Tìm kiếm bài viết theo id

Có bro nào đã mua laptop ở 78 Đồng Nai ?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tuannguyen, 7/11/15.

ID Topic : 8247448
Ngày đăng:
7/11/15 lúc 09:38
  1. tuannguyen Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    18
    Số là mình đang cần mua một con laptop. Xem nát mục Laptop của 5s thì thấy lạ một điều.
    Có rất nhiều mục bán Laptop để tên và địa chỉ cố định cùng số phone khác nhau, nhưng khi mình gọi điện liên lạc đều chỉ về 78 Đồng Nai (phía bên dưới bán Trà sữa). Mình cũng lấy làm lạ, không biết có Bro nào đã mua qua chưa. Cho mình kinh nghiệm với nhé !

2. c2h2 Thành Viên Cấp 2

theo mình thấy bạn nên cẩn thận thì hơn. Vì nếu là nơi bán đàng hoàng ai đi làm vậy.

3. anhhung211085 Thành Viên Cấp 4

có thể nhiều số để quảng cáo,quan trọng ai đi theo chủ thớt biết test máy thôi,đạo cao 1 gang,ma cao 1 trượng.

4. AMDProz Thành Viên Cấp 2

Đạo cao 1 gang xuống tính từ rún hả ta Có bro nào đã mua laptop ở 78 Đồng Nai ? tóm lại là chiêu dụ gà mà thôi, tránh đi là hơn !

5. Quan10Production Thành Viên Cấp 5

Lượm lặt : vozforums-com/showthread.php?t=3843583

6. anpnt Thành Viên Cấp 2

Mình có mua một con Thinkpad X201 ở đây dùng từ giữa năm 2014 đến giờ mà không bị lỗi lầm gì, tem BH còn nguyên y (dù khi mua chỉ BH một tháng theo điều kiện máy)

Ý mình chỗ này theo mình bán hàng cũng ổn. Chiêu đăng nhiều bài kiểu Giết lầm còn hơn bỏ xót, ý là bạn Tìm kiếm kiểu nào trên Gle cũng dẫn về đây.
    Lúc mua máy mình cũng trao đổi nv ở đây vấn đề này, mấy anh em cũng cười mà thôi vì Chủ của họ đang ở một địa chỉ khác.
    Vài lời chia sẻ với các bạn.

7. Ninja Rắn Banned

đôi khi là 1 chiêu QC hay là các vệ tinh cho shop này giới thiệu kh ăn %,nhưng nói gì nói take care vẩn tốt hơn,cầm theo 1 bác có kinh là ổn.thà cà phê đãi ae còn hơn cho chúng ăn mà mắc bịnh tức.
    báo cáo hết,chúc bác bằng an sau khi mua máy.

8. gatre38 Thành Viên Kim Cương

Bro đi với người có kinh nghiệm + test kỷ thì yên tâm mang về .

9. tuannguyen Thành Viên Cấp 3

Thankz đã chia sẻ

10. huyrua350 Thành Viên Cấp 1

13/4/2016 : Mình vừa đi đến chỗ này để xem con HP.
    Chỗ đó là quán trà sữa See You Tomorrow. bạn để xe dưới đó và lên lầu 1 , gõ cữa vào phòng để máy, phòng rất nhỏ và chật hẹp, cũng có bàn để các bạn test

Có 2 người bán, 1 ông chú đã lớn tuổi và 1 thanh niên trạc 30 đầu bổ luống 5-5 như Đan Trường thời nguyên thủy =]]
    Ông chú rất nhã nhặn, nói chuyện xưng chú-con rất tình cảm và cũng rất am hiểu kỹ thuật: "con coi con đó ko chú lấy cho con xem" , "con này con mua thì chú bớt con 300 luôn"...
    Còn về thanh niên kia thì mặt cắm laptop hỏi thì trả lời ko thì thôi. Mọi van de đều do chú kia hồi đáp nên mình cũng k nói nhìu về hắn

CUỐI CÙNG MÌNH VẪN KO MUA vì trên web rao 3tr8, tới đó thì mới biet 3tr8 là con siêu cùi, sứt mẽ tùm lum, ngoại hình nát, còn con ngon , đẹp thì tới 4tr5. Mình cũng k bất ngờ về chiêu này vì bị mấy bà bán trái cây sổ 10 ngàn 3 ký chơi quài nên quen rồi =]] Mình nói với ông chú là để con ve nhà suy nghĩ thêm đã, ông chú nói "rồi ok". Và ra về , ko ai tỏ vẻ khó chịu với mình cả

Cái mình KO HÀI LÒNG là shop ko ghi cụ thể và chi tiết ra 3tr8 thì nó sẽ ra sao, còn ngon hơn đẹp hơn thì phải là bao nhiu ,.... trên web luôn. để mọi người biết chuẩn bị tiền và có tính minh bạch, rõ ràng. Làm ăn kiểu bán trong hóc hẻm thế này thì tính minh bạch cực kì quan trọng. và qua lần này thì mình đánh giá chỗ này ko minh bạch lắm

Có đôi lời chia sẽ cùng các bác có dự định mua laptop ở đây

11. hhoanganh Thành Viên Cấp 1

Đặc biệt cái là trên 5s và nhattao có rất nhiều nhân viên (hoặc có thể chỉ có 1 người) rao giá tốt, xong chỉ để lại số điện thoại, lúc điện vào hỏi địa chỉ thì kêu qua đó, hoặc để luôn địa chỉ nhưng địa chỉ không có thật, lúc mình tới ko thấy, điện lại hỏi mới kêu qua đó. Chỗ nầy hình như sau lưng công viên Lê Thị Riêng. Điểm chung là các nick rao thường có ngày tham gia là tháng 7 hay tháng 11 gì đó. Tên nickname thường đặt 3 chữ.

12. hddvn Thành Viên Cấp 2

Mua ở đây 3 cái rồi, giờ định mua cái thứ 4 search địa chỉ ra cái topic này. Nói chung mình ko có gì phàn nàn, có 1 lần mua bị lỗi vẫn đổi đc mà

13. anima++ Thành Viên Cấp 3

Có bro kia post link rồi kìa thay dấu - thành dấu . là vào xem đc