 6

like bác!
    chả bik bị cry bao nhiêu tuổi mà thông qua 9 trang bài viết thì chắc mọi người cũng biết con ng ntn ...
    p/s bị cry: dù b có đăng đúng thông tin, ng mua ko vừa cũng có thể trả lại cho b. B luôn nói 30k ko đáng là gì, z sao ko trả lại b wind ??? mà để b wind mua nguyên cái uy tín, danh dự to chà bá của b = 30k :v. Ko tin dc là bị cry đã lấy "ck", nc như vậy bị má ck cho ăn tác lần nào chưa b?

5. arc2011 Thành Viên Bạch Kim

càng ngày càng đi quá xa và lòi thêm nhiều mặt hạn chế . hy vọng sau đợt này nên ngẫm nghĩ mà thay đổi đi bạn Chủ topic đưa thông tin sp đấu giá sai lệch

6. phuongcivil Thành Viên Cấp 5

Úi Trời !
    Đọc mỏi cả mắt, Có nhiêu đó mà kéo dài 10 trang !
    Hai bạn nữ còn trẻ quá, còn nhiều bài học ở trường đời đang chờ 2 bạn nữa. Hãy học Chữ NHẪN thêm.
    Bên Cry bỏ được thì cứ bỏ qua đi. Cứ vậy mang ấm ức nổi mụn.
    Bên Bị Cry ít nói một chút, nghe mọi người nhiều hơn ! Một lời nhận sai cũng đâu có chết.
    Chân Thành Chúc hai bạn trưởng thành và thành công trong cuộc sống !!!

7. demon268 Banned

Đăng đúng thông tin thì mắc je cho trả bà nộiChủ topic đưa thông tin sp đấu giá sai lệch) do form của người mặc chứ đâu phải mình đăng món đồ ấy sai. Ban đầu vừa mới nói ko vừa là mình đề nghị trả đồ trả tiền lại ngay đấy, đâu phải mình làm khó dễ lúc đầu đâu. Lúc đó mẹ ck chưa bik chiện nên thấy ngta đợi mình nên la, h thì mẹ hiểu rồi mà còn thấy tới đòi trả đồ thì người bị la là người kia chứ k phải mình for sure^-*

8. anhduc009 Thành Viên Cấp 5

nước đổ đầu vịt rồi, tốt nhất stop ở đây

9. wind.time Thành Viên Cấp 4

Ủa MOD ơi chưa xử lý và đóng topic nữa hả, tưởng MOD giải quyết xong bữa giờ rồi chứ.

Mình đã nói rõ quan điểm từ trước rồi, nói chuyện thương lượng với nhau trên này còn ko được, huống hồ gì gặp nhau bên ngoài chắc đánh lộn lun quá.

Lúc đầu chỉ mong bị cry vào nhận sai 1 câu và nói chuyện cho dễ nghe 1 chút là mình bỏ qua liền, dù ko cần phải trả hàng hoàn tiền (quần mặc ko vừa thì sắp tới sẽ đem đi từ thiện rồi nên cũng ko có ý định muốn trả lại). Nhưng đọc hết từng câu bị cry viết, mình ko hề nhận thấy được 1 tý xíu thiện chí nào, nên mình quyết định cry tới cùng, KO BỎ QUA.

MOD cứ theo luật mà xử lý thôi, kéo dài bữa giờ làm mất thời gian MOD và ace 5giay theo dõi.

Chân thành cám ơn MOD.

10. demon268 Banned

Một khi đã cry rồi thì phải cry tới cùng chứ cry để tìm kiếm 1 lời xin lỗi của ngta thì mắc công cry làm je. Một khi ngta ko có lỗi thì ngta chấp nhận cho bạn cry, chứ có lỗi thì cũng thương lượng vs bạn rồi ko để mọi thứ ồn ào lên ntn đâu.

11. oasis' Thành Viên Cấp 3

mai chua thay close??????????

12. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Các bên đều quyết làm tới cùng thì làm tới cùng luôn:

Topic đấu giá ghi size 29-30 vậy size đó tương đương chiều rộng vòng bụng bao nhiêu cm? Căn cứ để quy từ size ra cm như thế nào?

Mời cry và bị cry trả lời dùm câu hỏi trên của BQT!

13. 7800II Thành Viên Kim Cương

bị cry cũng thừa nhận là chỉ đến được size 28 thôi chứ ko đến được 29,30 như topic đấu giá

14. mvpthanhan Thành Viên Cấp 4

mod 5 giây nhức đầu rôi đâyChủ topic đưa thông tin sp đấu giá sai lệch

15. tuan11101974 »»UP THUÊ ∞ BID MƯỚN««

Nãn với cách nc,có ăn học mà mở miệng ra chua chát,đanh đá vậy.xui cho thằng vớ phải e "xinh ngoài mặt nát nhân cách" này

16. vanduy171 Thành Viên Cấp 4

mình 2 lúa nên ko hiểu...nhưng mình nghĩ câu này là câu để câu like số 1 topic này:snicker:

17. wind.time Thành Viên Cấp 4

Mình xin trả lời MOD, đối chiếu theo bảng size bạn tigerboss đã cung cấp trước đó, và dựa theo bảng size này, vòng ngang bụng đo được của quần vàng là 36cm -->72cm, là vẫn thuộc size 27. Cho dù kéo dãn lắm đi thì cùng lắm là lên được size 28, chứ ko thể nào là size 29-30 như thông tin được đăng trong topic đấu giá. Xin hết !

18. Mr.Beo Thành Viên Cấp 3

Bị cry đúng hết thuốc chữa, đúng là bọn con nít mà,nói chuyện toàn lý sự cùn, người ta muốn cho em biết cái sai của mình để mà sửa chữa, còn đằng này em càng nói càng thể hiện mình ngang ngạnh, thử hỏi có ai trong topic này đứng về phía em không.
    Thôi cry bỏ đi, mai mốt đừng có giao dịch với thể loại con nít ranh này nữa, mất công ôm cục tức vô người. Bọn con nít bây giờ nó thích thể hiên cái tôi của mình lắm, đụng vào là nó giẫy dụa giống đỉa phải vôi vậy đó.

19. hanalucky Thành Viên Cấp 3

Sai là sai ko cần bít ly do ji...đề nghị Mod giải quyết lun cho rùi...rõ wa rùi suy nghĩ ji nữa....

20. Pro.Designer Thành Viên Cấp 4

Lâu lâu vô đây đọc chuyên mục này đọc đúng là có nhiều cái vui thật, mình đọc hết từ đầu đến cuối và thấy như thế này:
    1. Cry ko có ý bàn về vấn đề giá trị món hàng (30k), chỉ muốn được tôn trọng với cương vị là winner của món hàng đó thôi, còn lý do vì sao thì có thể thấy thể hiện rõ ràng qua "cô bé" bị cry:
    2. Bị cry: lối nói chuyện và hành văn quá kém, gây mất thiện cảm cho người đọc chứ đừng nói đến người trong cuộc là cry, cứ luôn miệng nói về giá trị món hàng 30k, hầu như mỗi lần phát ngôn đều dính dáng đến vấn đề này trong khi đó lại bảo các ace quan trọng hóa đồng tiền Chủ topic đưa thông tin sp đấu giá sai lệch) em hãy nói ít và để tâm đến mục đích chính đáng của chủ cry (1 lời nhận sai, 1 lời xin lỗi) hơn là đi so đo 30k rồi lại 300k hay hàng chợ, hàng hiệu gì gì đó... điều này sẽ có ích hơn đối với em đó !

Ps: chúc mừng em của cry đậu đại học nhé, em trai mình cũng vừa đậu ! Chủ topic đưa thông tin sp đấu giá sai lệch - 1