Tìm kiếm bài viết theo id

Clip vượt xe tải bị cán chết, các bạn cẩn thận nhé

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi jimmyquynguyen85, 7/5/14.

ID Topic : 7339414
Ngày đăng:
7/5/14 lúc 11:45
  1. giangmai Thành Viên Cấp 6

Chạy ngu thì đành chịu thôi. Cái này là trẻ trâu chắc luôn nè!!

2. sport2k8 Thành Viên Cấp 4

Mình đi trên đường là không bao giờ đi bên hông mấy chiếc xe ben,xe tải,xe bus
    Đủ rộng mới vượt chứ ngang ngang là không dám

3. arc2011 Thành Viên Bạch Kim

tại thanh niên thôi bác. trường hợp này thanh niên chạy vượt nhưng chưa dứt khoát. đáng lẽ phải trả số về số 3 và xích vô 1 xíu. bác để ý giữa xe tải và khoảng cách khi thanh niên té vẫn còn 1 khoảng rất lớn. nếu đã là dân chạy xe lách phải biết canh khoảng cách và lượng dc tình hình. dù gì chuyện cũng qua mong 2 anh yên nghỉ bình yên........

4. langtumenhac Thành Viên Cấp 4

đường xá Vn mình chán quá.không có con lươn phân cách xe lớn và xe nhỏ.Mấy ông lớn lo ăn của dân ko mà

5. LyCuCu Thành Viên Vàng

cái này nhiều khi cũng ko phải lỗi của xe ben hoàn đâu bạn ơi ! xe ben xi nhan vào và cũng chuyển làn + giảm tốc độ từ từ , xe ben vào sát lề + bản tính xấu của người VN là không thích nhường đường nhau + thích ráng cho xe vượt lên + tay lái yếu xụp ụ đất và tự chui vào bánh xe tải ! trường hợp như trên là té trước mũi xe ben thì coi như thua có thánh cũng không thắng kịp vì thật sự tài xế xe ben không thể nào thấy được do xe quá cao !
    cái này cảnh báo cho những người có cái tính không biết nhường nhịn nè ! cứ khoái lấn lên cho bằng được ! tui đi xe cũng thấy nhiều người có tính đó lắm . ví dụ như khi tui qua đường và tui đã qua được 2/3 đường thì những người đi thẳng đáng lẽ họ nên tránh ra phía ngược lại nhưng họ ko chịu và cứ ráng vượt lên phía tui qua đường !

6. hieuhuu16 Thành Viên Cấp 1

chia buồn với người đã chết, chia buồn với đường sá giao thông ở vn tệ hại

7. sqhsqh Thành Viên Cấp 4

- các bác để ý trong sát đường có người đứng mặc áo trắng k,e nghĩ chắc xe ben xi nhan vô rước người đó
    - nói chung cái này do số xe máy quá nhọ bị vũng sình nên die chứ k có chắc vượt an toàn

8. White_Black Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

- Coi thấy sợ luôn,đúng là đời người ngắn ngủi!Tan nát 1 gia đình...

9. VIP SIM Banned

Ớn quá ... ngày nào em cũng đi xa lộ ... hixhix ...

10. nicholas_1083 Thành Viên Kim Cương

thật ra thì thằng xe tải sai nha mấy bác, chẳng qua thằng xe máy chạy ngu cộng xui nên die. các bác chú ý ngay từ giây đầu tiên đã thấy trước xe tải có một xe tải khác, và bên phải là một hàng xe nối dài. Thằng xe tải xi nhan để " vượt phải " chiếc xe tải phía trên ( không thể vượt trái vì hàng xe nối dài ) chứ không phải tấp vô lề. Và điều quan trọng là thằng xe tải đã vi phạm lỗi vượt phải ở vạch liền chứ không phải vạch đứt đoạn. thằng xe máy chạy ngu cộng xui nên chia bùn.

11. dudi Thành Viên Vàng

Xe tải sai! Còn xe máy thì xui! Thành kính phân ưu

12. tcct1985 The Best Saler Of 5giay

Coi mà kinh vl,đúng là tới số chết thì ko thể nào thoát khỏi lưỡi hái của tử thần...

13. 1 ngày 30 ng chết vì tngt mà

14. anh_kho_tinh85 Thành Viên Cấp 1

có thể xe tải sắp quẹo phải nên xi nhan trước.

15. chu_Thoong Thành Viên Cấp 2

mình thấy cái video này hum qua lận, nhưng ở topic này
    http://www.5giay.vn/chuyen-tro/7338995-loi-tai-ai-trong-tinh-huong-nay.html
    mình thấy hơi ghê nên ko bình luận.
    nhưng thấy bạn nói xe ben sai nên mình có chút ý kiến:

bạn để ý kỹ đi, xe ben vừa bật signal thì có xe tải vượt trái nó liền
    ==>> như vậy thì không thể nói là xe ben vượt phải vì rõ ràng là nó giảm tốc độ rồi.

điều thứ 2 là: cho dù là vạch liền, nhưng ko có dải phân cách thì xe lớn vẫn được phép tấp vô lề nha bạn.
    nếu bạn cho rằng ko được chạy qua vạch liền như vậy thì khi có hàng để ở trong lề, ko lẽ khi đậu xe phải đậu cheo leo ngoài đường sao?

Xe ben đã có tín hiệu tấp vô lề, xe máy còn vượt phải thì rõ ràng là sai và ngu nên die.

tai nạn thì ko có gì vui nên mình ko nói nhìu.
    nhưng hoàn toàn đồng ý với bạn LyCuCu: do tâm lý hiếu thắng, ko nhường nhịn khi đi đường nên xảy ra tai nạn.

nếu mình là tài xế xe hơi chạy sau, mình sẽ xin sđt của tài xế xe ben và gửi đoạn phim trên để giúp đỡ tài xế xe ben.
    Vì tai nạn này có thể chết người, tài xế xe ben có thể bị truy tố ra tòa.

16. jimmyquynguyen85 Chuyên Bán Trái Vanilla

Em cũng như bác, nhất là mấy chiếc xe bus, xe tải Clip vượt xe tải bị cán chết, các bạn cẩn thận nhé

17. longuyen Thành Viên Bạch Kim

Nếu ko có vũng xình đó thì 2 người đó đa ko chết

18. gio555 Thành Viên Kim Cương

mình vẫn thấy mấy xe lớn hay vượt sang làn đường xe nhỏ lắm ,nhiều khi đang chạy xe lớn vượt vào làm mình hết hồn .nhất là mấy bác xe But đó.qua clip này mình luôn phải cẩn thận khi lưu thông trên đường.để đừng ai làm khổ ai hết...thật đau lòng