Tìm kiếm bài viết theo id

Đánh giá về xe AB 125 khi mới sử dụng

Thảo luận trong 'Chuyện trò Xe máy' bắt đầu bởi thichladoi, 12/3/13.

ID Topic : 6500877
  1. tigerbalm Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    4
    Phải không vậy, nhớ là YA, SU và PI cũng có từ đời nào rồi mà

2. ohaiya Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    6
    chuyển sang Toyota, Mercedes, Ford... hết rồi à :eek:ps:
    lại thêm tủ lạnh, bếp gas nữa :56:

3. mốt_2_lúa Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    4
    Chưa bao giờ thấy người chạy honda chê yamaha, chỉ có mấy thằng chạy Yamaha cùi bắp mới khoái chê chạy Honda là ngu, là xe dỏm. Bọn Trẻ con hèn mọn có khác.

4. huutinh1236 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    2
    chắc tại chạy yamaha đã quá, cảm giác thích quá nên mới thấy xe honda dỏm đó bạn:21_002:. e đùa tí cho vui thôi, mấy bác đừng có ném em hihi:14_002: . nói chung xe nào đi chả đc, có xe để mà cày cuốc kiếm tiền mà nó ko hư vặt là mãn nguyện zồi :13_002:

5. tran_kinhhy Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    6
    AB 110 FI mà hao xăng tương đương Hayate không FI, AB125 FI làm gì có cửa mà so với hayate SS FI kakaka. Honda Việt Nam toàn chém gió. (không tính AB Thái nha)

6. Draytek Thành Viên Cấp 6

Tuổi tham gia:
    5
    hehe bác chủ thớt nói đúng rồi, mình cũng làm 1 con đen cam lúc mới ra 45tr bao giấy và bán gấp 40tr khi chạy dc 500km, nói chính xác là tiếng cam cò kêu lớn, tiếng pô ko còn ấm như AB thuở nào nữa, nghe giống mấy con Attila rớt đầu ý, tưởng máy kêu êm như PCX ai ngờ... xe mới kêu vậy thì sau này chả biết kêu lớn cỡ nào nữa, rồi khi tăng tốc thì phải mất 2-3 giây sau mới tăng tốc -> chán , nhìn bên trái phải thì tim gan phèo phổi gì lộ ra, thấy ớn...vậy là cuối cùng đẩy gấp, chạy lại con AB 110cc vậy mà lại thích hơn, tiếng xe êm ái.

7. saigonvip12345 Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    4
    tiếng kêu này là đặc trưng của dòng đc mới của honda bây giờ nếu để ý kỹ thì mình sẽ nghe được tiếng kêu như vậy ở sh vn

8. thuc-tran Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    3
    Ghét AB 125 ở cái dàn đuôi và đèn đuôi nhìn xấu không thể tả được. Đèn trước thì không sáng, chán..

9. huutinh1236 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    2
    mấy bác cho em hỏi, xe em mới mua, chạy đc 8xx km à, dựng chống đứng lên để garanty nge tiếng bạch bạch bạch, rồi tiếng gõ cóc cóc bên phía cục máy bên trái, rồ ga lên thì ko nge, thả ga ra về ko tải thì nge bạch bạch + tiếng cóc cóc, em ra hãng KTV nó bảo xe bthg, xe nào cũng zậy, ko biết xe các bác có vậy ko, ai biết bệnh xin chỉ e giúp,xe mới mua mà kêu zậy nên em thấy lo quá, tks ae

10. dilangthang Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    8
    Máy kêu to hay nhỏ còn do cách bảo dưỡng xe nữa, dầu nhớt linh tinh, xe của mình gần 3000 km rồi tiếng máy vẫn như lúc mới mua đây.
    Chỉ có điều thấy dù 125 nhưng AB vẫn yếu yếu, bực nhất cái yên xe bọc rất tệ, cái Idling Stop hay bị chập dựt, phải đem bảo trì thì mới hết...

11. engsovinam

Like No Other

Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    7
    Máy PCX đời đầu là hàng Thái nhập nguyên cục, máy AB125 là hàng Việt Nam ráp nguyên cục, sao giống nhau được bác?

12. voluong Banned

Tuổi tham gia:
    2
    AB la vay, chiec nao cung vay
    AN tam ma chay