Tìm kiếm bài viết theo id

Có ai biết công an phạt gì ở Hầm Thủ Thiêm

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tle22, 26/10/14.

ID Topic : 7568618
Ngày đăng:
26/10/14 lúc 10:47
  1. tle22 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    9
    Mình thường hay di chuyển qua hầm Thủ Thiêm , thấy công an thường đứng ngay trạm thu phí bên phía Q2 , vừa từ hầm phía Q1 qua là gặp ngay, mấy ảnh thường hay đứng buổi trưa.
    Mình thấy lúc nào cũng có người bị phạt chỗ đó mà không biết bị lỗi gì để biết mà tránh. Lúc đầu tưởng là do vào hầm không bật đèn nhưng không phải vì ra khỏi hầm là tắt đèn rồi .
    Ai biết vui lòng chỉ giúp là bị lỗi gì ? Thanks all

2. Thành Viên Lạ Thành Viên Hột Xoàn ®

Đi vào làn đường oto và không bật đèn

3. Nick Carter Thành Viên Bạch Kim

lỗi k bật đèn....

4. nh0xhieu_sg Thành Viên Kim Cương

đứng ngay trạm thu phí thì chắc k bắt đèn đâu,tại đứng ngay đó k thấy dc cổng hầm thì làm sao bắt dc,e nghĩ chắc bắt máy lỗi thông thường như mũ thôi,đứng ngay đó bắt thì k còn lối thoát :beauty:

5. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Thật đúng là không có lối thoát với mấy anh mà ...

6. tle22 Thành Viên Mới

Không đâu bác, 2 làn riêng biệt mà, mấy ảnh đứng làn xe máy , làn đó chỉ xe máy chạy thôi, muốn lấn lane cũng không thể lấn.
    Chỗ đó là khúc cong, ra khỏi hầm là sáng trưng nên ai cũng tắt ngay , chạy chừng 200m mới đến chỗ mấy ảnh đứng. Mình thấy mấy người bị phạt có đội mũ hết.
    Đúng là lỡ có bị bắt thì cũng không có lối để mà thoát, mỗi lần thấy mấy ảnh đứng mà run

7. thichgirlxinh Banned

đứng đó thu tiền hụi chết mà.

8. engineerit Thành Viên Cấp 4

haizzz. trước khi vào hầm bác chú ý sẽ thấy. có 1 anh ngồi bên đường, cầm cái máy quay phim có hiển thị vận tốc. ai chạy mà ảnh thấy ghét là ảnh cho lên truyền hình liền. thế là phải móc tiền đưa ảnh thôi.

bắn tốc độ lúc chui vô hầm. sang bên kia hầm phía bên trạm thi phí quận 2 sẽ bắt. đi gặp miết.

9. body-shaper Thành Viên Cấp 6

bác này nói chính xác roi đó. Trước khi vô hầm nó để bảng tốc độ giới hạn là bao nhiêu km/h....Mấy pác chạy đúng toc độ và nhớ bật đèn la dc @@

10. VIP SIM Banned

Cái hầm TT hình như lúc tết hay năm ngoái gì nó bị thấm nước phải ko mấy bác ??? Đang đi phía dưới nó mà cái ầm phát là ... ko còn xác về với má luôn ...

11. joh.le Thành Viên Cấp 5

Cảm ơn tất cả các pác đã chia sẻ thông tin. Lên nào, hầm Thủ Thiêm ơi...

12. boy_quay Thành Viên Cấp 1

Mình nghĩ bên trong hầm có camera mấy bác quan sát thấy ai không bật đèn là bắt. Tại có nhiều lúc đi vô trong hầm rùi mình mới bật đèn và chạy trên 60km/1h cũng chưa lần nào bị bắt.

13. manhtrung2712 Thành Viên Cấp 3

- cách hầm 20m bên q1 tầm 9h-11h trưa sẽ có 1 chiếc xe máy dựng bên bồn cỏ, phía trên bồn cỏ là 2 thanh niên cầm máy bắn tốc độ. qua bên trạm thu phí là nó đón đầu. e bị dính ở đây 1 lần rồi.
    - sáng tầm 8-10h, trên đường mai chí thọ, cách ngã 3 mai chí thọ - đồng văn cống 1 cây số, hướng về hầm, có 1 chiếc Innova màu bạt đậu bên đường, 2 người ngồi trong xe bắn tốc độ, cách đó 1 cây là chốt nó bắt.

14. mr Q Thành Viên Mới

xe em công tơ mét đứt kim thì sao ? Có ai biết công an phạt gì ở Hầm Thủ Thiêm

15. vuhoang1088 Thành Viên Cấp 6

-1- là nó kiểm tra trên camerra trong hầm và bắt về lỗi bật đèn xe k đúng quy định, đi wá tốc độ quy định, vượt xe với tốc độ cao trong hầm và vượt gấp dễ gây nguy hiểm, k bật đèn xe.
    -2- là lúc ra khỏi hầm mấy ổng bắt xe k có kính chiếu hậu đúng quy định,
    -3- bắt xe chở đồ cồng kềnh

16. Vitamin4girl Thành Viên Cấp 4

98% là lổi chạy quá tốc độ quy định nhé bạn

Mình k có bị bắt mà bữa bạn gái mình bị bắt và về nhà kể mình nghe là z đó , trước khi vô hầm là nó có máy bắn tốc độ đặt ở đâu đó lén mình cũng k biết , khi qua bên kia hầm là mấy ông đó đón lỏng bắt ai mà chạy quá tốc độ liền ( nghe bạn gái mình kể có cái máy gì đó nó hiện trên màn hình và số km ) , còn vụ nón bảo hiểm hay kính chiếu hậu là rất ít , hầu như ko có đâu , 98% là chạy quá tốc độ và 2% là ko mở đèn.

17. AiBanTuiMua Thành Viên Cấp 4

dạo này trên đường Phạm Văn Đồng các anh cũng canh me dữ lắm,anh em đi nhớ cái đèn xi nhan

18. Bánh Bao Cải Uy tín là trên hết

Không bật đèn + Bắn tốc độ

19. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Tâm lý ai đi qua hầm cũng phải chạy nhanh mà ... có lẽ sợ hầm sập chăng ?

20. khach5giay Thành Viên Cấp 5

E là bắt nó kêu thằng kia chạy qua cho xem hình, xong e cho nó lập biên bản thu cavet luôn! Về cớ mất làm cái mới cho bỏ ghét!