Tìm kiếm bài viết theo id

Toàn Quốc - Chuyên Sound card cao cấp hàng brand new, second-hand xách tay từ MỸ về, tất cả hàng

Thảo luận trong 'Computer-Máy tính bàn' bắt đầu bởi nguyen_ttd30, 7/1/11.

ID Topic : 2693670
Ngày đăng:
7/1/11 lúc 20:52
  1. nguyen_ttd30 Thành Viên Vip

yes bro, cả 2 con đều còn hàng, ở Đà Nẵng bro vui lòng chuyển khoản ATM cho mình nhé, sau đó ship hàng chuyển phát nhanh, 24h nhận đc hàng

Vietcombank : Nguyễn Hữu Phước: 0371000398483 (chi nhánh Phú Nhuận, HCM)

ACB : Nguyễn Hữu Phước: 4214946500141450 (chi nhánh Nguyễn Văn Trỗi, HCM)

ĐTDĐ: 0933. 031. 427 Nguyễn Hữu Phước

2. thuongshoo Thành Viên Cấp 1

bữa mình có lại chỗ nguyenkts số để mua 1 sound pci. Thấy cách làm còn dở quá! PCI thì cắm vô máy pentium 4, không có nhạc jazz hay lossles. Chỉ 1 vài bài mp3 bèo bèo. Bán sound pci mà không có bán ốc gắn vô case. PCI dễ chết lắm! Phải có gắn ốc cho chặt vô khe

3. CTSB Thành Viên Cấp 1

Càng nói thì càng lòi ra nhìu cái ngu khó đỡ Chuyên Sound card cao cấp hàng brand new, second-hand xách tay từ MỸ về, tất cả hàng
    Sound PCI thì cắm vô máy pentium4 thì âm thanh sẽ dở hơn máy chạy C2D?
    Test sound card mà dùng mấy bài dạng lossless hay WAV thì mấy cái card ghẻ + với bộ loa khủng nghe cũng hay, sau đó khi về nhà mới hối hận vì tại sao không nghe thử mấy bài MP3 bèo bèo để đánh giá đúng hơn chất âm của card. Vì trên thực tế thì không có ai nghe nhạc mà chỉ nếm mùi lossless mà không gặm nhấm MP3.
    Xài card onbo đi không cần vặn ốc đâu, không thì ra cửa hàng mua cái sound card mới rồi cố gắng tìm thử coi nó có kèm con ốc nào không. Chơi máy tính mà không tìm ra con ốc để gắn card như ông thì cũng hiếm thấy đó Chuyên Sound card cao cấp hàng brand new, second-hand xách tay từ MỸ về, tất cả hàng - 1

Đã từng mua hàng của bác Nguyên, hàng hóa phong phú, bán hàng nhiệt tình và cực kỳ dễ chịu, bảo hành chu đáo và uy tín. Với một shop chuyên bán hàng second hand như vậy thì có cần phải đòi hỏi nhìu hơn hay có khi bạn nên xem lại cách ăn ở của mình Chuyên Sound card cao cấp hàng brand new, second-hand xách tay từ MỸ về, tất cả hàng - 2

4. Tachi_demonhunter Thành Viên Cấp 3

Gửi anh Phước,

Đợt đầu khi đặt anh 30 card SB0200 em thấy anh đóng hàng lên cực kỳ chuyên nghiệp, thậm chí em không cần test 1 card nào, 30 cái đạt 28/30 chất lượng.

Đợt 2 em đặt 13 card CT4780 và 1 card SB0220 lên em lại thất vọng vô cùng khi thấy bên anh trộn tất cả 14 card với nhau, không xốp, không nylon nổ, lại đóng lỏng lẻo vô cùng. Khi về test mới 5 card thì 5 card đều kémchất lượng. Em phone cho anh, anh nói khác với anh Phước mà em đãgiao dịch. Anh rất vô trách nhiệm... Hàng như vậy em có quyền trả lại hay không? Thôi kệ, hàng hóa chỉ có tầm 1tr830 ngàn đồng. Chẳng đáng gì nhưng em muốn góp ý vậy thôi. Bánlô hàng mua củaanh tổng cộng lỗ vốn chứ chả lời lãi gì... Cũng chán.

Góp ý sơ cho anh và khi nào giao hàng cho khách anh nhớ chằn xốp hoặc nylon nổ nhé, chứ gửiđi mà vậyđồ điện tử ngon cũng trở thànhhư hỏng...

Chúc anh vui.

5. The Xidau Shop Thành Viên Mới

em cần cái sound card chống điếc trên win7. Bác giới thiệu e 1 cái với ạ. Thanks

6. nguyen_ttd30 Thành Viên Vip

Creative SB0410, giá 180k, có driver win7 tốt (32 , 64 bit ok), con này ok nà bro

Cảm ơn anh chị em đã quan tâm

7. TUAN PVC Thành Viên Cấp 4

ALO, ANH CÓ THỂ TƯ VẤN GIÚP EM 1 CARD PHỐI VỚI Z5300 (PHÁT TRÊN WIN 7 NGHE VẪN HAY) + KARAOKE TRỰC TUYẾN NGHE HAY VÀ CHUYÊN NGHIỆP. CẦN PHỐI VỚI MIC VÀ HEADPHONE NÀO NGHE TUYỆT KHI KARAOKE, GIÁ CŨNG VỪA MỨC TRUNG BÌNH - KHÁ THÔI ANH NHÉ. LÚC TRƯỚC EM XÀI CON SB0350 XÀI WIN XP, NGHE RẤT HAY, NHƯNG KHI CHUYỂN QUA WIN 7, NGHE BASS BỊ DỒN, TRESS KO CÒN BÉN NỮA, TIẾNG NHỎ XÍU. ĐANG ĐỢI TIN ANH. 0932 138 132 TUẤN.

8. Cmobile Thành Viên Cấp 3

nghe nhạc 2 kênh thì loại card nào hay hả anh Nguyên ? chất lượng so với đầu CD chuyên nghe nhạc thì thế nào Thanks ! à ..có được nghe thử vài loại trước khi quyết định mua ko ?

9. nguyen_ttd30 Thành Viên Vip

Thanks bro, nghe nhạc 2 kênh thì

PCI: M-Audio Audiophile 192 (hàng 2nd, 2tr) , Onkyo SE-90 (2nd, 1.8tr), E-MU 0404 (2nd, 2tr), CardDeluxe (2nd, 3.6tr, em này giá cao)... là những lựa chọn tốt nhất

USB: M-Audio Audiophile USB (2nd, 2.5tr), Edirol UA-25 (2nd, 2.2tr)...

Firewire: M-Audio Audiophile Firewire, Presonus Firebox....

Chất lượng (nếu cùng nguồn nhạc CD tốt) thì ko hề thua kém CD Player hàng hiệu

OK bro, khi nào rảnh ghé cửa hàng mình nha, thanks

10. PTDpro Thành Viên Chưa Kích Hoạt

mình cần mua card sound Creative Audigy2 ZS Platinum: SB0350, 7.1 bị hư để lấy linh kiện, bên bạn có hàng thì báo inbox nhé, cho giá luôn nhé
    thanks

11. Laptop-NguyenKim Thành Viên Cấp 3

Bác chuyên hàng âm thanh vậy không biết có thể tìm giúp mình cái Control của Loa Logitech Z560 không.

12. ndtin Thành Viên Mới

Bạn cho mình đổi card Creative X-Fi XtremeGamer Fatal1ty Pro (SB046A) chưa unlock DTS lấy con X-Fi Fatal1ty FPS (SB0466) đã có sẵn DTS. Chơi game đua xe mà thiếu cái này nghe không đã lỗ tai!

13. bothangso1 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Trưa hôm (13/07) có mua 1 bộ loa Klipsch Promedia 2.1 THX, khi đến xem thì có 2 bộ loa, 1 bộ bề ngoài 85% bị trầy hơi nhiều – dây cáp cắm từ loa vệ tinh xuống loa Sub bị đứt và đã nối lại băng keo điện, loa nhìn có vẻ sắc xảo hơn, chữ in đằng sau loa Sub rõ – đậm – sắc nét, bộ kia bề ngoài 95% có dán tem Made in China nhìn mới đẹp nhưng chữ in phía sau loa Sub mờ - không sắc xảo, Pro này nói là do loa này có 2 dòng, mình mua bộ 85% (pro này nói là dòng đầu) giá 5,2 triệu.

Khi thử loa ở tiệm mở Volume nhỏ, chủ yếu mình nghe tiếng sắc xảo là được. Pro này nói cho thử thoải mái ở tiệm nhưng về nhà không bảo hành vì có nhiều người cắm lộn điện 220V cháy rồi lại kêu bảo hành. Mình ok vì nghĩ hàng đẳng cấp.

Trưa hôm sau về cắm thử nghe nhạc, mới đầu nghe vài bài của Cẩm Ly và Lệ Quyên (mình thích nghe giọng 2 ca sĩ này – sở thích riêng thôi).

Sau đó thử nghe nhạc quốc tế mở 4/10 Volume vì loa này công suất lớn , mở như thế là đã rất to tiếng bass đập nghe hay, tới bài thứ 3 nghe được 1 chút thì nghe tiếng Bass bị rè rè, xem thử loa Sub thì hỡi ơi cái vành ngoài bị lủng 1 đoạn khoảng 8cm, sàn gạch ở ngay trước loa có bụi đen như muối tiêu, mình vội giảm hết Volume tắt nguồn ngay.

Điện thoại lên hỏi thì Pro nói cũng không biết làm sao, kêu đi ra chợ Nhật Tảo hỏi xem và dán lại.

Mình nói là “Đúng anh nói không bảo hành thì bây giờ tôi cũng không làm gì được anh, nhưng trong bụng tôi rất là tức vì anh nói hàng này là hàng like new (hàng mới xài ít) mà lại bị tình trạng mục loa rồi, thà loa bị đứt hay bị cháy tôi không nói vì đây là chuyện xui xẻo, tôi không bắt đền được anh nhưng tôi rất ấm ứt vì đã bỏ ra số tiền không nhỏ để mua 1 bộ loa đẳng cấp thế mà lại”. Đây là câu nói nguyên văn của tôi với pro ấy.

Thôi thì dại chịu, tôi nói lên diễn đàn để anh em sau này có mê loa hàng hiệu giống tôi khi đi xem phải có kinh nghiệm 1 chút về loa, tránh tiền mất tật mang giống tôi. Thank mọi người đã xem, anh em có thắc mắc xin gọi “ĐT: 0123.55.000.77 – Hiếu” Email: tranquochieu78@yahoo.com.vn

14. ManhChay Thành Viên Kim Cương

Creative Audigy2 Platinum SB0240. Hàng like new (gồm card + CD driver WinXP/Vista, 7). Giá : 500K
    Chuyên Sound card cao cấp hàng brand new, second-hand xách tay từ MỸ về, tất cả hàng

Cho e xin driver Full win con này đi a ^^

15. maymayphuthanh Thành Viên Cấp 1

chúc chủ cửa hàng lúc nào cũng đông khách nhé . buôn may bán đắt

16. nguyen_ttd30 Thành Viên Vip

50. CakeWalk UA-25EX, brand new full box. Giá: 3.600K
    Chuyên Sound card cao cấp hàng brand new, second-hand xách tay từ MỸ về, tất cả hàng

17. trungtruonglove Thành Viên Cấp 4

Card này còn không anh, có driver win7 không anh.

18. nguyen_ttd30 Thành Viên Vip

Còn bro, win 7 xài tốt (32 , 64 bit)

Thanks

19. pirate_of_saigon Thành Viên Cấp 4

đọc mọi cả mắt ếch ra ... 1 topic hoành tá tràng ....up dùm

20. pirate_of_saigon Thành Viên Cấp 4

anh chủ topic ơi. chiều hôm qua em có ghé mua ủng hộ 1 card sound rocketfish 7.1 . nhưng khi đem về thì không tài nào cài driver được.
    em đã thử tải driver trên mạng nhưng vẫn không được. cuối cùng em đã format window và cài lại .....nhưng tình trạng vẫn y chang như vậy.
    tình trạng của nó là : cắm card vào, máy nhận có thiết bị mới, nhưng cài driver thì báo lỗi là không tìm thấy thiệt bị tương thích trong máy.
    - anh có cách nào giải quyết giúp em không ? nếu được em sẽ bù tiền để đổi lại card khác cao cấp hơn, nhưng phải bảo đảm bảo cho em là cài và xài mượt mà nha.
    hồi sáng này có gọi cho anh nhưng ko được.
    Nếu đổi được thì anh gọi lại báo em dùm nha 0934119081 (Tài) ...thank anh
    chúc cửa hàng anh làm ăn phát đạt