Tìm kiếm bài viết theo id

Có nên mua IP 2G 8Gb ko?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi vitcon308, 6/6/09.

ID Topic : 970596
Ngày đăng:
6/6/09 lúc 12:59
  1. vitcon308 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    16
    Tình hình em là sinh viên nghèo nhưng tấy iphone thix wa' nên ráng cày mua cho dc con iphone.Bay giờ cày dc 6t mua iphone 2g cũ mà thấy tiếc tien cong sức đổ ra quá nên cũng dang lưỡng lự là có nên mua nó ko hay để mua E71 cũ
    Tại nghe nói thag' 7,8 này iphone ra loại moi nên có thể loại cũ này sẽ bi mất giá.Níu mất giá thì tiếc lắm.......
    1.Có nên mua iphone bây giờ ko hay để khi nào thag apple nó ra loại mới rồi hãy mua?Vì em cũng dang cần dt.

2 .là nên mua iphone 2G hay mua E71?Chỉ chọn 1 trong 2 con đó thoy chứ mấy con khác đắt quá ko có tiền mua vs lại em cũng thix 2 con đó nữa
    Bà con đừng khuyên em đừng mua dt nhé.Em đang cần dt để liên lạc Có nên mua IP 2G 8Gb ko?
    Nói chung là Mua con nào 1 trong 2 con đó mà sau này Sẽ ko bi rớt giá thảm hại đó.... thanks bà con nhìu Có nên mua IP 2G 8Gb ko? - 1

2. Mr_Turtle Thành Viên Cấp 1

1 phiú cho e71,ip 2g lâu lắm rồi,g đa số máy dập,máy thuốc kô hờ,đừng phí tiền vô ít nha bro

3. lecongqui Iphone 6s Plus Mỹ giá sỉ!

Em e71 tính ra ngon hơn đó bro. Chơi em đó, không bị phiền phức, mà hiệu quả nữa.

4. haingan9999 Thành Viên Kim Cương

Niếu bác là sinh viên thì mình khuyên bác. Đừng mua Iphone 2G tại vì 2G đã ngừng sản xuất cách đây 1 năm hơn rồi. Nên bây giờ các loại máy trên thì trường điều là những hàng Renew ( Tuốt lại ) nên đẹp ở ngoài mà bên trong thì ko biết. Sui hốt nhầm cái pin chai là khổ. Còn niếu bro là dân có điều kiện Ham công nghệ thì Mua iphone 2G thậm chí 3G cũng ko sao. Còn niếu muốn sài cảm ứng bền, thì sài N5800 . Bền . vừa túi tiền. ko thì E71..vv....

Bạn nên tham khảo Những bài viết này. Trước khi chơi Apple
    Trích"
    Đã có iphone hàng dựng new 100% trên thị trường
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=951174
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=962437 < Thảo Luân IP china >
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=496761 < Tham khảo cách test Iphone >

5. vitcon308 Thành Viên Cấp 3

Còn Ai có ý kiến nào nữa ko?Mình ko bik test ip.....
    đọc bài viết hướng dẫn coi máy cũng ko bik nữa.hên xui ah.Chắc có gì tới đó dem wa bác thailammobile

6. Heogia5388 Thành Viên Bạch Kim

vote cho iphone 2g, đang sài 1 em, bro mua của những thành viên uy tín trên diễn đàn nè thì ko sợ bị thuốc,iphone đời mới ra thì còn phải đợi 1 thời gian sau mới có thể unclock dc, còn sài Xsim thì cũng hên xui thôi
    đừng sài 5800 vì lúc trước đã bán nó để chuyển wa sài iphone, cảm ứng của iphone mượt lắm, còn 5800 thì củ chuổi, chỉ dc 1 cái là dễ sài hơn thui

7. long_tu009 Thành Viên Cấp 3

dạo này sinh viên giàu ghê,ráng cày thêm nữa ip 3G luôn cho sang

8. minhmap2006 Thành Viên Cấp 5

mình xài Nokia, cũng cùi thui, 3 cái cũng đủ xài.
    Còn tiền làm được, mình thường hay cho mẹ hoặc mua gì đó cho gia đình, bx Có nên mua IP 2G 8Gb ko?

9. huacongtu_SJC Thành Viên Cấp 4

đừng mua IP2G, ham rẽ quá bị thuốc thì mất toi cả mấy tháng làm việc cật lực.
    E71, kiểu dáng sang trọng, lịch lãm, vào tinhte hack phone sẽ cài dc nhìu soft hay Có nên mua IP 2G 8Gb ko?.Bro cầm E71 thì ai dám nói bro là sinh viên nghèo đâu Có nên mua IP 2G 8Gb ko? - 1Có nên mua IP 2G 8Gb ko? - 2

10. haingan9999 Thành Viên Kim Cương

Ý nghĩa quá. Có nên mua IP 2G 8Gb ko? - 1

11. becuti111 Thành Viên Cấp 3

Tin đồn thôi bạn à,đến bây giờ đâu ai dám chắc có iphone mới ra đời,và nếu có giá cả tới tay người việt nam là bao nhiêu???Bao lâu mới tới lượt người VN cầm nó?Hãy nhớ đến quá khứ khi 3G ra,lúc đó 2G nằm giá 5.5tr~người ta cứ nghĩ 3G ra iphone 2G sẽ mất giá,nhưng không ngờ 3G gặp khó khăn về unlocked nên người ta đổ xô đi mua 2G làm giá 2G đôn lên 6tr-->7tr.Đến khi 3G unlock soft hoàn toàn thì 2G mới trở về vị trí của nó.
    Như vậy cho dù có hay không có Iphone mới,2G vẫn thế,tiền nào của đó mà,có hay chăng là hàng 3G mới ảnh hưởng,mà đó chỉ là ở VN thôi,chứ bên nước ngoài iphone vẫn 1 giá trong mấy năm đó thôi,không có chuyện tăng giảm chóng mặt như VN,ở VN buôn bán đôn giá thôi
    Nên mình theo 1 phiếu cho Iphone vì công nghệ của nó,hàng Nokia mới là mất giá trầm trọng,điễn hình cái N95 trong 3 tháng từ trên 10tr---->dưới 8tr,tương lai thằng E71 củng xuống giá thôi.Iphone có rớt giá củng không nhiều đâu,an tâm,vì nó quá đỉnh về công nghệ,ít ra nó còn hơn nhiều dòng cảm ứng khác
    Còn về vấn đề mua máy,bạn nên tìm hiểu kỹ về Iphone và cần 1 người rành về Iphone xem máy dùm cho bạn,đã mua máy củ thì vấn đề Pin là chịu thôi,trừ khi mua máy mới pin mới ngon,mà mình đang xài 1 em 2G mua củ lại mà Pin củng trâu bò 3 ngày chứ ít gì
    Một vài góp ý cho bạn

12. vitcon308 Thành Viên Cấp 3

hix Tại iP nó ra thì chắc chắn iphone cũ sẽ rớt giá kể kả 3G mặc dù iphone mới còn phải unlock nữa.nhưng trong thơi gian đó mình bán IP ra thì có ai mua ko?
    Còn E71 Màn hình ko cảm ứng chang bik nữa
    Bà con cho em hỏi về con I900 giữa nó vs Iphone thì mua con nào.Nghe nói I9 soft nhìu lắm.Nhưng màn hình of nó ko hop vs những soft cũ nên ít soft vs lại ss mau rớt giá wa'

13. mrmine612 Thành Viên Cấp 5

iphone đã 3 năm mà rớt giá ko nhìu như cái khác máy đẹp vân giữ dc tầm 6-7t,i900 mới ra cuối năm ngoái 13t năm nay 16gb bán 6t ko ai mua,nếu mún xài cảm ứng thì iphone là trùm xài em này rùi xài 5800,i900 chuối kinh.Còn E71 thì chưa xài chưa bik chắc cũng chuối thui vì thân to mà màn hình nhỏ.Vote cho iphone 1 phiếu

14. mucelago Thành Viên Cấp 3

Tui nghỉ với 6 triệu bạn làm hẳn con 5800 new luôn cho nó khỏe, lý do là :
    - iPhone 2G giờ chỉ có hàng cũ, ngoài ra board lên cũng xuất hiện khá nhiều rồi, trong khi 5800 là hàng mới 100%.
    - Nói về bảo hành thì iPhone 2G bây giờ hên xui chứ không có bảo hành đâu, trong khi mua 5800 thì sẽ đc bảo hành 12 tháng luôn.
    - Về sự hơn kém nhau giữa iPhone và 5800 thì được nói nhiều rồi, nhưng tổng kết lại là 5800 sẽ lợi hơn iPhone. ( cả về hình thức lẫn tính năng ).

Mua thì dễ, bán thì khó, lại dêễ lỗ nặng nên bạn hãy suy nghĩ kỹ trước khi quyết định. Trào lưu iPhone đã gần hết rồi, iphone giờ không còn hot như lúc mới ra nữa.

15. becuti111 Thành Viên Cấp 3

5800 xấu lắm,cầm iphone đẳng cấp hơn nhiều đó bạn,chưa kể tính năng Iphone vượt trội với 35000 app và game trên app store,chơi game 3D,đồ hoạ mạnh hơn thằng 5800,cảm ứng 5800 không nhạy,xài mau chán lắm,không nên mua 5800 sẽ hối hận đó,bán lổ lắm

16. vitcon308 Thành Viên Cấp 3

ẶC Thoy các bác dừng khuyên em mua 5800 huhu.Em sợ con đó quá ah`.Con đó là tất bại of nokia đó .ko mua nhất quyết ko mua 5800.
    bây giờ em chỉ nhắm tới E71,iphone,vs I900 Thoy mấy con còn ko thix lắm mà I900 chắc loại từ vòng đầu rồi.rớt giá......
    chỉ con Iphone vs E71 Có nên mua IP 2G 8Gb ko?( ko bik mua em nào lun mà E71 có lợi thế hơn iphone.lúc trước xài p1i mới bi mất xài Symbian UIQ 3.0 ko bik qua con này cũng Symbian có chán ko nữa

17. dungeasy Thành Viên Cấp 4

đúng bạn nên xài iphone đi bạn , iphone 2G rất khó bung máy , 3G thì dễ , nên bạn cầm xem kĩ vết , trên đây có thành viên uy tín bán đó bạn , còn không bạn có thể mua máy hơi xước tí do người xài chứ đừng tin vào iphone 2G 100% không 1 vết trầy , hàng gì ra vài năm mà không trầy miếng nào , ghê lắm , nhưng iphone là đẳng cấp và công nghệ !

18. thinolenmang Thành Viên Cấp 4

chơi điện thoaị là phải chấp nhận lỗ bạn ơi. các bạn 5s mỗi người mỗi ý khác nhau. ai cũng có những sở thích riêng cua mình. ai nói cũng đúng cả mình không bản luận gì thêm. điện thoại mỗi con đều có cái hay riêng của nó. điều quan trọng là mình vào mình có cảm tình với cái nào thôi. chúc bạn sáng suốt lựa chọn

19. trieuhuynh Thành Viên Cấp 4

Chà, tui ko có kinh nghiệm về máy móc nhưng có thể khuyên bạn như thế này.
    1. Về giá cả, với mức tiền hiện tại thì chắc chắn bạn mua được ip 2g 8gb hoặc E71 cũ rồi.
    2. Cái còn lại là thực sự bạn muốn xài con nào, vì giá một thời gian nữa chắc cũng không có biến động gì quá lớn đối với 2 con này (theo ý kiến của mình). Bạn xài giả dụ cho là 1 năm đi, lúc đó ip 2gb còn cho 3,5 con đi thì bạn mất 1tr cho 1 năm cũng chả là gì nhiều. Nhưng bạn đã có cơ hội sở hữu được con điện thoại như ý mình.
    Ngoài ra, bi giờ bạn có 6tr nhưng ai biết 1 năm nữa bạn sẽ kiếm được số tiền nhiều hơn ntn ? nên bạn đừng lo lắng về vấn đề tiền bạc quá Có nên mua IP 2G 8Gb ko?
    Vậy nhé, chúc mua được điện thoại như ý

20. Super_vip Thành Viên Bạch Kim

E71 đi bro...bro là gà mua IP dẽ bị thuốc lắm,cũng đừng tin vào cái uy tín chủa ng bán luôn