Tìm kiếm bài viết theo id

Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoangkhiem36, 16/8/15.

ID Topic : 8156103
Ngày đăng:
16/8/15 lúc 08:44
  1. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    13
    Chào ae
    Mình bị xoang lâu năm rôi,trước làm Cơ Khí ,thời bao cấp môi trường làm việc quá ô nhiễm nên dính bệnh viêm đa xoang cũng gần mấy chục năm nay rồi ,trước dùng thuốc tây ,chọc xoang ,,,, nhiều trò sau phải nghỉ nghề CK mới đở ,nay nghe nói có cây Giao dùng xông mũi trị xoang hiệu quả lắm tuy nhiên mủ nó khá độc nếu văng vào mắt có thể bị mù
    Ae 5s ai biết chổ bán cây Giao tươi mua về trồng để lấy nhựa trị xoang thì chỉ dùm
    Với cho hỏi có ai đã dùng qua cây Giao để trị xoang chưa ,xin cho ý kiến ,có công dụng tốt không và khi điều trị bằng cây Giao có kiêng cử gì không ?
    Thân mến

2. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

Dung cj và ae 5s có biết không chỉ dùm mình nhé?
    Thân mến

3. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

cám ơn bạn cho ý kiến
    Thân mến

4. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

nhức đầu ,khó ngủ,mệt mỏi ,nặng đầu,nghẹt mũi luân phiên,khi bên trái,khi bên phải ...
    Bạn đièu trị như thế nào mà hết đến 90% vậy

5. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Cây này thì chưa nghe! Có 1 topic trong 5s gần 8 năm nay bán thuốc trị xoang gia truyền, bạn rà thử đi.

Viên mũi: BS Mỹ đã hướng dẫn dungcj thế này:
    Lấy 1 ca nước ấm trên 37 độ, pha vào ấy 1 muổng cafe muối (làm sao cho mặn gần bằng nước biển, tùy khả năng chịu của mỗi người), đổ vào lòng bàn tay rồi hít vào mũi, nước sẽ tự động ọc ra miệng (coi chừng vào phổi, vụ này hiếm) nặng thì sáng chiều, nhẹ thì chỉ cần buổi sáng, 1 tuần sau không bớt con bạn luôn. Làm như thế chừng nào thấy hết thì thôi, tất nhiên tai mũi họng ở môi trường nóng ẩm, dơ bẩn, mưa nhiều như ở VN thì cứ lai rai nhưng bạn gần như ko phải uống thuốc nữa, giảm được 85% về tai mũi họng và mắt.

Đau mắt: Vào dịch đau mắt, sáng chiều lấy nước muối giống như trên rửa mắt, 100% dù cho bạn nhìn vào mắt người khác đang bị đau mắt bạn cũng ko bị đau.... Còn đã đau rồi thì cũng rửa như trên sẽ nhanh hết, khỏi cần thuốc.

Giới trẻ bây giờ lạm dụng thuốc chứ xưa toàn chơi muối, lá cây, vỏ trái cây.... Tiêu chảy thì vỏ trái măng cụt, đọt ổi nhai vào ruột quéo luôn, nhai nhiều khỏi ị được, đâu cần thuốc.

Lá chanh, lá bưởi, hoa bưởi, cây xả, vỏ bưởi, vỏ cam, vỏ quí, vỏ chanh... làm mướt tóc, mọc tóc, thơm tóc, chống muỗi, chống cảm, ăn với gà, hầm gà, bò..... đủ thứ

Mấy ông, bà khác tới nhà mua hàng sẵn đang vui vẻ! còn được khuyến mãi, tẩy mụn ruồi, mụn cóc 30 giây miễn phí, trong BOX này đã tẩy cho ai chưa ta?

Chỉnh sửa cuối: 16/8/15
  6. LG - life's good Thành Viên Cấp 6

up học hỏi kinh nghiệm, ở SG 10ng hết 8 ng bị xoang rồi

7. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

cám ơn Dũng và các ae góp ý ,mình đã dùng nhiều cách nhủng chỉ tạm bớt 1 thời gian ngắn thôi ,có lần oải quá ra vũng tàu đi đánh cá với ng bạn ,lạ kỳ thay chẳng uống viên thuốc nào mà xoang hết nhức luôn ,có lẻ môi trường sống (nước muối biển,ít ô nhiễm do khói xe cộ ,bụi đường:ngoài biển mà )
    đi vê sg 1 thởi gian lại bị lại,hi chẳng lẻ suốt đời đi đánh cá ,hi
    ae nào biết chổ nào trông hay mang tử quê về cho mình biết sdt để liên lạc mua về trông để dùng ,hi
    Thân mến

8. taon Thành Viên Cấp 4

9. taon Thành Viên Cấp 4

@dungcj
    "Mấy ông, bà khác tới nhà mua hàng sẵn đang vui vẻ! còn được khuyến mãi, tẩy mụn ruồi, mụn cóc 30 giây miễn phí, trong BOX này đã tẩy cho ai chưa ta?"
    Thế có trị mụn bọc không anh? nếu có để em kiếm mua món hàng giá mềm mềm để được khuyến mãi tẩy mụn he he

10. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

cam on ban Taon cho link
    Than men

11. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Mụn bọc thì tới chỗ cắt nể, bệnh viện hay kiếm lá dâm bụt, giã nhỏ đắp vào là ok
    không ok thì tới dungcj đạp cho 1 phát bể mụn rồi đi về

12. Dominic126 Thành Viên Mới

cây Giao mọc hoang đầy ngoài đường,k cần mua đâu bạn.
    bạn bẻ 1 nhánh về cắm xuống đất là nó lên cây.
    cây này họ xương rồng nên dai lắm

13. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

đừng có nghe lời bậy bạ, tôi cũng từng bi viêm xoang, rất là mệt mỏi, trời lạnh là bị, Bv như nhà thứ 2, giờ muốn hết thì phải tuân thủ các điều sau đây!
    1/ biện pháp không đùng thuốc: quan trọng nhất, Có thể trị dứt điểm dc bệnh
    - Tránh xa tiếp xúc yếu tố gây bệnh viêm mũi dị ứng , tắc nghẽn sẽ dẫn đến viêm xoang
    - Giữ ấm khi trời lạnh
    - uống nhiều nước, sẽ làm lỏng đàm nhớt, dễ hỷ ra, >>> ko gây tắc nghẽn
    - Hỷ mũi đúng cách: ! bên bịt, 1 bên hỷ, lực sẽ dồn vào 1 bên
    - Xúc rửa mũi bằng dd muối sinh lý mua ở thuốc tây
    - Tâp thể dục, nâng cao sức đề kháng ( từ lúc tôi chơi thể thao thì hết luôn)

2/ Dùng thuốc: chỉ trị dc triệu chứng, ko trị dứt điểm dc >>> vì khi có tắc nghẽn sẽ tái phát bệnh
    - Kháng sinh: trị ram dương, kỵ phí, hiếu khí.
    - kháng viêm: giảm triệu chứng, giảm ứ đọng, giảm tắc nghẽn >>> cải thiện bệnh
    - kháng histamin ( cái này thấy thuốc hay cho nhất) : giảm ngứa, giảm tiết dịch, ... quan trọng là gây buồn ngủ, sẽ giúp ta ngủ 1 giấc, xem như nghỉ ngơi, dây sẽ thấy khỏe hơn

14. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Đó ra do khí hậu và nước muối, dân tắm biển hàng ngày ít ai bị viên xoang, chính vì thế mình mới hướng dẫn cho bạn hít nước muối, còn sợ thì mua 100 --> 200 lít nước biển bỏ vào cái thùng phi nhựa, tắm nước thường cho sạch, xong vào phi nước muối ngụp lặn y như tắm biển, tháng sau hết viên xoang. Ship nước biển từ Vũng Tầu về SG rẻ rề à! Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ?

Tất cả các hướng dẫn trên là bậy bạ và chỉ có bạn hướng dẫn là đúng à?
    Trước khi nói phải ngó qua ngó lại và phải uốn lưỡi 7 lần nhé!

15. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

trước khi nói cũng phải uốn lưỡi nha bạn, mình ko nói tất ca cac ban noi là bậy, mà mình nên tim cách chính thống chữa, ko nên nghe lấy mấy cây Giao gì đó, vì hồi đó mình cũng đã từng làm.

Mình nói chủ topic về cây giao chữa bệnh xoang, chứ ko bảo các bạn noi bậy, đọc kỹ mà phán nhé.

hoangkhiem36 thích bài này.
  16. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

mình ko nói b nói bậy, đừng có nghe lời Dungcj phán mà tội mình.
    Ý mình nói là về các biện pháp dân gian, có cái đúng, cái sai, chủ topic ko nên nghe nhưng điều bậy bạ, tức là phải kiểm duyệt lại, chứ ko bảo các bạn chỉ bậy, mỗi người điều có kinh nghiệm hơn cả.
    Mình chỉ viết lại 1 cách hệ thống cho bạn ấy thôi.

17. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

Cám ơn ae nhiệt tinh chỉ dẫn dù được hay không cũng ghi nhận công sức đóng góp của ae ,đã gọi nhau là ae thì cư xử nhau chân tình ,đừng chém gió,kê nhau làm gì cho cục tức nó phát triển
    Vì mục đich chuyện trò của diễn đàn là san sẻ ,chia sẻ để học hỏi kinh nghiệm của nhau mà cùng phát triển ,anh không thể sinh ra đã tài giỏi nếu không học tập,chịu khó học hỏi không ngừng và đặc biệt là ngưng chém gió làm mất hòa khí ae 5s
    Đôi dòng tâm sự chân thành và lời tri ân đóng góp của ae
    Thân mến

18. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

Trước khi nói mình xin thưa, mình hiện là bs mới ra trường, mình hoc bs đa khoa,có thể am hiểu cơ bản về nội, ngoại,sản, nhi, nhiễm và cũng từng học về TMH, về cơ bản cũng biết 1 ít nhưng không nhiều! Mình có vài lời chia sẽ thật lòng những gì mình học được với bạn!

Cách của bạn là 1 BS chỉ lại, nhưng mình thấy không đúng ở thời điểm hiện tại. Sai ở chỗ này:
    1/ 1 ca nước bỏ 1 muỗng muối : nó sẽ ko chắc ra nước muối sinh lý 0.9%, nếu bạn bỏ NaCl>0.9% thì sẽ tạo ra dd ưu trương, nó sẽ hút nước từ tế bào niệm mạc mũi, gây tổn thương tế bảo, gây tăng viêm, tăng bong tróc, tăng bít tắc>>> làm nặng thêm bệnh

Nếu bạn bỏ muối NaCl <0.9% thì tạo dd nhược trương, lúc đó tb niêm mạc mũi sẽ hút nước vào, phòng to, nhiều sẽ gây vỡ TB >>> tôn thương tb >>> tăng viêm , tăng tắc nghẽn >>> cũng làm nặng thêm bệnh.

Cách khắc phục là bạn nên mua dd nước muối sinh lý 0.9% ở thuốc tây, đúng nồng độ mà vô khuẩn nữa, lúc đó việc rửa mũi sẽ hiệu quả hơn.

2/ Có dụng cụ rửa mũi sạch ở tiêm thuốc, ko nên dùng tay, vì tay là nơi dơ bẩn, có thể gây bội nhiễm vi trùng

Mình mới ra trường, chưa co kn nhưng đã dc thầy tự xưng là bách khoa về TMH ở BV
    Nhi Đồng 1 dạy, mình chia sẽ cho bạn. Thật ra về TMH có nhiều điều rất hay nữa, mình ko thể viết ra hết dc. Mình chỉ giúp dc 1 vài góp y chung chung, còn muốn biết thêm thì chỉ co gặp nc mới chia sẽ nhiều được.

19. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

cảm ơn lời chia sẻ chân tình của bạn
    Mình lập topic này là vì mình và các ae khác đã bị VX,có cơ hội tìm hiểu kinh nghiệm của ae 5s để trị bệnh cũng như làm giảm những triệu chứng khó chịu của VX để học hành và làm việc hiệu quả
    Thân mến

20. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

ok thanks bạn!
    Mình làm vụ này 10 mấy năm nay rồi, ok lắm, tùy theo từng người và pha nước muối theo cảm tính, mình thấy lạt hơn nước biển 1 chút là ok --> vì tính kỹ như bạn thì cũng khó, nước biển cũng mặn và khi mình tắm nhiều tự dưng không bị viêm mũi --> khi bay hơi nước biển nôm na nó thành muối, và khi làm ngược làm thì thành nước biển.

Bởi khi thông xoang thấy ông kia cũng bơm nước muối vào rửa xoang, chẳng ăn thua gì vì lâu lâu mới làm và mỗi lầm làm đau và chảy máu luôn, chờ lâu pà cố

Túm lại: Vụ này nhỏ thuốc thông mũi --> hít nước muối --> mua máy xông, xông thuốc là ok

Xưa vào TMH tốn nhiều tiền và quá nhiều công sức... hết thuốc lại tái bệnh, chán nảm và cuối cùng 10 mấy năm nay dùng nước muối mỗi khi bị dị ứng lại... chia tay TMH từ dạo ấy --> người khỏe ra và không bao giờ nghẹt mũi, sổ mũi, chỉ khi nào bị viêm họng mới tái lại vì hút thuốc và uống bia

dungcj biết BS Hùng trưởng khoa, BS Bông, BS Hòa Giám Đốc, BS dung Giám Đốc.... 1 đống bà sơ... vào riết ai cũng nhớ mặt luôn. Phải nói bệnh Viện VN chẳng trị dứt 1 bệnh nào, trị từ bệnh còn nhẹ, trị riết thành bệnh nặng luôn

Bữa đó do dungcj kinh ngiệm nên không bị mổ nhầm bên phải, khi cần mổ bên trái, vì thấy họ bôi thuốc sát khuẩn và đâm kim chích thuốc tê bên phải là mình biết họ mổ nhầm rồi... pó tay BS trưởng khoa luôn, chắc coi ngược phim