Tìm kiếm bài viết theo id

Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi toi, 15/11/12.

ID Topic : 6093928
Ngày đăng:
15/11/12 lúc 11:12
  1. toi Banned

Tuổi tham gia:
    12
    Nhắc tới chuyện đi nhậu là mọi người nghĩ ngay tới tiêu cực. Vì vậy Tui lập topic này với mong muốn tập hợp những bài viết hay về bia. Bia rượu, nếu uống chừng mực và văn minh thì sẽ đem lại nhiều niềm vui và lợi ích khác. Ai ủng hộ tui thì sưu tập bài post lên và nhào zô bình lựn nhé!

2. CrazyDog.SG CON TRAI MIỀN TÂY

Thix beer đơn giản là uống để cho say...khi say rồi mới có cảm giác thăng hoa..một khi cảm giác thăng hoa tuôn trào thì mình đi massage ^^
    Massage là để cho tỉnh beer để ko còn càm giác say nữa.

3. Bán Hàng 7777 Thành Viên Cấp 3

Lúc trước ai mà nói "nhậu" là ghék lắm.Nhậu đc gì nhậu vào bê bết
    Cho đến giờ thì suy nghĩ khác hẳn.Nhà nhà cùng nhậu người người cùng nhậu ng ta mời nhậu ko nhậu là sem thường ng ta với tự "cách ly" hội nhóm rồi

Điển hình 2 thằng bạn mới biết nhau thì rất "bình thường" dzậy mà nhậu vài tăng là "chiến hữu" luôn.
    Có ông cậu ghiền rượu ( thì cũng xem là nhậu đi).Lúc trước ngồi nói chuyện phím mình hỏi
    Cậu 2 không ghiền thuốc lá sao
    Ổng nói thuốc bỏ cái dễ ợt còn rượu thì ko
    Mình thắc mắc hỏi tại sao
    1 câu ngắn gọn nhớ mãi :"bỏ rượu mất chiến hữu sao con"

Từ đó về sau ai rủ nhậu thì ô kơi nhậu lun ng ta quý mới rủ mà nhậu vừa phải biết đg về đc rồi

4. duy_ca_ca Thành Viên Kim Cương

ko biết nhậu nên ko dám ý kiến ^^

5. quách thiếu linh Thành Viên Cấp 5

uống ít thì vui đừng uống lầy quá coi chừng mất bạn nhé

6. nhqvinh Nothing But The Best!

nước ngọt với nước suối à..

7. KimJTL Thành Viên Bạch Kim

coi vậy chứ tình nghĩa ae chiến hữu tan nát cũng vì rượu mà ra thôi, uống có chừng mừng là đc rồi, mình ghét ai lầy lắm >.<

8. luanduc88 Thành Viên Cấp 6

Nhậu không cần nhiều, mà chủ yếu cần đều các bác à. Tủ lạnh em lúc nào cũng có mấy lon ướp lạnh. Trưa nóng làm 1 lon, tối trước khi ngủ làm 1 lon. Thấy dễ chịu hẳn ra. hết thì mua 1 thùng bỏ vô ướp lạnh tiếp.Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!

9. binh_electronic <b><span style=color:blue> Chuyên bán máy lạnh</span></b>

Rụ bia được làm tự gạo -- >Uống rụ góp phần đẩy mạnh phát triển ngành nông nghiệp Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!)

10. Captain_Nemo Thành Viên Cấp 4

buồn cũng nhậu - vui cũng nhậu - ko say ko buồn cũng nhậu ===>>> Vn bá đạo khoản nhậu mà cả thế giới ai cũng nể phục Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!

11. Mr.SơnBìnhĐịnh™ Thành Viên Cấp 3

hay quá
    hôm nào mời bác qua nhậu rượu bầu đá bình định chơiDành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu! - 1
    Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu! - 2

12. danggia Thành Viên Cấp 4

Trước cũng ham, giờ chỉ thích nhậu vừa vừa thui....

13. kiki_333 Thành Viên Cấp 3

vn mình cái j ngèo chớ khoản ăn nhậu là hok có nghèo đâu

14. anhsangsoi Thành Viên Cấp 6

bia mà làm từ gạo..nói ra là ko biết gì rồi

15. seogoogle Banned

Rượu vào thì lời ra. Anh em dễ gần nhau hơn là chỗ đó.
    hehe, có khi đúng chiến hữu, làm mỗi người 1 kết là bình thường. hehe

16. deyes15 Thành Viên Cấp 1

[Mức độ 1] Chưa có chai nào, dĩ nhiên là tỉnh queo, dễ dàng xạo ke thằng khác.
    [Mức độ 2] Khoảng chừng 3-5 chai, tê tê roài. Vui cũng khóc, buồn cũng cười.. tâm trạng lẫn lộn. Lúc này độ xạo ke chỉ còn 15%.
    [Mức độ 3] Trên chục chai, xúc tác nhiều, pư diễn ra nhanh, máu điên chạy rần rần... lúc này, thằng nào xạo ke là cho lên giường =)

17. hotnews8x Thành Viên Cấp 1

Cái này là do chị em quơ đũa cả nắm đấy chứ, đâu phải ai nhậu zô cũng không làm chủ được bản thân mình, cũng là tiêu cực đâu....Em nhậu thì có nhậu nhưng cũng biết mức độ mà dừng lại, thế mà cũng bị kêu là bợm rượu mới đau chứ.

18. taurusnk92 Thành Viên Cấp 1

Nhậu đâu phải lúc nào cũng là xấu đâu nhỉ? Nhậu để giao tiếp xã giao quan hệ công việc mà chỉ khi nhậu không biết điểm dừng! Không biết kiềm chế bản thân thì mới gọi là xấu thôi! Mà nhậu nhiều làm gì vừa hại sức khoẻ mà khi tham gia giao thông còn nguy hiểm đến bản thân và nhiều người nữa chứ!

19. 3 Cao Thành Viên Cấp 1

Có câu :
    " Khi xưa ta ở trên trời
    Vì mê say rượu bị đày xuống đây
    Xuống đây ta uống cho say
    Xơ gan cổ trướng ta lại bay lên trời"

Nếu 1 ngày bạn muốn nhậu…..
    ……..hãy gọi cho tôi.
    Tôi không hứa sẽ trả tiền cho bạn
    Nhưng tôi hứa……..
    ………sẽ nhậu cùng bạn
    "Bạn thân ơi"
    Thân mến.

20. nouvo304 Thành Viên Cấp 4

Thôi thì sẵn đây mình lập hội ăn nhậu 5giay luôn đi mấy bác!Thấy có được không hả?Mình giao lưu ngày giờ rảnh chơi cho zui mái pácDành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!