Tìm kiếm bài viết theo id

Có bạn nào biết người ta thu mua bình Ắc Qui Hư Cũ , o Xài , Mất Hơi , Vỡ Nát làm gì

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tam2004, 13/10/12.

ID Topic : 5889224
Ngày đăng:
13/10/12 lúc 11:02
  1. tam2004 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    17
    Mình cũng chưa mở bình Ắc Qui ra coi có gì trong đó . hok bít có đồng hay gì ko ma người ta mua về làm gì vậy ? Bạn nào biết có thể nói ra được ko ? Thấy nghề mua bán Ắc Qui cũng hay ?

: thu mua
  2. tam2004 Thành Viên Cấp 4

chắc chưa ai quan tâm .

3. X-const Thành Viên Kim Cương

mua về rebuilt nó lại rồi bán tiếp chứ làm gì

4. Le Le Thành Viên Kim Cương

người ta lấy chì trong bình ra nấu lại,vỏ bình thì bán mủ..........

5. tam2004 Thành Viên Cấp 4

Ông kia mua bình 9AH 50k ko bít về làm vậy lời bao nhiu vậy bạn . bạn có chỗ nào thu mua chì ko ? làm cái này cũng đc .

6. dexom79 Thành Viên Cấp 2

Chủ thớt cần bán hả? Nhiều không?

7. tam2004 Thành Viên Cấp 4

Có mấy cái mà bán rồi . Đang rảnh nên tìm công việc nào đó làm . Bạn mua hả .

8. quydopro1 Thành Viên Cấp 4

mua về sạc đầy,dán tem bán giá mới Có bạn nào biết người ta thu mua bình Ắc Qui Hư Cũ , o Xài , Mất Hơi , Vỡ Nát làm gì

9. dexom79 Thành Viên Cấp 2

Mình không chuyên vụ này nhưng tưởng chủ thớt có bán lô nào thì koi được mình thử. Vì mình biết chổ thu mua và tái chế, có vài lần đến đây lấy tiền. Có vốn làm cái vụ này ngon lắm đó nhe.

10. sumiaisito Thành Viên Cấp 4

bình ôtô mua thì mua theo ký, cân ký tính tiền, còn mấy cái bình honda nó mua về xúc sạc rồi sắp chì lại. sạc đầy nếu cầm hơi cầm điện thì bán ra, bình otô cũng vậy, cái nào ko phục hồi đc thì bán lại cho các đại lý thu mua về cho công ty lấy chì làm cái mới, đa số tụi nó đều phục chế đc nhưng chỉ sài đc 1 ,2 tháng là hư àh

11. choruby Thành Viên Bạch Kim

mua về cho TNT vào , gắn kíp chế bomb cướp tiệm vàng Có bạn nào biết người ta thu mua bình Ắc Qui Hư Cũ , o Xài , Mất Hơi , Vỡ Nát làm gì

12. Nybabe1708 Thành Viên Cấp 2

mua về tái chế bán lại đó bạn , cũng có thể nếu còn BH ng ta đem vô hãng đổi cái mới luôn , mình làm ở Q.5 chợ Tân Thành nên cũng biết chút ^^

13. tam2004 Thành Viên Cấp 4

Mình phải bỏ công đi thu mua bình ắc qui chứ rồi về mình mổ xẻ nó . Gần nhà mình cũng người làm nhưng mà là lấy đồng .

14. dexom79 Thành Viên Cấp 2

Thực tế có rất nhiều chổ thu mua, sau khi thu mua họ bán lại cho chổ nấu chì, chổ này nấu thành khối rồi xuất khẩu. Mấy thằng này giàu kinh hồn đó bạn.

15. snowflakes89 Thành Viên Kim Cương

còn 1 bình cũ zin của honda ai mua hok Có bạn nào biết người ta thu mua bình Ắc Qui Hư Cũ , o Xài , Mất Hơi , Vỡ Nát làm gì

16. Seller_Q7 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Hình như mua về tái chế lại đem ra An Dương Vương đổi bình đang xài bù tiền hay gì àh.Ông chú mình đem cái bình nouvo 3 bị hư ra đổi cái bình khác bù thêm 100k xài năm mấy vẫn tốt

17. 7800II Thành Viên Kim Cương

mua về tháo ra đóng chì lại để có thể lưu điện tiếp, chắc chắn là ko bằng bình zin rồi nhưng cũng xài đc vài tháng, bán lại cho những người ko đủ điều kiện mua bình mới, bạn cầm cái bình cũ ra đổi lấy bình khác xài đc thì chỉ bù khoảng 50-60k thôi, còn mua hẳn bình mới thì vừa rồi em mới thay cái bình GS cho con JU già hết 285k chưa kể công

18. hackkiskas Thành Viên Cấp 3

còn zin anh mới mua nha.Mua giá cao luônCó bạn nào biết người ta thu mua bình Ắc Qui Hư Cũ , o Xài , Mất Hơi , Vỡ Nát làm gì - 1Có bạn nào biết người ta thu mua bình Ắc Qui Hư Cũ , o Xài , Mất Hơi , Vỡ Nát làm gì - 2Có bạn nào biết người ta thu mua bình Ắc Qui Hư Cũ , o Xài , Mất Hơi , Vỡ Nát làm gì - 3

@chủ thớt : thì về sửa,sạc lại bán tiếp.Trên đường BÌNH LONG bán quá trời,thị trường nó là người nghèo,chỉ có 90k thôi,1 bình bảo hành 3 tháng.

19. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Bình mua về tái chế, sắp lắc lại, cùi quá thì nấu Chì. mấy vụ này ô nhiễm môi trường cực kỳ trầm trọng

Nghề làm bình dễ bị nhiễm độc chì, khi nào thấy hai vai ưa mỏi là chính nó

20. phuong09091975 Thành Viên Cấp 6