Tìm kiếm bài viết theo id

Cuộc đời này chỉ là hư ảo???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tucammoi, 22/6/17.

ID Topic : 8877772
Ngày đăng:
22/6/17 lúc 20:56
  1. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    16
    Nị thấy cuộc đời này chỉ là hư ảo chẳng có gì là thật, ví dụ như khi thèm 1 cái smartphone thì thấy con nào cũng đẹp đến khi có được rồi thì thấy nó cũng bình thường vì con sau luôn đẹp hơn con trước. Hay như mới lên giường với 1 em hoàn hảo lắm rồi (cái này chỉ là tưởng tượng) em ấy là thiên thần nhưng khi được rồi thì em ấy chỉ là người, hay như hơn thua với thằng biến thái kia suýt chết xong cũng chẳng thấy có gì, vậy rốt cuộc cuộc đời này có thật ko hay chỉ là thế giới ảo???

Cuộc đời này chỉ là hư ảo???

Chỉnh sửa cuối: 23/6/17
    duchoavn thích bài này.
  2. cóc dầm mưa Thành Viên Cấp 6

kg liên quan mà vế sau bác nói cái chế biến thái đó có liên quan gì tới cái thím biến thái được nói dưới chữ ký của bác kg dạ,thấy có sự liên quan nhẹ đó nha.

edtuih thích bài này.
  3. tucammoi Thành Viên Kim Cương

thứ đó ghê gớm làm việc cho Triều Tiên bạn ơi, sợ bạn ko đủ mạnh để biết.

Chỉnh sửa cuối: 23/6/17
  4. tucammoi Thành Viên Kim Cương

hổng thấy ai hiểu nổi lòng của nị, chắc nị FA lâu quá nên bị ảo tưởng sức mạnh, thôi nị bay về thế giới của nị đây.
    * nói thật là nị ở thế kỉ 23 ghé thăm mấy chế thôi, ahihi đồ ngốc.

5. are u sure Thành Viên Bạch Kim

biến thái giờ đi ngoài đg toàn thủ dao không đó bác, thấy nó biến thái thì đừng anh hùng rơm nhé, kệ đời đi cho khỏe, cũng cẳng ảnh hưởng tới mình Cuộc đời này chỉ là hư ảo???

6. everest842004 Thành Viên Cấp 4

đúng là con sau luôn đẹp hơn con trước.

7. chimcunoinho Thành Viên Vàng

Cuộc đời này chỉ là hư ảo??? ---chưa chắc nhé bạn............

8. tucammoi Thành Viên Kim Cương

ví dụ để chứng minh...

9. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Xã hội VN giờ không có thằng chết đói, chỉ có thằng chết thèm.

-Nếu ko chuẩn bị kỹ hành trang vào đời sau 40t các bạn sẽ trả giá. Còn các bạn nữ thời gian ngắn hơn chỉ sau 30t. Sau 30t chỉ sống bằng cái đầu của mình thôi.

10. tucammoi Thành Viên Kim Cương

ý bạn nói cái con trong avatar á hẻ? hihi.

Chỉnh sửa cuối: 24/6/17
  11. tucammoi Thành Viên Kim Cương

thêm 1 ví dụ nữa là: bọn tà quyền thì được làm lãnh đạo, càng tà càng chức cao vì ko ai giết được nó, còn hiền lành tốt bụng thì lại đi bán hàng rong, thế giới này nhiều thứ quái đản thật.

Chỉnh sửa cuối: 24/6/17
  12. cóc dầm mưa Thành Viên Cấp 6

bác nói ai "tà" quyền...là "chính" quyền đấy nhé.Kêu cớm bắt vô chung với mấy lão kia à.

13. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Đó là lý do vì sao người dân Mỹ được sở hữu súng, chi tiết:

14. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Nước Mỹ là quốc gia đa chủng tộc.Có những chủng loại dân cư thể trạng nhỏ bé như Châu Á thì khó mà chơi tay đôi với tụi Châu Phi hay Châu Âu.Nên quyền được sử dụng súng là hợp lý thôi.Súng cũng có 2 mặt.

Còn ở Viet Nam thành phần dân trí thấp,vô văn hoá nhiều,làm giàu phi pháp nên nghĩ mình là ông trời con.

Cho dân Viet Nam sử dụng súng là cực kỳ hiểm hoạ.Nhất là đối với thành phần thích lướt facebook và thích đọc tin lá cải,thành phần này dễ bị dụ và dễ bị kích động nhất.

Pác đọc về tài liệu tình báo CIA và KGB bị hacker công bố.Pác mới thấy tụi cường quốc đáng sợ thế nào.Lạng quạng nó chọt 1 cái là đất nước đẫm máu.

Chưa kể mấy thằng như Anh,Pháp,Trung Cẩu : đám này được ví như linh cẩu,thấy xương thì bu vào táp thêm.Khu vực Tây Á tanh bành là nhờ tụi nó đó.

duchoavn thích bài này.
  15. Ngô Kiều Phúc Thành Viên Cấp 3

Ờ việt nam cấm sài hàng súng
    Vậy hàng nóng như giáo mác mã tấu kiếm dao đủ thứ thì sao đến cây gậy không nhọn mà nó làm thành nhọn để có hàng đâm chém kìa

16. tucammoi Thành Viên Kim Cương

ngộ có coi clip hông vậy??? chắc hông rồi, nguyên nhân chính người dân được sở hữu súng là do những người lập ra nước Mỹ sợ chính quyền dùng quyền lực đàn áp người dân, mà đúng là nó sẽ xảy ra ở VN có bao giờ thấy người dân dám lên tiếng ko? lên tiếng là tự nhiên thấy treo cổ chết, xe tông...

17. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Coi rồi và so sánh rồi mới dám viết.Trên thế giới này biết bao nhiêu đất nước ko cho phép dân sở hữu súng mà dân vẫn sống tốt đó.Ví dụ : Thuỵ Sĩ,Canada,Hà Lan,New Zealand,Úc.....

Như ông nói đó : Cuộc đời này chỉ là hư ảo.Suy nghĩ con người có thể 1 lúc nào đó cũng là hư ảo,sai lầm.Chỉ cần sai lầm 1 chút thôi là máu đổ.Ví dụ : đám đông đang biểu tình,tình hình đang căng thẳng,bỗng 1 thằng ở đâu nổ súng.Thế là......Ở Mỹ tụi CIA ko dám làm chứ ở Viet Nam nó cài người làm 1 phát là chết cả đám.

Còn ở Viet Nam ,khỏi nói.Nói được cái đếch gì đâu.

duchoavn thích bài này.
  18. tucammoi Thành Viên Kim Cương

uk, thì ý nị là vậy đó, nếu VN dân có súng thì tà quyền làm gì dám bất nhân. Mà ngộ nói được cái đếch gì là ko đúng, ví dụ vụ sân Golf nếu báo chí, các đồng chí lão thành không nói coi nó có trả sân Golf ko? Nếu ko chỉ trích các cầu vượt vô ích tốn kém như cầu vượt hàng xanh thì chúng nó sẽ xây dựng tiếp... cho nên vẫn cần phải lên tiếng ,hehe.

19. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Ngộ có coi clip ko vậy? người trong clip sống ở Mỹ và học ngành cảnh sát ko lẽ tự bịa ra? ngoài ra bản thân nị ngày nào cũng gặp lũ xã hôi chó ăn cứt của Tàu đánh phá nếu ko có mấy thằng "trùm cuối" của Đảng bảo kê thì làm sao chúng nó đông như vậy?

Chỉnh sửa cuối: 26/6/17
  20. tucammoi Thành Viên Kim Cương