Tìm kiếm bài viết theo id

Cry thành viên emchoanh203 bán hàng lừa đảo

Thảo luận trong 'Khi người đàn ông khóc' bắt đầu bởi baohen1510, 31/10/14.

ID Topic : 7576260
Ngày đăng:
31/10/14 lúc 18:58
  1. baohen1510 Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    16
    Cách đấy gần 1 tuần mình có mua một con note 3 của thành viên emchoanh203
    topic ở đây
    https://www.5giay.vn/mobile/7085451...2gb-world-nguyen-seal-moi-100-gia-soc-5s.html

- Ngày thứ 2 : máy khởi động liên tục , mình gọi seller thì nói bị lỗi phần mềm , nên kêu mình đem máy qua chạy lại phần mềm . Ok , đem máy qua chạy lại phần mềm . Nhưng lúc này thì thấy imei bị thay đổi khác với imei in ở phí dưới viên pin , mình hỏi seller thì nói update lại imei lên server samsung gì đó . Ok đem về xài thử coi sao
    - Ngày thứ 5 ( hôm nay ) : pin tuột thảm hại , trồi sục như điên . Và cuối cùng là không thể sạc được nữa
    Mình liền gọi cho seller bào là không sạc được nữa và yêu cầu được hoàn tiền . Vì không có máy nào mới 100% mà mới mua chưa được 1 tuần bị tùm lum lỗi thế này hết . Nhưng seller không chấp nhận hoàn tiền mà chỉ chấp nhận sữa thôi . Mình hỏi seller có chắc chắn đây là máy mới 100% không, thì seller khẳng định là mới 100% . Vì vậy mình yêu cầu seller đi với mình lên trung tâm bảo hành samsung để check máy , nếu máy này là hàng mới , chưa sữa chữa , xào nấu lại thì mình chấp nhận coi như xui xẻo gặp máy lỗi . Nhưng seller ầm ừ không chịu đi mà chỉ chịu sửa máy thôi , và cúp máy
    Cuối cùng mình lên mạng search thông tin seller này thì ra bài này
    https://www.5giay.vn/khi-nguoi-dan-...nh203-toan-ban-hang-samsung-nau-moi-dung.html
    Lúc này thì gần như có thể khẳng định 100% là seller này bán hàng nấu lại rồi đóng seal
    Chiều nay mình có đem máy ra trung tâm bảo hành samsung để kiểm tra máy thì kỉ thuật bảo main bị lỗi rồi , và kỉ thuật còn phát hiện thêm tình trạng mất sóng nữa . Bó tay thật .
    vậy mà trong topic seller còn ghi

HIỆN NAY CÓ NHIỀU THÀNH VIÊN MỚI ĐĂNG BÁN SAMSUNG GIÁ BÈO ĐA SỐ AE HÃY CẨN THẬN NHA ĐỪNG HAM RẺ MÀ MUA COI CHỪNG HÀNG DỰNG HAY MÁY TÀU NHÁI KO

Bây giờ ngồi viết bài cry này , đề nghị mod xử lí mấy tên seller này đi , cho vào blacklist , block nick đi . Để chúng đi lừa đảo mọi người vậy
    Mấy topic của hắn ở đây
    https://www.5giay.vn/mobile/7416092...d-new-100-nguyen-seal-moi-100-gia-soc-5s.html
    https://www.5giay.vn/mobile/6924308...orld-nguyen-seal-moi-100-gia-tot-nhat-5s.html
    https://www.5giay.vn/mobile/7085451...2gb-world-nguyen-seal-moi-100-gia-soc-5s.html

2. buon84 Nhân Vô Thập Toàn Super Moderator

Đã pm chủ topic bán hàng!

3. minh147258369 Thành Viên Vàng

bạn này bị cry nhiều rồi, kỳ này chắc mod làm ra ngô ra khoai

4. emchoanh203 Thành Viên Kim Cương

thứ 1 : máy bên mình lỗi vẫn bảo hành bt bạn trên có gọi mình đã nói ok anh cầm qua e xem có thể đổi máy khác ..
    thứ 2 : bên mình bảo hành đều ghi phiếu bảo hành rất rõ là bảo hành cho khách đàng hoàng ,,.. ko có mục nào ghi máy lỗi hoàn tiền
    thứ 3 : trong phiểu bảo hành có ghi chỉ bảo hành tại cửa hàng .... địa chỉ mình CÓ IN TRÊN PHIẾU BẢO HÀNH....
    thứ 4 : có mục ghi rõ ràng TTBH KHÔNG GIẢI QUYẾT MỌI LÝ DO ĐỔI HOẶC TRẢ LẠI MÁY ..bạn đọc kỹ dùm mình
    thứ 5 : bạn tự ý đem đến trạm bảo hành khác mở máy ra ko phải bên mình bảo hành ,... ko phải bên mình mở mà đưa cho 1 nơi khác rồi nói main lỗi mất sóng này nọ kêu trả máy ..
    BÊN MÌNH BÁN CÓ GIẤY TỜ ĐÀNG HOÀNG BẠN ĐỌC ĐY TRONG KHI MÌNH RẤT NÓI CHUYÊN LỊCH SỰ VỚI BẠN.. MÀ BẠN XƯNG HÔ LÀ NÓ THẰNG KIA NÀY NỌ ... BẠN GỌI ĐIÊN MÌNH CÓ BAO H XƯNG HÔ VÂY KO ...
    +++MÌNH BIẾT LÀM ĂN BUÔN BÁN CÓ THỂ MỖI NGƯỜI 10 Ý ....MÌNH CHỈ MONG CÁC BẠN ĐỌC BÀI CRY NGHĨ LẠI NGƯỜI BÁN HÀNG HỌ VẪN MUỐN LÀM ĂN CHỨ ĐÂU THIK LÀM MỌI CHUYỆN UM SÙM ...LỖI MÌNH SẴN SÀNG ĐỔI HOẶC BẢO HÀNH .... ĐẰNG NÀY BẠN ĐEM CHỖ KHÁC BUNG MÁY GIỜ ĐÒI TRẢ MÁY BẠN LÀM VẬY CÓ ĐÚNG NHƯ MÌNH VIẾT PHIẾU BẢO HÀNH BẠN KO..
    +++Cry thành viên  emchoanh203 bán hàng lừa đảo

5. baohen1510 Thành Viên Cấp 5

Bây giờ tôi không cần đổi máy khác hay sữa chữa gì nữa hết . Tôi chỉ yêu cầu hoàn tiền thôi . Bạn khẳng định máy mới 100% nguyên seal . Nhưng tại sao không cùng tôi ra samsung check . Mà tôi chưa thấy cái máy nào lúc mua số imei này , lúc chạy lại phần mềm lại ra imei khác cả . Chỉ có máy xào nấu lại thôi . Rõ ràng bán hàng không đúng sự thật thì tôi có quyền yêu cầu đòi lại tiền

6. baohen1510 Thành Viên Cấp 5

Thêm nữa lúc mới mua bạn có nói bạn sẽ update imei lên samsung , nếu có sữa chữa ở samsung sẽ được giảm 50% . Hôm qua tôi có hỏi mainboard trên samsung là bao nhiêu , thì được báo giá hơn 6tr . Vậy bạn đã cập nhật imei cho tôi chưa . Nếu rồi tôi sẵn sàng bỏ thêm 3tr thay main khác .
    Bạn trả lời mấy vấn đề trên đi rồi hãy nói . Đừng có lôi mấy cái quy định bảo hành của bạn ra . Vì ngay từ đầu hàng của bạn bán ra không đúng như quảng cáo rồi .

7. baohen1510 Thành Viên Cấp 5

Còn bạn nói tôi đem cửa hàng khác bung máy à . XIn lỗi bạn , từ lúc mua tới giờ chỉ có 1 lần duy nhất tôi đem qua cho bạn chạy lại phần mềm thôi . và đem lên trung tâm bảo hành samsung kiểm tra . Giờ bạn có dám cùng tôi lên samsung kiểm tra máy đã bung hay chưa không ? Thậm chí bạn còn không dán tem bảo hành của bạn lên máy nữa .
    Còn nữa , từ lúc mua tới giờ chưa bao giờ tôi gọi bạn bằng thằng nhé .

8. kazihaha Thành Viên Bạch Kim

Ông cửa hàng tính lừa gà Cry thành viên  emchoanh203 bán hàng lừa đảo) ai ngờ gà đã hóa công Cry thành viên  emchoanh203 bán hàng lừa đảo - 1)

9. nhanvan0o0 Thành Viên Bạch Kim

chỉ cần có tờ giấy bảo hành là chăn gà thoải mái đây màCry thành viên  emchoanh203 bán hàng lừa đảo

10. banmua24h.vn DỊCH VỤ SHIP HÀNG TỪ MỸ

Chú bị cry này thì quá nổi tiếng rồi.

11. nguyentamA183 Thành Viên Cấp 4

Thật ra là như vậy nè, Bác có nghe để thủ thuật flash imei cho máy samsung không.

Có nghĩa là số imei trên máy bạn là số imei giả mạo từ 1 máy samsung cũa hãng.

Người bán dùng thủ thuật flash imei để làm giả imei thôi, chứ thật chất phần cứng không phải số emei đó.

Cái máy samsung của bạn dám sure là hàng tự ráp ở Việt Nam, mua linh kiện tào lao về ráp và flash Emei của hãng vào.

Seller không bao giờ dám cùng bạn ra trung tâm bảo hành samsung kiểm tra đâu, vì kiểm tra là coi chừng ra luôn cái cơ sở ráp hàng dựng của Seller luôn.

Bác cry không tin cứ đề nghị Seller cùng bạn ra trung tâm Samsung kiểm tra toàn bộ linh kiện ráp thành cái máy có phải của samsung ko.

12. nguyentamA183 Thành Viên Cấp 4

Công nghệ bây giờ reset factory không ra luôn bạn nhé.

13. o0NYSE0o KEEP WALKING®

Chắc là hàng nhảy BN rồi chia buồn cùng bạn haizz

14. baohen1510 Thành Viên Cấp 5

Cái gì cần nói mình nói hết rồi . Seller không có bất cứ liên lạc nào với mình. Nên giờ chờ mod xử lý thôi .

15. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

chú bị cry này nổi tiếng bán hàng đóng seal lại lâu lắm rồi,cơ mà bạn mua hàng sao ko search thông tin trước nhỉ,có mấy phốt của hắn trên đây rồi,chia bùn cùng bạn,hàng chú này đóng seal lại 100% luôn nhá

16. thp89 Thành Viên Cấp 4

Ra CA đc ko nhỉ ?

17. joh.le Thành Viên Cấp 5

Bán hàng dựng với giá hàng mới mà còn gân cổ lên lôi mấy cái điều kiện bảo hành tào lao ra để lấp liếm. Bị cry nên nhớ là bạn đang nói chuyện với anh em 5giay, chứ ko phải đang nói chuyện với em bé 3 tuổi, bớt xàm lại đi.
    Xác định là vào black list. Lên cho anh em cùng tham khảo, lừa đảo khó sống được lâu.

18. baohen1510 Thành Viên Cấp 5

mod cho hỏi khi nào seller này bị xử lí vậy . Để mình biết mà còn đem đt đi sữa chữa

19. TichTranDuc Thành Viên Cấp 1

Bị cry nói rõ rồi, bây giờ có kéo cả cái TTBH SS ra chứng minh là máy ko phải là mới 100% thì cũng ko đổi trả dưới mọi hình thức rồi. Đọc cái khoản ko đổi trả dưới mọi hình thức là mình chạy mất dép từ lâu.

20. baohen1510 Thành Viên Cấp 5

Quy định không đổi trả dưới mọi hình thức nhưng hàng bán ra là hàng renew . Mình cũng chẳng mong lấy lại được tiền . Chỉ mong mod cho tên seller này vào blacklist , block account nhanh nhanh , chứ để lâu càng có nhiều người bị lừa .