Tìm kiếm bài viết theo id

Có nên mua nhà Tây Ninh

Thảo luận trong 'Linh tinh' bắt đầu bởi HiepSiSiTinh, 26/2/20.

ID Topic : 9455511
Ngày đăng:
26/2/20 lúc 11:29
  1. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Dân VN trừ đám vượt biên ở thế kỷ trước + diện HO mới có quốc tịch, đám mới bây giờ toàn cầm thẻ xanh chứ ít ai nhập dc tịch, quyền thẻ xanh khá mong manh vì nếu vi phạm luật pháp Mỹ nó có quyền hủy. Úc cũng vậy, vô dc cái quốc tịch của nó phải có thêm bằng IELTS 5.5 =)) Bấn cố nông chân dính phèn, tiếng anh ú ớ suốt ngày ở xó bếp, tư duy 1.0 còn lâu mới pass nổi.

7800II and Cá Mập chiên xù like this.
  2. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Không phải kiều hối gởi về cho thân nhân đâu bác.
    Việt kiều về VN mang theo tiền (có dịch vụ ngầm để chuyển, vài triệu USD chuyển cũng Ok nhé.) và Việt kiều mua nhà đó bác.
    Nhiều người chứ không phải một.

VK giờ khác xưa rồi.
    Thích VN lắm.
    Về VN ăn món này món kia, về VN trồng răng, đi bar, em út .... đủ kiểu (bên đó trồng răng mắc, gái gú thì í ẹ ....)
    VK chửi mấy cha chống phá hoạt động bên đó quá trời.
    VK nói mấy cha đó chỉ nói miệng giỏi, đi quyên tiền thôi chứ tài cán chẳng có gì.
    Mấy chục năm nay, vẫn chỉ cái miệng chửi CS ra rả rồi đi quyên tiền ăn cho mập phây, chẳng làm nên trò trống gì.
    Đầu óc thì rỗng tuếch, cũng chẳng có kếhoạch hay sách lược hay ho gì... chỉ có cái miệng bla bla ra chiều hiểu việc chứ đường lối hoạt động bí rị.
    Mấy chục năm trời chẳng làm gì ra trò, CS vẫn ngơn ngơn ra đó.
    Hơn chục năm trước, ngày xưa khi VN còn quá khó khăn, đã không tranh thủ cục cựa thì đến hiện tại càng thấy xa vời.
    Kinh tế lên thì nhu cầu an toàn bản thân càng lên. Giờ tay nào mà đi " vận động " lập tức sẽ bị báo CA hốt liền.

Chỉnh sửa cuối: 3/3/20
  3. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Đã bẩu VK ko ưa chế độ rồi. VK nó chỉ thèm gái VN thôi, về VN kiếm gái giá rẻ hơn nhiều so với bên đấy. Biết dc điều này nên mấy thằng Tây lông già khoái sang VN dưỡng hưu, tiền hưu quy ra VND tha hồ bao gái. Ở VN nhà nào có VK gửi tiền về là nhà nó khá lên hẳn so với mặt bằng chung.

-VN ngon như mấy ông tuyên truyền thì năm ngoái đã ko có cảnh 139 người VN chết trong container và 144 du học sinh VN vừa qua Hàn đã trốn học luôn đi làm.

Chỉnh sửa cuối: 3/3/20
    7800II thích bài này.
  4. béo phệ Thành Viên Cấp 5

mua đất hòa long, long phước, đất đỏ, phước hải nè bro. đi biển cũng gần kaka

HiepSiSiTinh and TUAN_VU like this.
  5. 7800II Thành Viên Kim Cương

Giờ phương tiện truyền thông rộng mở rồi, tiền mẽo quy đổi ra tiền việt thì nhiều nhưng đi làm bên đó cũng vất vả lắm, có thằng cựu anh rể lấy cho chị bà con của vợ kể là làm trong xưởng máy tính, tháng đc 4000$, nộp thuế và ăn xài xong chả còn bao nhiêu, đợt đó cưới con chị vợ mình xong định bảo lãnh qua đó mà lão trump lên xiết nhập cư, ko qua đc, mỗi tháng gửi về cho vợ bên này 5-600$ gì đó mà nó bảo phải chắt bóp dữ lắm, và rồi tết vừa rồi mình đã về dự đám cưới lần 2 của bà chị với thằng làm chung cty bảo hiểm.
    Có đợt thằng cựu anh rể kể lại khi về nước thăm vợ, nó bảo người việt qua đó làm nail bị coi thường lắm, hồi trước còn làm giàu chứ giờ chỉ đủ sống, và nó tiết lộ mẹ và em nó làm nail, nó bảo nghe làm nail thì người việt mình nghĩ là làm móng thôi, nhưng sâu xa thì ko dám nói, phải làm luôn dịch vụ nhổ lông nách và lông trym nữa, người việt toàn muốn nhận tiền mặt để trốn thuế.
    Mà thực sự những người chịu thương chịu khó thì khi về vn họ cũng tiết kiệm lắm, ko dám vung tay đâu, chỉ ghét mấy đứa trẻ trẻ mới qua đó rồi về chê vn, móa, năm 2010, đợt đó đi tuần trăng mật với vợ gặp nguyên xe toàn vk về nước du lịch, mà chỉ lựa tour giá rẻ chung với mình, thế mà nó sợ người ta ko biết nó là vk hay sao ấy, ngồi đây cũng phải ra rả so sánh vn với ở bển "coca của vn cũng ko đậm đà như coca ở bển", "tôm của vn ăn lạt hơn tôm ở bển", "về vn mấy bữa mà không khí ô nhiễm quá làm da tóc xơ và khô hết". Vậy mà trong cái tour có dịch vụ tắm bùn, ban đầu ngồi trên xe thì bàn luận sẽ tắm bùn cho biết, xem có giống sình ko, đến lúc biết là tour chỉ đưa tới, ko bao vé vào thế là đếu đứa nào xuống tắm, mặc dù chỉ có 100k mỗi người.
    Vk mà về miền tây thì còn có dịp nổ, chứ ở sg thì có vẻ ko chịu chi bằng mấy thằng sg rồi

Chỉnh sửa cuối: 15/3/20
  6. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Bên đó cũng cày bừa khó khăn lắm mới có tiền bác ạ.
    VN qua đó (đợt sau này 1996~ cũng vậy) toàn làm nail thôi.
    Ở VN tướng to con trắng trẻo cao ráo (mấy ông cậu bên nhà ngoạimình) nhưng qua đó cũng miệt mài ngồi dũa nail.
    Về đây nhìn mướt, đi Sh Ý, đầu tóc thơm phức, khối em nhìn theo lác mắt nhưng không biết ở bên đó, ngồi dũa nail sáng tối.
    Nhưng quả thật là có tiền bác ạ.
    Ngoài móng, trym cò, mu rùa, nách niếc.... thì cạo lông chân cũng có tiền nữa.
    Cạo toàn bộ lông ống chân, cũng kiếm 25USD chứ không ít.

7. 7800II Thành Viên Kim Cương

có thằng cha VK về quê vợ của em mỗi năm 6 tháng, ổng nổ là chủ của 1 con tàu cá, cứ trước tết vài tháng thì về VN rồi chơi hết lễ 30/4 thì về lại bển, sau đó thằng cựu anh rể của em cũng có quen biết với ổng kể lại là ổng chỉ làm công trên tàu cá thôi, mỗi tháng cũng đc 5-6 ngàn đô và đc bao ăn ở trên tàu nên chả xài tiền gì cả, tuy nhiên 6 tháng mùa đông thì tàu chỉ đánh bắt khu vực gần bờ nên người ta cắt giảm nhân sự, nên thời gian này ổng về VN, ổng đâu biết là thằng kia tiết lộ hết rồi, vẫn cứ nổ là chủ tàu cá, tết về VN ăn chơi cho đã, còn tàu thì để mấy thằng lính nó lo.
    có điều ông này về cũng chịu chi tiền cho gái gú dữ lắm, có cả cô vợ bên này, về VN mua SH, mua nhà đất nhưng để cho con vợ hờ này đứng tên, đếu biết mai mốt về VN có bị con vợ nó đá ra khỏi nhà ko nữa

8. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Chắc không đá đâu bác.
    Nhiều cô lấy kiểu vợ hờ chứ em nó rất có tình cảm. Nhiều khi nó thương thật lòng nữa.

Cá Mập chiên xù and 7800II like this.