Tìm kiếm bài viết theo id

Có ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như "Sức sống mới" ko

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tuanbom, 15/7/11.

ID Topic : 3535401
Ngày đăng:
15/7/11 lúc 11:44
  1. tuanbom Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    13
    Sau khi "Sức sống mới" kết thúc, em thấy chẳng có chương trình giải trí nào hay dạng như thế nữa. Hình như trên truyền hình hiện nay chủ yếu khởi chiếu các bộ phim với các chương trình ca nhạc chứ chương trình kiểu chăm sóc sắc đẹp, hướng dẫn trang điểm...dành cho chị em phụ nữ hơi ít thì phải. Có chị em nào có biết chương trình nào pm giúp em nhé! Em đi làm cả ngày ko thời gian theo dõi hết các chương trình nên cũng ko biết có chương trình nào ko.Có ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko
    Có ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko - 1

2. funny_hn Thành Viên Cấp 2

"Sống khỏe" phát trên K+

3. xuka2004 Thành Viên Mới

Là chương trình gì vậy? Nhà cũng xài K+ nhưng sao chưa nghe chương trình này:tire:Có ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko

4. funny_hn Thành Viên Cấp 2

Bác chưa biết thì tham khảo thêm phần giới thiệu tại đây nhé!
    Mỗi sáng Chủ Nhật hàng tuần, hãy dành riêng cho mình 20 phút để cập nhật những thông tin mới nhất và hữu ích nhất về cách chăm sóc sức khỏe với các chuyên gia hàng đầu trên thế giới qua chương trình truyền hình “Sống khỏe” phát sóng trên kênh K+PC từ ngày 17/7/2011.

Cuộc sống hiện đại khiến con người cuốn theo công việc và những bận rộn hàng ngày mà quên đi việc chăm sóc sức khỏe cho chính bản thân mình. Quá nhiều thông tin trên các phương tiện truyền thông cũng có thể khiến bạn băn khoăn không biết áp dụng điều gì.

“Sống khỏe” (In good shape) là chương trình truyền hình về sức khỏe do kênh truyền hình DW của Đức sản xuất. Cùng với nền công nghiệp tiên tiến, Đức là đất nước có mức sống cao với những tiêu chuẩn chăm sóc sức khỏe con người hàng đầu thế giới. Chính vì thế, bạn có thể cập nhật những thông tin mới nhất về các liệu pháp trị bệnh tiên tiến, những cách thức chăm sóc sức khỏe cho bản thân và gia đình hiệu quả qua những tư vấn cụ thể trong chương trình. Với thời lượng 20 phút mỗi chương trình, “Sống khỏe” mang đến cho khán giả năm nội dung bổ ích: Kiến thức y học, Liệu pháp điều trị mới, Thông tin Dinh dưỡng, Sống khỏe và Thư giãn.

Những kiến thức y học bổ ích

Khi mà con người tác động đến môi trường ngày một nhiều và những phản ứng sinh học thường liên tục diễn ra, bệnh tật có nguy cơ xảy ra với bất cứ ai. Cuộc sống hiện đại ngày nay có thể sản sinh ra nhiều căn bệnh kỳ quái mà không phải dễ dàng người bệnh có thể nhận diện ra nó. Mỗi loại bệnh sẽ có những biểu hiện hay triệu chứng bất thường. Chuyên mục Kiến thức y học sẽ giúp bệnh cập nhật những thông tin mới nhất về các căn bệnh mới và cách nhận biết nó qua những dấu hiệu ban đầu để bạn có thể kịp thời chữa bệnh. Đôi khi chỉ một nốt ban đỏ lì lợm xuất hiện bất thường hay chứng ngủ gà cũng có thể là biểu hiện của một loại bệnh mà bạn không hề biết.

Những liệu pháp điều trị mới

Không dừng lại đó, chương trình sẽ giúp bạn cách giải quyết các vấn đề về bệnh tật. Bạn có thể tìm thấy những thông tin hữu ích về các liệu pháp điều trị mới cho những căn bệnh cũ hoặc y học chưa có cách cứu chữa trước đây. Thú vị hơn nữa, chuyên mục này sẽ giới thiệu những liệu pháp điều trị sử dụng các loại thuốc có nguồn gốc thiên nhiên chữa bệnh hay áp dụng các sản phẩm tự nhiên để bạn có một sức khỏe dẻo dai.

Thông tin dinh dưỡng

Ai cũng biết rằng, để khỏe mạnh chúng ta cần phải có một chế độ dinh dưỡng hợp lý. Không phải chế độ ăn kiêng nào cũng có thể áp dụng cho bất cứ ai. Không phải loại thực phẩm nào cũng tốt cho tất cả mọi người. Không phải ai cũng có thể ăn với khẩu phần chung. Mỗi người đều có một nhu cầu dinh dưỡng riêng để duy trì sức khỏe. Có những loại thực phẩm tưởng chừng vô ích nhưng khoa học lại chứng minh được có lợi cho nhiều người. Tất cả những kiến thức trong chuyên mục Thông tin dinh dưỡng sẽ giúp bạn nắm bắt được những điều thú vị về chế độ dinh dưỡng cho bạn và người thân trong gia đình.

(Theo Hà Phương - Vietnamnet )
    http://kplus.com.vn/Default.aspx?Page=news_detail&NewsID=40

5. xuka2004 Thành Viên Mới

Vậy ah. Để chủ nhật này xem thử

6. xuka2004 Thành Viên Mới

Mình thích vào bếp với những người nổi tiếng Có ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko

7. tuanbom Thành Viên Mới

Hống bít mà cũng nói. Chào thua bác nàyCó ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko

8. dothanhphat2 Thành Viên Cấp 5

SCTV13 kênh phụ nữ và gia đình

9. xuka2004 Thành Viên Mới

Có chuwong trình gì hay trong đó ko bác? Hay toàn mấy kênh quảng cáo, shopping thì xỉu mấtCó ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko

10. canh dong chet Thành Viên Chưa Kích Hoạt

chương trình nào có khoe cột cờ sg nhiều là được Có ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko

11. funny_hn Thành Viên Cấp 2

ko đỡ đcCó ai biết có chương trình truyền hình nào dành cho phụ nữ dạng như Sức sống mới ko - 1

12. tuanbom Thành Viên Mới

Cuối tuần có kế hoạch gì ko các bác?

13. htnguyen2111 Thành Viên Cấp 2

Ủa mà sao cái SSM kết thúc vậy mọi người, thấy cái này cũng hay mà.