Tìm kiếm bài viết theo id

[CHÚ Ý] Anh em đề phòng thủ đoan của bọn vệ sinh máy lạnh!!!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Tư Cổ Cò, 3/7/14.

ID Topic : 7419219
Ngày đăng:
3/7/14 lúc 17:23
  1. samsungjapan Kinh Doanh Điện Thoại

Nhiều khi làm cho người nhà thì khác, người ngoài thì khác bạn ah, với lại mình làm co 1 lần ah, nên cho số phiền lắm, nói chung về vệ sinh máy lạnh thì nên kiếm người quen biết cho chắc

2. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Nên mua máy lạnh 2nd của Nhật hàng nội địa, xài rất bền, gas trong máy theo mình thấy là dùng suốt hơn 3 năm rồi không xi nhê gì hết. Dàn áo bên ngoài mà hơi cũ thì ta có thể đem sơn.

3. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

50 ngàn là giá của 12 năm về trước , nhưng 1 ngày thì 2 anh thơ không rửa dưới 10 máy đâu nên vẫn sống khỏe với nghề điện lạnh .

4. the_0ne Thành Viên Cấp 6

bác ơi, 50k bác to như cái thúng vậy á
    bác ko nghĩ khi đi, thì phải 2 người đi, làm cũng mất 1 đến 2 tiếng( di chuyển + thời gian làm) rồi xăng cộ này nọ nữa, bác cứ nghĩ trưa nắng đi ngoài đường đến làm 1 cái máy 50k của bác có đáng ko, đủ tiền nước, tiền cơm, tiền nui thợ ko
    em nghĩ bảo trì vệ sinh giá 120k đến 150k là hợp lý/ 1 máy
    thật chất khi bảo trì và châm gas họ ko có châm gas, vì máy lạnh ít khi nào mà bị thiếu gas, trừ khi bị rò rỉ ở đâu đó, nhưng cứ châm chước như vậy đi để cho họ nhiệt tình

5. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

Nói sợ đụng chạm chứ 1 là điện lạnh, 2 là điện tử, bọn này ăn dơ lắm.

Tại đặc thù nghề nghiệp, lâu lâu mới có 1 lần nên nó chém ác ôn lắm.

Rửa nguyên cái xe Camry = xà bông + nước luôn có 60k, rửa máy lạnh 50k 100k là ngon rồi, còn đòi hỏi.

Quảng cáo 50k, nhắm làm đc thì hãy quảng cáo, quảng cáo láo + làm mất dạy có ngày ăn đòn.

6. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

Nhắm làm đc thì làm, ko thì nghỉ, làm mà thất đức như vậy liệu có khá nổi ko, đừng nói là giàu.

Mod bên VOZ ngày xưa làm điện thoại, khẳng định 100% thợ điện thoại đều luộc đồ, ổng thấy thất đức quá nên bỏ nghề đấy,

// mod vungocanh ngồi xe lăn cả đời mà tâm tưởng người ta còn đáng ngưỡng mộ vậy đấy, thế mà cái bọn tay chân đầy đủ lại ăn mất dạy, liệu có đáng cho nó tiền ko?

7. 5minute Thành Viên Cấp 4

Bác Dũng mua cái này ở đâu vậy?

8. nhanluan Thành Viên Cấp 5

Chỗ mình lần trước có nhờ 1 bọn đến sửa. Lên coi máy nóng vẫn còn chạy ì ì. Xem xong 1 lúc nó phán hư cái mịe gì đó mà thay 600k. Mình k chịu lấy coca cho nó ún kêu tụi nó về. Hôm sau nhờ 1 bên khác đến coi (người quen). Thì lần này dàn nóng không chạy. ==> Mấy thằng Cờ Hó hôm qua phá mẹ cái dàn nóng của mình. Potay

9. luffy03 Thành Viên Cấp 5

vì 1 cái topic của thằng chủ thớt mà dân tình xúm lại moi móc thằng điện lạnh
    xin thưa: xh này đa phần lừa nhau mà sống thôi, nhìn mấy thằng nhóc nằm lê lết ngoài đường bán vé số kìa, chúng nó cũng thích đập đá lắm
    thật ra mấy ông dl này cũng hơi quá đáng, nhưng moij người như vậy khác nào vơ đũa cả nắm, cần bình tĩnh lại

10. le6600 Thành Viên Cấp 4

bạn tháo máy đem tới cửa hàng cho rửa đi,nó lấy bằng rửa xe[CHÚ Ý] Anh em đề phòng thủ đoan của bọn vệ sinh máy lạnh!!!

11. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Chợ Tân Thành, Đường Tạ uyên, bán bao la bát ngát, nhớ về đổ vào 1 lit nhớt SAE 40 rồi mới cắm điện cho chạy, dạng bán cho thợ nên về tự xử, không biết hư ráng chịu. Xịt rửa xe là hết thuốc, nhớ đừng xịt trực tiếp vào người, xé thịt luôn à. Điện đóm củi lửa phải cẩn thận nước nôi hem? cái gì cũng có giá của nó, mua về rửa xong cái máy lạnh, bật điện lên thì hên xui, máy không chạy hoặc cháy máy luôn nếu không biết làm.

Thấy họ làm dễ ăn, khi bắt tay vào dungcj với thằng lính hì hục mấy tiếng mới xong, xém tí nữa máy lạnh hết chạy vì nước văng tứ tung vào boad mạch, may là có máy hút bụi 20 lít và cái máy bơm hơi 12kg/cm2, bật mở mấy lần thấy êm ru, run rồi nha... coi lại lấy hơi thổi khô board và chân IC khiển, chạy lại, hú hồn tưởng tiêu luôn cái máy lạnh. Không biết xịt coi chừng cong hết mấy lá nhôm tản nhiệt, vì lực nước cực kỳ mạnh

Còn mấy cái máy nữa ở chỗ khó, mua luôn cái thang 3,5 chai (thang tre khó dùng, dễ gãy, mà gãy té coi như chục chai chưa khỏi) Thật sự mua mấy thứ đó để sẵn dùng vào việc khác nữa. Làm vậy còn tốn gấp chục lần kêu thợ...

Cuối cùng kết luận mấy người nào vã lắm mới đi làm nghề này, vừa bẩn, vừa dễ còng lưng, dễ té ngã và dễ bị điện giật... cho mình 300k cũng không thèm làm [CHÚ Ý] Anh em đề phòng thủ đoan của bọn vệ sinh máy lạnh!!!

12. kyjoka Thành Viên Kim Cương

Bữa nào mình bê nguyên máy lạnh qua nhờ bác vệ sinh giùm nha [CHÚ Ý] Anh em đề phòng thủ đoan của bọn vệ sinh máy lạnh!!! - 1)). Rồi khi nào bác cần vệ sinh nồi xe tay ga thì hú mình qua làm FREE cho ( bao xe ngon, ko ngon hay làm sai thì cho ban nick mình [CHÚ Ý] Anh em đề phòng thủ đoan của bọn vệ sinh máy lạnh!!! - 2 ).

Hồi xưa cũng giống suy nghĩ bác, mang xe tay ga ra ngoài vệ sinh nồi mà mấy thằng thợ phán muốn %}#%]*{%, chưa kể cái cách nó làm thì nói thật xe lành cũng hư đủ thứ, bỏ 4tr ra mua súng về tự làm, dùng đến nay chỉ thấy lời, xe ngon mà ko bị ăn bánh vẽ, xe ở nhà và xe bạn bè qua nhờ làm giùm rất nhiều. Ra HEAD bèo cũng 50-80k, lò thì đủ trò moi móc, đặc biệt là mấy bạn đi ga lớn [CHÚ Ý] Anh em đề phòng thủ đoan của bọn vệ sinh máy lạnh!!! - 3.

Dù sao cũng thông cảm cho những người như vậy vì miếng ăn quá KHÓ nên phải lừa lọc và đánh đổi.

13. boy_quay Thành Viên Cấp 1

Mấy bác mua máy bơm mini gì bỏ cốp xe trên 5giay bán với mua thêm ít bạt về là rưa cũng oke rùi

14. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Không cần phải xài máy lớn đến như vậy vì dễ làm hư các lá nhôm và phun nước dinh vao các bo mạch điện tử .

15. 5minute Thành Viên Cấp 4

Thank bác Dũng nhiều.

16. Tư Cổ Cò Thành Viên Cấp 4

Chỉ vì mấy thằng rửa máy lạnh láu cá mà mình phải bỏ tiền ra mua cái máy bơm về tự làm sao? Nếu vậy thôi bác Dũng tự cung tự cấp tất cả cho nó lành.

Cái mình nói ở đây là cảnh giác với ae về chiêu lừa của chúng nó để mà đề phòng. Đừng nên ham rẻ như mình mà bị mất thời gian. Cuộc đời này có cả ngàn thứ, cứ sợ bị người ngoài thuốc thì e là chùng ta phải tự học trăm thứ nghề để tự kiếm sống. Điều đó hoàn toàn bất khả thi!!!

Tóm lại: mình biết chiêu lừa của chúng nó rõ đến đâu thì khả năng rủi ro bị lừa của mình sẽ giảm đến đấy!