Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp ChungCu - Ban Quản Trị (BQT)

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi quen, 20/6/19.

ID Topic : 9362364
Ngày đăng:
20/6/19 lúc 13:41
  1. quen Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    15
    Hi mọi người.

Có vài chuyện không rõ ràng tài chính Thu-Chi liên quan BQT ChungCư (CC) em đang cư trú. Tìm google về cách giải quyết mà không thấy bài viết nào nên lập bài ở đây, mong gặp ai đó có kinh nghiệm làm việc với BQT CC hay biết Thông Tư Pháp luật nào thì chia sẻ giúp để em giải tỏa cái gắng nặng trong đầu giúp.

- BQT đang trong nhiệm kỳ thì tự giản tán không tổ chức lấy ý kiến người dân.
    - Để lại 1 khoàng nợ cho nhà cung cấp và dịch vụ vận hành.
    - BQT tạm thời chưa được công nhận đã tự ý Chi tiền....

.....
    còn rất nhiều hạt sạn em không kể lòng vòng ở đây.ChungCu - Ban Quản Trị (BQT)ChungCu - Ban Quản Trị (BQT) - 1ChungCu - Ban Quản Trị (BQT) - 2

Mong được mọi người hướng dẫn cách làm việc với trường hợp này.

cảm ơn mọi người nhiều. ChungCu - Ban Quản Trị (BQT) - 3

2. choixongjong Thành Viên Vàng

Đọc cái tít giật cả mình ChungCu - Ban Quản Trị (BQT) Cứ tưởng ông bê cu tê ...lộ hàng ChungCu - Ban Quản Trị (BQT) - 1
    Vội vã chạy vào thì.....ChungCu - Ban Quản Trị (BQT) - 2

Chỉnh sửa cuối: 20/6/19
    7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  3. Lạc Hoa Lưu Thủy Thành Viên Cấp 6 Thành viên BQT Moderator

Bác chọt nhột nhé!ChungCu - Ban Quản Trị (BQT) - 3

7800II thích bài này.
  4. quen Thành Viên Cấp 1

Please Please !!!!!!!

5. harmonika Thành Viên Cấp 3

Dám chọt cả Mod tám luôn mới ghê.

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  6. 7800II Thành Viên Kim Cương

cái vụ BQT chung cư này là phức tạp nhất nè, mặc dù là do cư dân bầu ra, nhưng cư dân thì 9 người 10 ý, nếu BQT làm ko đúng ý ông nào thì rồi sẽ bị chửi, còn BQT đc bầu ra để thay mặt cư dân quyết định một số vấn đề nhưng nhiều chỗ lạm quyền tự ý sử dụng tiền chung để phục vụ cho 1 bộ phận nào đó thôi. bởi vậy em sợ ở chung cư lắm. bây giờ thì đang quản lý gián tiếp mấy cái chung cư đó, hở chút là báo xuống giải quyết cãi nhau, phân xử...
    nhiều người từ nhiều nơi, có nhiều ý thức văn hóa về chung 1 chỗ thì thế nào cũng có xung đột, đụng chạm

7. quen Thành Viên Cấp 1

Có cá nhân nào đi đến cùng sự thật ko bác? Muốn đến cùng sự thật thì điều thuận lợi và khó khăn sẽ như thế nào bác? Cá nhân em giờ già rồi, chỉ phục sự sự thật nên điều gì em cũng dám làm nhé, chứ không hiềm khích hay phá bất cứ cá nhân nào.

P/s: ko tiện thì Bác chát riêng với em. Đội ơn bác.

8. harmonika Thành Viên Cấp 3

Thôi ai sao mình vậy đi bác ơi cho yên thân.

9. 7800II Thành Viên Kim Cương

Có gì mà phải dấu đâu bác, đã có trường hợp 4 ông trong bqt chung cư bắt tay với nhau chi số tiền chung của cư dân, nhưng ko thông qua họp nhà chung cư, nói chung là mấy ổng lựa chọn theo ý mình những đơn vị cung cấp dịch vụ, ví dụ như đơn vị sửa chữa, xây dựng, đơn vị bảo vệ, dọn dẹp vệ sinh, chăm cây xanh....với giá ký hợp đồng gấp đôi so với giá thông thường, đương nhiên sau đó thì các đơn vị này chắc chắn có hoa hồng cho mấy ổng, thế là cư dân đùng đùng chửi rủa, nhưng lỡ ký rồi, phá kèo đền hợp đồng bỏ mợ, thế là chịu trận cho hết hợp đồng, bầu lại mấy ông ban quản trị khác, mấy ông này trc đó chửi mấy ông cũ ghê lắm, nhưng khi đc quyền cầm tiền quyết định rồi thì cũng chả khác nhau là mấy, dân xót tiền, nhờ phường can thiệp, nhưng tiền này là tiền chung của cư dân, có phải tiền nhà nước đâu mà phường giữ dùm.
    Mà ở chung cư có người này người nọ, tối tối nó hát karaoke um sùm trong phòng, nhờ ban quản lý nhắc nhở nó thì nó tắt, nhưng ngay hôm sau nó ra hẳn hành lang chung để hát, vừa hát vừa chửi đứa nào hôm qua méc, nhắc nhở nhờ nó dạ dạ rồi vài bữa sau tiếp tục, ..., Rồi người nuôi chó mèo nó ỉa đái ngoài hành lang hôi cả nguyên tầng, lên vận động đừng nuôi thú trong chung cư thì nó bảo nó coi như con, sao mà bỏ đc, bỏ đi là nó trầm cảm tự tử chết á,..., Thằng nhậu xỉn nó đái đầy thang máy, sáng sớm đang bận túi bụi phải đi làm sớm mà chờ hoài ko thấy thang máy tới chỗ mình, cứ đứng yên 1 chỗ, đến chiều về báo bảo vệ coi lại camera mới biết có 1 bà cho cháu ăn cơm, để dụ cháu ăn thì bả bấm thang máy dừng ở tầng của bả, thang máy vừa đóng là bả thò cái muỗng cơm vô để cho cửa mở ra, sau đó đút muỗng cơm cho thằng bé ăn, thằng bé khoái chí cười toe toét... Nhiều chuyện lắm, em ko ở chung cư mà phải đi ghi nhận xử lý mấy cái quỷ này nên tâm niệm chắc mình sẽ ko lên chung cư ở đâu

Cá Mập chiên xù thích bài này.
  10. quen Thành Viên Cấp 1

Nếu muốn yêu đã không tìm hiểu rồi. KO làm gì có yên ko? Nặng nề hơn thì có.

harmonika thích bài này.
  11. quen Thành Viên Cấp 1

Cảm ơn chia sẻ của bác. Vậy tui là CuDan, cơ sở luật pháp nào để tụi nó phải chùn tay ăn bẩn. Bản Quy Chế hả? Tụi BQT sợ điều gì nhất? Bày tui với ông ơi.

12. harmonika Thành Viên Cấp 3

Biết để né bác ơi,chứ làm quá hại thân á

13. quen Thành Viên Cấp 1

BÁc đã kinh qua chưa? hay bác chỉ nghĩ dĩ hòa cho yên thân vay65 bác? Ko làm gì thì sau này, mình cứ bứt rứt bị vặt lông như con vịt thì sống có yên ko bác?
    Bác làm bên BQT hay có liên quan gì giúp tui thấy hướng xử lí đi bác?