Tìm kiếm bài viết theo id

Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hoangkhiem36, 16/8/15.

ID Topic : 8156103
Ngày đăng:
16/8/15 lúc 08:44
  1. rayonkhanh Thành Viên Cấp 4

mình trích of 1 cmt, thật ra lúc tl mình ko hề đọc các cmt trước, chỉ biết TL cho chủ topic thôi, ko ngờ nhìu bạn lại hiểu lầm nên mình giải thix rồi mới đọc cmt của các bạn.
    Mình cũng ko bảo các bạn sai mà chỉ giải thix thêm 1 số ý thôi.
    Dù sao cũng qua rồi, ae hiểu lầm thì bỏ qua hết, vì đánh chữ trên này nhiều khi ko thể hiện hết nội dung câu chuyện, người ta nói chỉ chiếm 7% , giọng điệu 23% và 70% là body language! Vậy nên 7% đó khiến chúng ta hiểu lầm nhau nên thôi xí xóa hết.
    Thân chào ae !

2. taon Thành Viên Cấp 4

Hic nghe anh nói em chạy mất dép thui, anh đạp 1 phát cái mụn thì bể, còn cái mặt chắc cũng nát bét luôn quá hu hu. Em chã, em chã...dám hi hi

3. ngocchucspk07 Thành Viên Cấp 1

ở bình thuận nhiều lắm bạn, ở quê mình cũng có mà ít

4. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

ở gần thành phố thì ghé lụm rồi ,Bình Thuận xa quá,hi

5. quyenbi Thành Viên Cấp 4

nha tui co 1 cay cao chung 1m6
    bro can thi toi lay bua nay duoc o ?
    lh 0908033540
    o khu vuc GO MAY binh tan

6. béo phệ Thành Viên Cấp 5

trước có nhỏ bạn nó bị cái hút cây gì đó hết mà quên tên rồi, băm lá ra cuốn thành điếu thuốc @@
    bữa thì em bị y hệt triệu chứng viêm xoang, nghẹt mũi, nhức 2 cánh, người mệt mỏi bần thần. sáng dậy đầy ứ 2 mũi. Cuối cùng đi nhổ 2 cái răng "ngu" mọc ở 2 bên vị trí răng 6,7 thì hết Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ?

7. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

Mình củng đang bị xoang, nhưng chỉ nhẹ thôi là nghẹt mũi lien tục. lúc bên nay lúc bên kia, toàn phải thở bằng mồm, phát oãi, củng nghe nói cay giao trị xoang mà em chưa thử, vì nhà em củng có mấy cây đang trồng, cách làm ntn các bác chỉ em với

8. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

cam on anh chi em ung ho ,gop y kien ,chi dan kinh nghiem
    Than men

9. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

nhờ sư phụ cho cây giao ,về trồng chữa thử rồi cho ae biết kết quả
    Thân mến

10. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Về núi khí hậu ngon mà vẫn bị xoang à?

11. kiyoshy Thành Viên Kim Cương

em bị từ lúc ở sg đó bác, lúc ở nhà thì k bị j, vô sg bụi bặm làm bị xoang, haizz

12. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

ra biển bảo đảm bởt nhức liền nhủng lại viêm màng túi vì không tiền

13. joh.le Thành Viên Cấp 5

Cách này đơn giản, tiết kiệm thời gian và chi phí đây, không biết pác thử chưa.

Mua chai nước biển sâu Xisat về xịt mũi vào buổi sáng, trưa, chiều, tối hoặc bất kỳ thời gian nào trong ngày. Mỗi lần xịt mỗi bên mũi khoảng 3-4 nhát cho nước biển đi sâu vào khoang mũi, sau đó khịt ra cho sạch. Làm liên tục vài tháng thì các triệu chứng viêm xoang sẽ từ từ giảm bớt.

Pác search google sẽ ra ngay. Nhà thuốc nào cũng có bán, giá khoảng 22k/chai, xài cả tháng mới hết một chai.

Chỉnh sửa cuối: 11/1/16
  14. LG - life's good Thành Viên Cấp 6

15. AMDProz Thành Viên Cấp 2

1. Bác xịt nước muối, lần em mua 1 lốc 10chai không à, nghiêng một bên và chú ý nhỏ nhiều giọt cho chảy từ mũi này và ra bằng mũi kia, xỉ nhẹ ra cho hết sạch và làm khô khoang mũi, cảm thấy thở thông thoáng rồi thì ngưng. (một lát thì mũi sẽ tự thông thoáng)
    Làm nhiều ngày, tầm 1 tuần là thấy đỡ dần.
    2. Kết hợp như trên và đi tập Gym, không có tiền đi Gym thì anh em mình chạy bộ và hít đất.
    3. Mỗi ngày uống 1 viên kháng Histamin.
    (Bị nặng thì quất cho mũi khỏi nghẹt, lệch vách ngăn mũi)
    4. Ra đường đeo khẩu trang, giữ ấm cổ, trán.
    5. Uống nhiều nước, nước chanh, cam... tăng đề kháng lên.
    Lưu ý quan trọng:
    Thường AE bị nghẹt ban đêm, chịu khó dậy chạy nhảy hít đất đủ kiểu để làm ấm người lên nhé, người ấm lên sẽ làm cho mũi hết nghẹt dần và xỉ ra được cục đàm lỏng, khi đó mới đi xịt nước muối sẽ đc thông dễ dàng hơn...
    Nghẹt bên mũi nào thì nằm ngược lại, một lúc sau vách mũi bị lệch vách ngăn sẽ thông nhẹ, lập tức nằm ngữa ra một chút rồi ngồi dậy đi xỉ mũi và nhỏ muối.
    6. Phương pháp này là tuyệt chiêu cuối cùng, hiệu quả chống nghẹt mũi tức thì nhưng về lâu dài thì khá là nguy hại nên tạm thời chưa dám chia sẻ...(thằng bạn làm Tiến Sĩ TMH bên Nhật nó chỉ nhưng cũng kèm theo lời hù dọa ghê gớm)
    Kinh nghiệm của người bị hành 15 năm chia sẻ.. (nay đã bớt 80% nhờ bán mạng cho chiêu thứ 6, do nặng quá nên mới phải chơi tới cỡ này hic hic..) !

Chỉnh sửa cuối: 12/1/16
    hoangkhiem36 thích bài này.
  16. hoangkhiem36 Thành Viên Kim Cương

cám ơn hiền đệ quan tâm chỉ dẫn ,khỏe rồi do cày quá yếu
    Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ?Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ? - 1Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ? - 2Có ai biết chổ bán cây Giao trị xoang ? - 3

AMDProz thích bài này.