Tìm kiếm bài viết theo id

Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi toi, 15/11/12.

ID Topic : 6093928
Ngày đăng:
15/11/12 lúc 11:12
  1. khanhtrinh92 Thành Viên Cấp 1

Cái này hên xui nha bác, dân rao vặt thì không có chuyện không biết nhậu đâu.
    Lúc nảy vừa được chầu nhậu nè, thằng bạn không biết nó thiết kế logo chủ đề nhậu làm gì mà rủ em ra để bàn tán, em cũng nổi hứng góp cho vài ý.

2. Sẻ Nâu Thành Viên Cấp 2

Vấn đề ăn nhậu luôn được đặt lên hàng đầu mà .Nhưng nhậu phải biết đường về chứ nhậu xong không mò được đường về là mệt á.

3. diquabongtoi08 Thành Viên Cấp 2

ko say không về bác à,mà không nhậu ko đc vì nhậu thì mới có thể dụ khách hàng mình ký hợp đồng đc còn bt thì nhiều điều luật này nọ lắm khi rượu vào rồi nó biến hết hihi

4. khoicualo Thành Viên Cấp 3

Vote cho ý kiến này nè

5. Mitsutcui Thành Viên Vàng

nhậu thì ok, nhưng đừng để say quá k thấy đường về thì mệt rùi

6. chinh_rider Thành Viên Cấp 6

uống có 1 lon mà bị ói rồi thì có bị tính là ko bik nhậu ko?
    đã vậy còn bị dị ứng nữa (uống ken thì 1 lon là tiêu, còn 333 thì nửa lon đã bị nổi mề đạy, ngứa quá chừng lun)

nhìu lúc cũng ngại đi tiệc
    uống ko được
    nhưng hay bị mọi người ép uống
    nên ở nhà cho chắc

7. nghiasadec Thành Viên Cấp 2

vậy chắc máu bác thuộc loại chỉ cho uống rượu rồi ,thử uống vài ly rượu xem thế nào mình mà uống bia thì cũng nổi đầy mình rượu thì ko

8. gio_lang_thang93 Thành Viên Cấp 4

Chỉ có thể là Việt Nam =))

9. Lẩu Cá Kèo Thành Viên Cấp 1

phải học hỏi rồi :haha:

10. kajo.nguyen Thành Viên Cấp 2

Chủ đề ăn nhậu thì nhiều chuyện để nói lắm .Nhậu để kết thêm nhiều bạn bè.Mở rộng quan hệ.Nhưng đừng nhậu Say quá không biết đường về là mệt.

11. rundown113 Thành Viên Cấp 3

nhau cung vui nhung dung thuong xuyen qua hai suc khoe

12. Vĩnh Thụy Thành Viên Cấp 1

Lúc trước em bị lần rồi, nên cũng rút lại kinh nghiệm cho bản thân, bây giờ thì uống có trách nhiệm rồi.
    Nghĩ sao uống thâu đem, say xĩn đuối qua chừng, không biết đường về, cũng may là có thằng bạn chí cốt, chứ thôi cũng không biết là đã trôi dạt về đâu.

13. caothang2004 Thành Viên Vàng

Hồi trẻ trâu nhậu quắt , chạy xe từ đầu đường 3/2 ngay ngã 6 về nhà ở q6 chưa đầy 15' @@ trên đường ai cũng nhìn như người ngoài hành tình , cũng may khuya ít người ( tầm 11,12h ) nên ko bị sao , ko thì giờ này xanh cỏ ...
    _thằng bạn cũng vậy nhậu quắt cần câu , mình đòi chở về nó bảo để nó chở , cũng hơi xỉn nên để nó chở , về tới nhà thằng khác ngồi đánh bài thêm khoảng 1h rồi về nhà ( bữa đó giao thừa ), sáng hôm sau thằng chờ mình hỏi 1 câu nghe té ghế ": tối qua thằng nào chở tao về vậy ??? !!! "
    Từ 2 câu chuyện đó về sau tới h uống tầm 5,6 chai là ngưng hơi tê tê , mún uống nữa fải đi chỗ khác nhậu típ như karaoke cho tỉnh tỉnh mới chạy tà tà về ... nhớ lại hồi xưa lầy lội vãi ...

14. hotnews8x Thành Viên Cấp 1

Uống nên có trách nhiệm với bản thân là được, không nên say quá .Không nên uống nhiều đến mức mà không làm chủ được chính mình .

15. phaletrang Thành Viên Cấp 4

vụ này dc ah nha Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu! - 1

16. Lỡ Bước Thành Viên Kim Cương

Mình nhậu cũng được hơn 10 SGĐ, nhưng đọc báo thấy 10% cồn được thải qua nước tiểu.

Còn lại 90% gan giải độc Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!h:

Thấy sợ quá nên bỏ nhậu luôn, mình tuy vậy chứ sợ chết lắm, với lại mình cũng ko thích bia lắm, uống thấy đắng đắng, vào ăn thì uống cocacola sẽ ngon hơn bia, nhưng ko lẽ thanh niên đi đám cưới uống Coca :tire:

17. trungthanh7219 Thành Viên Cấp 4

thường uống 1/3 chai sài gòn đỏ là hơi quắc rồi Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!

18. kajo.nguyen Thành Viên Cấp 2

Thế là tửu lượng bác quá kém rồi đấy, em tính toàn bằng chai không à bác ơi, đám chiến hữu của em chưa có ai vào một lượt mà ra sau em hết....hihi.

19. hotnews8x Thành Viên Cấp 1

Uống mà tính toàn bằng chai là cũng mạnh "đô" rồi! Nhưng mà uống nhiều như vậy thì cũng không phải là tốt! Toàn là hại gan với bao tử thôi! Uống ít lại mà vui cho khỏe! Nhiều khi đang cao hứng uống quá đà rồi chợt nghĩ về gia đình và công việc là ngưng lại liền! Đó mới là uống có trách nhiệm đó!

20. NTTBG Thành Viên Cấp 1

Uống có trách nhiệm sao nghe giống khẩu hiệu hay thấy trên các banô ngoài được vậy nhỉ? Nói vậy thôi chứ đến lúc cụng ly thì còn nhớ trách nhiệm là gì đây Dành cho dân nhậu: Những bài viết bổ ích về bia rượu!