Tìm kiếm bài viết theo id

cũng là chị em phụ nữ và đt

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi nguoinuoiochuong, 4/2/16.

ID Topic : 8331229
Ngày đăng:
4/2/16 lúc 00:41
  1. nguoinuoiochuong Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    11
    Chuyện này cũng 2 tháng rồi sẵn giờ nằm nghĩ lung tung kể ae nghe

Trước mình dùng cái htc nhưng do đặc thì cv tiếp xúc với nước nhiều nên vô ti hf đt rơi vào nướv hư cmnl
    Nên 1 ngày đẹp trời quyết dfijnh đi mua đt mới
    Hôm đấy từ chỗ trại về tạt ngang qus tgdd vào địbh mua cái nokia tầm trung xài cho bền có rơi nước thì vứt kg sao

Hôm đó tầm 11h vừa bước vào tgdd đc ngay 2 em xinh đẹp đón tiếp bằng 1 thái độ khó quên như sau
    1. Chào anh em giúp gì đc cho a ( mát lòng mát dạ )
    Mình : a muốn mua 1 cái đt cơ bản nghe gọi nt. Fb. Skype
    Em thứ 2 : liếc mắt từ đầu xuống tới ngón chân phán
    A qua bên kia nhé
    Mình : hàng nào em
    Em thứ 1 : khu mobell, philip ....
    Mình : cũng đi qua xem. Xem sơ qua kg thâdy cái nào ưng cả liền hỏi em nó
    Em ơi. Còn hãng nào khác tương đối tý kg em
    Em trả lời. Dạ còn anh ạ nhưng giá cao lắm
    Đkm ức chế ( nghĩ trong bụng khinh bố thế à )
    Nhưng cũng cố gắng lịch sự
    Kg sao a xài nên kg vấn đề
    E ý dẫn qua hàng huawel
    Khi đi qua quầy huawel thì đi ngang mâdy mãu máy ip. Sony. Ss để cho khách dùng thử mình có dừng lại dùng thử cái s6 edge
    Em nó lại phán 1 câu
    Máy đó nữ xài đẹp mà giá hơn 15tr a ạ
    Ức lần nữa
    Lần này kg dài dòng chỉ thẳng

Em lâdy cho a cái ip6
    Em nó trố mắt nhìn như đùa
    .......

Ở đây kg phải nói vấn đề tiền mà nói thái độ của nhân viên bán hàng
    Cực kì cis vẻ khinh người
    Hay nhìn chung là phụ nữ giờ vậy sao ta ?

Tin-Tin thích bài này.
  2. x_power DOVE CLUB Thành viên BQT Super Moderator

Bạn có quyền khiếu nại thái độ nv TGDD mà . Mình từng chửi 1 em thu ngân ở TGDD và gọi cả quản lý ra chửi tiếp. KQ mình được tặng free cục pin dự phòng + hoàn lại tiền mua pin. Còn em đó thì mai đi nộp đơn xin việc chỗ khác...

3. nguoinuoiochuong Thành Viên Cấp 1

Khiếu nại sao bạn. E đó nói đúng mà hơn chục triệu
    Ở đây là thái độ thôi. Còn e nó nói kg sai làm sao bắt bẻ đc.

4. joh.le Thành Viên Cấp 5

Ngay từ ban đầu thì bạn đã xác định mua điện thoại rẻ tiền, người ta hướng dẫn cho bạn.

Sau đó bạn xem qua các dòng điện thoại cao cấp thì người ta cũng tư vấn chi tiết cho bạn về đối tượng sử dụng, về mức giá...

Bạn đừng quên TGDD là nơi mua sắm tiêu dùng, người ta có trách nhiệm phân chia đối tượng khách hàng. Vd như bạn chuyên kinh doanh hải sản, có cửa hàng. Tự dưng có một kẻ tới nhà bạn đòi mua 01kg nghêu xong quay qua đòi cân thử mấy con tôm hùm, thì lúc đấy bạn phản ứng ra sao? Chưa xét tới khả năng chi trả của đối tượng nhe.

Theo tôi, cô nhân viên kia đã làm tốt trách nhiệm hướng dẫn cho khách theo đúng nhu cầu, tránh lan man, tiết kiệm thời gian cho cả đôi bên. Còn người mua vì cái sỹ diện ảo to đùng nên cứ nghĩ rằng "tao giàu vậy mà chúng bay dám coi thường" nên sân si bằng cách mua hẳn con IP6 cho đời biết mặt, tiếp theo còn mang lên 5giay kể lể mong nhận được sự đồng thuận của mọi người, mong mọi người ném gạch cô gái kia và nhất là mong có người biết ta vừa mua cái IP6 chỉ để dằn mặt thiên hạ.

vic_cường and Lily Doan like this.
  5. backmask923 Thành Viên Cấp 3

Thế cuối cùng bạn mua đt nào, hay chỉ lấy cái IP6 ra xem rồi trả lại cũng là chị em phụ nữ và đt

6. loc9000 Thành Viên Cấp 6

hehe, giống con nhỏ bạn mình, nó cùng với vợ mình vào Parson mua đồ, mấy con bán hàng nhìn nó 1/4 con mắt vì thấy ăn mặc xuề xòa, con nhỏ bạn yêu cầu cho xem hàng mẫu thì mấy con nhân viên bán hàng không thèm lấy , còn nói là chị xem trong tủ kính được rồi, không lấy ra được, thế là con nhỏ bạn móc cọc tiền 20tr ra dằn trên mặt kính và chửi con nhỏ bán hàng té tát, xong rồi nó đòi gặp quản lý nữa, mấy con kia xúm lại xin lỗi quá chừng.
    Mấy con nhỏ bán hàng chỉ là nhân viên đi làm thuê thôi, lương cũng ba cọc ba đồng mà nhiều khi có thái độ thấy ghét, mình mà là quản lý thì đuổi cổ tụi nó hết, Sang các nước Thái, Sing... thấy các nhân viên siêu thị bán hàng thấy mà thương, mặc dù vào không mua gì cả và mặc quần short áo thun , mang dép nhưng họ vẫn tươi cười chào đón khi mình bước vào và bước ra, hoàn toàn không có một thái độ xem thường khách hàng.

Tin-Tin thích bài này.
  7. joh.le Thành Viên Cấp 5

Nói đi thì cũng phải nói lại. Một ngày biết bao nhiêu người qua lại để xem những món hàng, y/c người ta lấy ra cho coi, cầm nắm chán chê đã đời rồi lại không mua. 01 người cầm thì không sao, nhưng nếu 10 người cầm, rồi 20 người cầm lên bỏ xuống thì còn gì là món hàng hiệu? Tới khi gặp được người muốn mua thì món hàng đã vấy bẩn, lại không bán được, lại tồn kho, rồi chủ phát hiện ra thì nhân viên bị khiển trách. Đến lúc này thì ai chịu cho họ? Nếu mỗi khách hàng VN có cái gọi là "văn hóa mua sắm" thì người bán sẽ không phải lâm vào tình cảnh khó xử như vậy.

Quay trở lại người phụ nữ dựa vào 20tr mà "chửi con nhỏ bán hàng té tát" đã phản ánh rất rõ một góc tâm lý của người Việt. Có ít tiền dằn túi thì đã tự coi mình là cha thiên hạ, đòi người khác phải tôn trọng mình, chẳng may họ không tôn trọng thì liền mở miệng "phun châu nhả ngọc" thẳng vô mặt người khác. Ông bà mình có câu "ngưu tầm ngưu, mã tầm mã". Phân tích tới đây thôi, nói nữa mất lòng nhau.

Sang các nước có ngành du lịch phát triển mạnh, vào các khu mua sắm của nó thì đương nhiên sẽ được đối xử tử tế. Nhưng chớ dại dột mà để lộ văn hóa ứng xử của dân VN nhe, người ta sẽ đổi thái độ ngay đấy. Haha...

NuKhachLangThang, rita89 and loc9000 like this.
  8. loc9000 Thành Viên Cấp 6

Cũng biết là con nhỏ bạn nó quá lố, nhưng có nhiều nhân viên bán hàng nhất là trong các siêu thị cao cấp thì thái độ phục vụ rất tệ, nhiều khi thằng nước ngoài nó mặc quần xà lỏn, đi dép lê vậy mà nó niềm nở vui cười với thằng nước ngoài, còn người VN thì tụi nó làm lơ, hoặc có những người bán hàng trả lời thẳng một cách khinh thường khách như là " món này mắc lắm đấy"
    Đã bán hàng thì phải có những món hàng mẫu cho khách xem chứ.

joh.le and Tin-Tin like this.
  9. sky_tiger01 Thành Viên Mới

Nên tập viết đúng chính tả trước khi chửi người khác.

10. NuKhachLangThang Thành Viên Cấp 2

cũng là chị em phụ nữ và đt........

Chỉnh sửa cuối: 11/7/19
  11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Mua IP6 tặng Lily Doan hả Tèo?

12. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

thấy thế giới di động cũng nhiệt tình mà thớt, mình không mua gì nhưng vào đóng tiền điện mấy em phục vụ nhiệt tình, dạ thưa còn để tay lên ngực trước khi chào mình nửa. TGGD ngay cầu phú xuân, mặc dù mình đóng tiền điện có 230K, sài Nokia 6120 cùi...

13. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

em cũng thấy TGDD phục vụ tốt hjhj anh ấy bị vậy chắc do ăn ở sao á

joh.le, HiepSiSiTinh and nhansamqua like this.
  14. choixongjong Thành Viên Vàng

Không phải tất cả chi nhánh đều như vậy. Nhiều đứa dở hơi, tưởng đứng trong đó nó làm chủ CH. Bác cứ vào cửa rùi đi thẳng vào khu bán máy rẻ tiền coi, gọi chẳng đứa nào thèm tới.

nhansamqua thích bài này.
  15. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Chắc nhìn thấy tướng tá ốm nhách giống con nghiện.cũng là chị em phụ nữ và đt

Chỉnh sửa cuối: 4/2/16
  16. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

em gọi người ta vẫn tới tư vấn mà bác, khi đông quá phục vụ không kịp còn xin lỗi Kh ríu rít nữa

17. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

vậy hả, để chiều về thử, nhưng mà TGDĐ ở khu chế xuất tân thuận và nhà bè, đa số phục vụ cho công nhân và người bình dân, chắc họ nhiệt tình, còn chổ quận khác chỉ phục vụ cho người nhiều tiền...

18. Lily Doan Thành Viên Kim Cương

em đi mấy TGDD vòng quanh quận 12 luôn cách nhân viên phục vụ hình như được huấn luyện hết rồi. RA vô có người mở cửa không mua gì cũng được cảm ơn. Bác giữ xe cũng thân thiện dắt xe ra còn hỏi đi hướng nào nữa

19. choixongjong Thành Viên Vàng

Ùa, chắc khu nhà giàu nó khác. Tui bị 2 lần một lần ở Q1, một lần ở Q3

20. poorguy1985 Thành Viên Cấp 2

ôi 2 mỹ nhân của mình

nhansamqua và lylidoan ơi, anh nhớ 2 em quá xá