Tìm kiếm bài viết theo id

Chuyên cung cấp Pin Laptop, Cell Pin, Soft làm pin ...

Thảo luận trong 'Laptop - Phụ kiện' bắt đầu bởi hoang_nhan, 17/8/09.

ID Topic : 1141179
Ngày đăng:
17/8/09 lúc 07:38
  1. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Thường khi pin chai nó sẽ chai đều cả 6 cell như nhau vì vậy phải thay cả 6 cell. Hơn nữa giả sử còn 1, 2 cell chưa hư thì thay vừa cell cũ và cell mơi pin sẽ hoạt động ko ổn định như (sạc ko đầy, chạy 30' rớt,..) nhất là ko biết ai sẽ bảo hành pin khi 1 nửa cell của cửa hàng, 1 nửa cửa khách. Vậy nên khi thay bên mình sẻ thay toàn bộ. Cell của khách, khách có quyền lấy về- mình làm trực tiếp trước mặt khách luôn nên ko lo bất cứ điều gì.

2. trghhiep Thành Viên Mới

Bà xã mình xài con Dell Inspiron700m, Type X5458, khi khởi động báo lỗi unidentified. Báo giá giùm đi bạn! Thanhks!

3. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Pin 4 Cell làm 300k/bh 3tháng. Pin 8 cell làm 600k/bh 3 tháng anh a.

4. Red.River Thành Viên Cấp 1

Giúp báo giá : Toshiba A215
    Tình trạng pin : nạp không đầy ; chỉ sử dụng được 30phút

5. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Làm thường 360k. Làm tốt 450k. Tốt hơn nữa 720k và 900k anh ạ

6. loc1988 Thành Viên Cấp 3

Dell Inspiron 1525 Pin 6cell thì phải. Bị chai rùi. Báo giá dùm mình cái nha.Thanks

7. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Làm thường 360k
    làm ok 450k.
    Làm tốt hơn pin hãng 900k/bh 9 tháng .

8. namnguyen Thành Viên Cấp 5

em xin phép oánh dấu, có battery chính hãng HP k anh, em đang cần 1 cục cho con DV7 Chuyên cung cấp Pin Laptop, Cell Pin, Soft làm pin ...,làm sao phân biệt pin hãng và pin trôi nổi nhỉ Chuyên cung cấp Pin Laptop, Cell Pin, Soft làm pin ... - 1,sẵn tiện CS16G pin rất khó nạp đầy có thể reset lại dc mạch rom k anh,vì lên 60% là nó xịt tự chuyển qua AC but rút ra cắm vào lại liền thì lại tiếp tục sạc

9. kien minh Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Pin của laptop Trung Quốc...có làm được không anh trai?
    thông tin : LI-ION QH-003 (10.8 V, 2200mAh)
    bên trong 3 cell...
    tình trạng laptop không nhận PIN....làm lại chi phí bao nhiêu??? thông cảm vì xa chỗ Anh nên hỏi trước.

10. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Hôm bữa đang xài máy thì mất điện...máy vẫn hoạt động bình thường do lúc nào e cũng để pin phòng hở cả...đang làm dở cái đồ án nên thôi kệ..làm tiếp khi nào gần hết pin nghỉ...đang làm đc chừng 20ph...máy báo còn cỡ 60-70% pin nên yên tâm..tự nhiên máy tắt cái phụp...e tưởng do pin chai(cũng xài đc 1,5 năm rồi)nên thôi gập máy ngủ...sáng dậy cắm sac vào nhưng pin ko sac (báo charging nhưng vẫn 0%,đèn báo sạc pin chớp tắt liên tục)...bác nào biết bệnh và có cách nào repair thì chỉ e với..
    ps:e đã thử uninstall Microsoft ACPI-Compliant Control Method Battery rồi scan lại mà vẫn ko nhận...ko lẽ pin chếtChuyên cung cấp Pin Laptop, Cell Pin, Soft làm pin ...
    Vấn đề là bạn ko nói rõ pin gì (mã pin), máy gì nên mình ko tư vấn được. Bạn nên mang cả máy-pin-adapter qua cửa hàng mình ktra bằng pần mềm làm pin sẽ biết ngay thôi. Nếu cell còn ok chi phí sửa mạch pin là 100k.

Thường là làm đc giá 3 cell nếu thay cell tq het 250k/bh3 tháng. Nếu mạch pin ko thể reset phải thay mạch pin khoảng 150k nữa. Khi đi sửa bạn mang theo may, sạc, pin nhé.

11. 1100 Thành Viên Mới

Mình có con NEC Lavie L LL550/3 pin xài được 15p thôi.
    Vậy có thay CELL con này được k.
    Được thì báo mình giá nhé!

Cục pin này thì phải (Mình k biết cách tháo pin ra)
    Chuyên cung cấp Pin Laptop, Cell Pin, Soft làm pin ...

12. 7764119 Thành Viên Cấp 1

ok..thanks bác..

13. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Pin Nikel cell hơi mắc . 75k/cell của bạn hết 8 cell là 600k bh3 tháng, Pin nikel chỉ hoạt động đc 1h30-2h.

14. mktuyen Thành Viên Cấp 2

phụ pác, đang có con Elitebook 6930p bị chai pin. Hôm nào qua pác Chuyên cung cấp Pin Laptop, Cell Pin, Soft làm pin ...

15. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Thank's trước.Chuyên cung cấp Pin Laptop, Cell Pin, Soft làm pin ... - 1

16. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Có đấy bạn ạ 400k/bh 3 tháng.

17. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Đã làm được các dòng pin asus-hp khóa mã cứng ngắt. hi hi!

18. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Nhất trí thôi !

19. ketnoithitruong Thành Viên Cấp 1

20. hoang_nhan Thành Viên Cấp 5

Co pin zin theo máy đã làm cell lại bao chạy >2h/bh 3 tháng 650k.

Thanks! Sẽ có giá tốt nhất để các cửa hàng thuận tiện trong kinh doanh.

Thanks! Mong được anh em ủng hộ.