Tìm kiếm bài viết theo id

Có bài thuốc nào chữa được bệnh lẫn, mất trí nhớ tuổi già ko nhỉ???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi hayhaymadao, 19/12/16.

ID Topic : 8699818
Ngày đăng:
19/12/16 lúc 01:10
  1. hayhaymadao Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    10
    Bố mình bị Lẫn gần 5 năm nay, giờ gần như quên hết, con cháu quên, cách ăn uống, tự chăm sóc quên, vệ sinh cá nhân cũng không tự chủ được. Cả nhà thay phiên nhau chăm sóc ông, vất vả đã đành mà nhìn ông thương lắm ạ, Cả nhà có cách nào giúp mình với

0906861118 and hoangkhiem27 like this.
  2. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

bạn nên tham khảo ý kiến của BS Lão Khoa về thuốc Hoạt Huyết Dưỡng Não (tăng lượng máu tuần hoàn ở não) tuy nhiên nên nói rõ về bệnh lý (nếu có của Ba bạn) để BS chẩn đoán vì không loại trừ 1 số thuốc điều trị bệnh mạn tính của người già gây mất trí nhớ tạm thời và bệnh lý của Ba bạn có phù hợp khi sử dụng lâu dài Hoạt Huyết Dưỡng Não ?
    Ngoài ra nên thường xuyên đưa Ba bạn đi tập vât lý trị liệu ,tập đi bộ ,dưỡng sinh : vận động để máu huyết lưu thông sẽ bớt đi nhiều bệnh
    Chúc Ba bạn mau khỏe ,minh mẫn hơn
    Thân mến

ChotNhoRoiQuen and HiepSiSiTinh like this.
  3. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

sau 20 năm nữa hỏi anh 5s thì anh nói đó là cái chi chi vì Anh Chợt Nhớ Rồi Quên mất tiêu drồi ,kakaka

Chỉnh sửa cuối: 19/12/16
  4. loc9000 Thành Viên Cấp 6

cũng khó mà trị lắm, phải cẩn thận đừng để ông ra ngoài đường 1 mình, như ông già vợ mình trước kia bị đi lạc 1 lần, cả nhà đổ xô đi tìm , cũng may là có anh honda ôm tốt bụng chở tìm nhà thì chạy ngang nên mọi người thấy, anh honda ôm nói là ông chỉ nhà tùm lum không tìm được.

5. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Đại ca cho em hỏi là cái nick của đại ca có phải nói lên chứng bệnh mà chủ topic đang hỏi không ??

Nếu phải thì Đại ca có thể cho em mượn 10 chai không ? em đang kẹt quá ????? Kakaka

6. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Bệnh này thua rồi thớt ơi.Nó chỉ có cách hạn chế nhưng phải bắt đầu từ tuổi trẻ thôi.

Noron thần kinh bị tổn thương hoặc bị mất thì làm sao mà tái tạo được.

7. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Bạn hiểu nhầm nghỉa của nick đó rồi, chợt nhớ nợ người ta mượn nhưng lại rồi quên tiền mượn của người ta, bạn mượn tiền đi thì vợ của ổng khong bao giờ quên đâu kakakaka

8. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Theo mình thì nên đi massage đều đặn.

nguoianhyeu thích bài này.
  9. loc9000 Thành Viên Cấp 6

hiepsi chắc về già không bao giờ lẫn đâu hén, nhưng chắc không già nổi đâu vì bị mấy em massage hút hết rồi.

10. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Sống gần mấy em mình thấy hưng phấn hồ hỡi phấn khởi có lẻ vậy nên thấy trong mình trẻ mãi, nhớ lâu và dai dài nắm.

ChotNhoRoiQuen thích bài này.
  11. loc9000 Thành Viên Cấp 6

nguoianhyeu thấy chưa, tui nói có sai đâu, bác ấy nói là không nhớ rõ là có tiền không mà, thật ra là không nhớ là có bao nhiêu tiền bởi vì bà giữ hết rồi, nhưng nếu nguoianhyeu mà hứa rủ đi nhậu thì nhớ dai cực kỳ. kekeke

12. minhkhoi23 Thành Viên Mới

cái này khó nhỉ phải tìm hiểu nguyên nhân! Do tuổi tác hay do bệnh

hoangkhiem27 thích bài này.
  13. loc9000 Thành Viên Cấp 6

đúng là bác này có ưu điểm nhớ dai.

hoangkhiem27 and ChotNhoRoiQuen like this.
  14. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Kì này Bác để hình con mọi viêm cánh nào thế?

15. loc9000 Thành Viên Cấp 6

thổ dân vùng amazon đó bác, tội nghiệp em nó không có áo để mặc.

16. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Khi tuổi già hay trẻ mà ưa bị lãng quên bạn phải cho uống thuốc thường xuyên: ra tiệm thuốc tây nói thuốc chống suy giảm trí nhớ của Pháp là ok, thứ này uống trường kháng chiến.

Khi lớn tuồi bị bệnh này nếu có bênh tim mạch hay huyết áp thì phải có hũ thuốc ghi sáng chiều tối và phải có người cho uống thuốc thường xuyên.... quên quên xúc hai liều gần nhau cực kỳ nguy hại nhé

17. 7800II Thành Viên Kim Cương

Phải chi khi ta lớn tuổi, ta "chọt nhỏ rồi quên" rằng đã chọt, lát sau ta chọt tiếp, lúc đó có lẽ vợ ta rất là mê

HiepSiSiTinh and ChotNhoRoiQuen like this.
  18. hoangkhiem27 Thành Viên Kim Cương

bác í giả bộ quên đó ,thần kinh của bác í cũng mạnh mẽ như con tim thổn thức trước cái đẹp của bác í vậy ,kakaka

Chỉnh sửa cuối: 19/12/16
  19. patetrung Thành Viên Cấp 2

Bác thử mua cái Lohha chọ cụ uống xem sao nhé, cái này chiết suất chủ yếu từ cây thông đất (tác dụng của cây thông đất cho người bị two não mất trí nhớ thì cụ search gu gờ), trước em cũng đi tìm cây này mãi để về sắc cho bố uống mà có bác giới thiệu khỏi tìm mất công mua Lohha cho uống cũng được. Bố em bị teo tiểu não 2 năm: mất thăng bằng, không điều khiển được chân tay, đi lại vận động khó khăn nữa , phải đi tập phục hồi mãi cũng chẳng ăn thua thế mà uống cái Lohha tình hình cải thiện dần giờ thì bố em có thể đi lại bình thường tay chân điều khiển nhanh nhen hơn rất nhiều đặc biệt cụ cũng minh mẫn và ko còn hay quên như trước nữa ạ
    Căn bản là phải kiên trì rồi, tranh thủ thời gian trò chuyện nhiều với cụ nữa

20. alooo Thành Viên Mới

Bà tôi cũng bị, không có thuốc đặc trị đâu bạn