Tìm kiếm bài viết theo id

Đã bác nào mua hàng tại Techone chưa, sao nó lại bán rẻ vậy ạ???

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi patetrung, 6/4/16.

ID Topic : 8390084
Ngày đăng:
6/4/16 lúc 07:47
  1. patetrung Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    14
    Mình định mua iPhone 6S 16 GB FPT check giá ở Techone với các hệ thống lớn khác thì chênh lệch nhau khá là nhiều, gần 2 củ cơ ạ, đang bị băn khoăn, ko bít thế nào, nếu là hàng chuẩn tại sao lại chênh lệch giá nhiều thế...

Có bác nào mua hàng ở đây chưa, cho em xin ít review chính xác ạ, ko dìm hàng cũng như quảng cáo ở đây nhé các bác

2. MoZart Thành Viên Cấp 6

Bạn thử hỏi FPT 1 bộ tai nghe, sạc, cáp Apple bán lẻ bao nhiêu tiền rồi bạn trừ ra. Bỗng trong thoáng chốc bạn sẽ hiểu ^^

Đặc biệt, bạn đừng cho lý do :"Bên em phải mở ra kiểm tra từng sản phẩm và bảo đảm sản phẩm hoạt động tốt mới bán cho KH" là 1 lý do hợp lý của việc không nguyên seal Đã bác nào mua hàng tại Techone chưa, sao nó lại bán rẻ vậy ạ???

Chỉnh sửa cuối: 6/4/16
    edtuih, thammong, 7800II and 2 others like this.
  3. 5s_Việt Nam Thành Viên Cấp 4

Chú Techone phải bán nguyên seal chứ ???

4. pttn2508 Thu mua ĐT,MTB secondhand Thành viên BQT Super Moderator

Nó bán giá rẻ hơn mới bán lại mấy shop khác chứ bạn,chứ bán bằng giá fpt,thegioididong thì bán không lại người ta,bác đi mua mà check đúng phụ kiện zin,khi active đủ 12 bảo hành tháng chính hãng thì mua.

5. dungcj Super Moderator Thành viên BQT Super Moderator

Seal là cái chi chi? Đóng seal cho đt có 30k thui, người mới mắc, tới 5.000k đó

minhnguyen100287 thích bài này.
  6. 5s_Việt Nam Thành Viên Cấp 4

Nói chung kinh nghiệm của em còn non kém lắm.......thanks anh dungcj đã nhắc! Mà mọi người cho ý kiến về cái 5c lock nhật có ngon ko? Em tính làm cái cho "cá tính"

7. The Family Thành Viên Bạch Kim

Hàng họ nguồn từ đâu thì bí mật của giới kd đt họ nắm để họ kiếm lời. Techone bán cũng kiểu như Hnam và 1 số cua hag lớn khác. nhưng ko có phân phối chính hãng Authorized retailer như FPT, TGDD,...nên giá nó rẻ hơn 1-2tr là đúng rồi

Miễn là bạn mua hàng active đúng ngày, bào hành đúng, phụ kiện zin
    Chia sẻ thêm hồi xưa mình mua của Techone cái Ip5,
    nó bảo lấy ra dán tem nhưng đồng thời tráo phụ kiện của mình. Nhưng rất tiếc m đã quá bén và phát hiện. Nó cãi cùn là hàng phụ kiện thì như nhau thôi, a xài cái nào cũng đc, m dứt khoát ko đổi.

nên giờ bạn mua thì nhớ đứng sát cái máy của bạn đi nhé ko là bị đổi hàng đấy

Tin-Tin thích bài này.
  8. MoZart Thành Viên Cấp 6

Nếu tin tưởng Techone thì còn post bài hỏi làm gì ? Hỏi xong ngta giải thích lại hỏi thế ?

Thôi ra mua đi bồ, rẻ, đẹp, bền, uy tín, nguyên seal

9. 5s_Việt Nam Thành Viên Cấp 4

Coi lại ai post nhé..... "Lẩm cẩm" à

10. choixongjong Thành Viên Vàng

Mấy ông đăng web giá rẻ thường không có hàng. Trước định mua con lenovo A6000 ở TO Trần quang Khải. Cẩn thận gọi điện hỏi trước, nói có hàng nên chạy qua. Còn đúng 1 cái trưng bày không bán. Hẹn 30 phút điều hàng về, lượn qua TGDĐ gần đó chơi 1 tiếng sau quay lại hỏi cũng chẳng thấy máy đây. Ghét quay lại TGDĐ mua con khác. Cạch mặt techone luôn Đã bác nào mua hàng tại Techone chưa, sao nó lại bán rẻ vậy ạ???

Tin-Tin thích bài này.
  11. The Family Thành Viên Bạch Kim

Ngoài ra còn có trường hợp giá rẻ đó là của hàng trôi bảo hành, hàng refurbish...

12. pisnguyen Thành Viên Kim Cương

Cái 5c lock nhật đó gồm nhựa, cao su, nhôm, thiếc...gộp lại mà thành, nên ko có ngon đâu bác ơi, nhai coi chừng gãy răng, khó ăn lắm

13. andy_zhao Thành Viên Kim Cương

Cùng đang có ý định mua 1 em dùng

14. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Báo cho bác biết chiết khấu cho nhân viên bán hàng 1 cái iphone 6 trở lên là 500k chưa kể chiết khấu cho cty.

Bên TO bán hàng TBH ko đủ 12th hoặc hàng new 100% fpt rẻ hơn 2tr cũng là chuyện thường. Bên shop fpt vta tgddd có đội ngủ trả góp chuyên làm hồ sơ góp cho khách xong lấy bán ra rẻ hơn 30% cho cửa hàng nhỏ lẻ

Loại còn lại là hàng CBO bh 12th coi chừng nha. BH ảo đó

edtuih thích bài này.
  15. luongtrongnghia2508 Thành Viên Bạch Kim

Hay mất sóng, hay văng mh active, hay reset, hay trừ tiền.... Đừng nghe cửa hàng nói fix hết lỗi. Nếu fix dc thằng world nó phá sản

16. MoZart Thành Viên Cấp 6

ahihi xin lỗi bác

17. darklord Thành Viên Cấp 3

trước tính mua ở techone 1 lần, con z2, lúc đó giá xách tay thấp hơn mấy chổ khác gần 1tr mà có trả góp, coi bảng tính chi tiết trên web xong đăng ký trả góp online lun, hồ sơ đc duyệt, xách cmnd + hộ khẩu + 30% tiền trả trước tới nơi nhân viên đưa bảng tính ra hết hồn, trên web chênh lệch có 1tr mà trong bảng tính tại nơi đó chênh lệch tới hơn 3tr (giá gốc hình như 10tr mấy, tổng tiền trả góp xong trên web là 11tr mấy gần 12tr mà tới nơi thành 15tr hơn), hỏi thì nhân viên trả lời vòng vo tùm lum, về luôn qua chổ khác mua z1 trả thẳng luôn

18. rong2012 Thành Viên Cấp 4

Có lần có 2 cô bé sang nhà chùa chơi.
    Cô em nghịch phá leo lên cây hái ổi, chẳng may rách cmn quần. Sư phụ trụ trì ở dưới nhìn lên thấy vậy bảo xuống rồi nói:
    -Con cầm 1 trăm này về bảo mẹ mua cho cái quần mới
    Cô em cầm tiền về và kể cho cô chị nghe, thế là cô chị mặc nguyên cái quần rách sang nhà chùa hái ổi
    Sư phụ lại gọi xuống rồi bảo:
    -Con cầm 2 ngàn này về đi con
    Cô chị lơ ngơ ngao ngáo nên hỏi lại
    -2 ngàn này làm gì thầy
    Sư Phụ nhìn cô chị đăm chiêu đầy thương hại rồi nói
    -Cầm về mua dao lam... cạo đi con!!! Đã đen lại còn lắm lông =))))))))
    Đọc tý cho vui

ti1188, edtuih and yeutinhxinh like this.
  19. yeutinhxinh Thành Viên Cấp 1

Mình mua online một em Mi4 ở Techone, thấy dùng rất tốt, hàng Zin chưa bóc hộp (mở máy), check IMEI chuẩn, kiểm tra trên http://www.mi.com/verify/ chính hãng luôn ^^ bạn cứ yên tâm nha Đã bác nào mua hàng tại Techone chưa, sao nó lại bán rẻ vậy ạ???))))))))

20. hayhaymadao Thành Viên Cấp 1

Công nhận thằng Techone ko biết chính sách bảo hành của nó thế nào chứ giá rổ thì rẻ nhất, các cụ cứ đi tham khảo giá khắp nơi kiểu gì chả quay về Techone, em mua con SS Galaxy S6 Edge ở đây rẻ hơn hẳn gần 2 củ so với ở các nơi khác nhưng mà dùng vẫn chưa thấy lỗi gì nên chưa bít họ bảo hành thế nào Đã bác nào mua hàng tại Techone chưa, sao nó lại bán rẻ vậy ạ???