Tìm kiếm bài viết theo id

Đào thải axit uric trong máu nhanh chóng nhờ loại nước này?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thichgiamgia, 23/2/17.

ID Topic : 8756058
Ngày đăng:
23/2/17 lúc 09:21
  1. thichgiamgia Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    7
    Gút là căn bệnh xảy ra khi nồng độ axit uric trong huyết tương tăng lên quá cao. Nguyên nhân gây gút là do chế độ ăn uống nhiều chất béo, lười vận động hoặc thừa cân, béo phì.

Ngón chân cái sưng to, đỏ, đau đớn, đây là dấu hiệu đầu tiên cảnh báo bạn có nguy cơ mắc phải gút.
    Nếu đang mắc phải căn bệnh này, có một công thức nước uống cực kỳ đơn giản giúp bạn “tống cổ” lượng axit uric dư thừa trong máu ra khỏi cơ thể. Nguyên liệu tự nhiên, rẻ tiền mà ai cũng có thể thực hiện theo.

Thành phần

– 1 lát chanh lớn.

– 3cm gừng tươi.

– 1 trái dưa leo (dưa chuột) cỡ vừa.

– 2 nhánh cần tây.

Thực hiện

Bước 1: Rửa sạch toàn bộ các nguyên liệu.

Bước 2: Dưa leo, cần tây cắt lát, chanh vắt lấy nước cốt, gừng băm nhuyễn.

Bước 3: Sau khi chuẩn bị đầy đủ các nguyên liệu, cho vào máy xay sinh tố, xay nhuyễn, vậy là bạn đã hoàn thành xong công thức nước uống loại bỏ gút rồi.

Mua máy xay sinh tố tại đây để nhận nhiều ưu đãi nhé các bạn: https://goo.gl/8VuDa8

Đào thải axit uric trong máu nhanh chóng nhờ loại nước này?

Cách uống

Hỗn hợp thu được, hãy uống ngay sau đó, mỗi ngày thực hiện 1-2 lần như vậy.

Đừng lo lắng vì công thức này có nguồn gốc từ thiên nhiên, an toàn và không gây ra tác dụng phụ so với các phương pháp khác.

Do đó, bạn có thể yên tâm uống mỗi ngày cho đến khi nà bạn cảm thấy đỡ hẳn các cơn đau.

Tại sao lại hiệu quả?

Nước ép từ trái dưa leo có vô số các lợi ích cho sức khỏe, cụ thể, làm giảm nhiệt độ của cơ thể, có tính chất alkalizing và hiệu quả giúp loại bỏ lượng acid uric từ khớp.

Hơn nữa, cần tây và gừng có đặc tính kháng viêm mạnh mẽ, do đó, sự kết hợp các nguyên liêu này sẽ làm giảm đáng kể tình trạng viêm do gút.

Đào thải axit uric trong máu nhanh chóng nhờ loại nước này? - 1

Khi uống loại nước công thức này, ngày đầu tiên bạn sẽ có cảm giác đau nhẹ ở các khớp, đừng lo lắng, đây là dấu hiệu cho thấy các thành phần bên trong đang hoạt động.

Vì sức khỏe, hãy thực hiện ngay hôm nay nhé.

nhansamqua and 7800II like this.
  2. 7800II Thành Viên Kim Cương

mặc dù biết bác đang QC máy xay sinh tố, nhưng em là người đang bị chỉ số axit uric cao nên hỏi thật, bài này có tác dụng thật ko, hay là bác copy từ FB

nhansamqua thích bài này.
  3. thichgiamgia Thành Viên Mới

Ông anh nhà em bị gút mấy năm nay, ổng uống khoảng tuần lễ, giờ bớt đau đỡ hẳn luôn bác à. Em nói thiệt đấy, bác cứ dùng thử xem

nhansamqua thích bài này.
  4. thichgiamgia Thành Viên Mới

Toàn nguyên liệu rẽ và dễ tìm mà bác, chỉ có máy say sinh tố đắc thôi haha

5. 7800II Thành Viên Kim Cương

có điều này làm bác buồn, vì vợ em nó làm nghề thực phẩm nên đồ đạc nó sắm cho chế biến toàn hàng ngon rồi, em ko thể ủng hộ bác đc nữa

6. thichgiamgia Thành Viên Mới

đâu có gì đâu bác, chủ yếu share cho mọi người biết thoy

7. nhansamqua Thành Viên Cấp 5

cảm ơn chủ thớt, nếu đã có kiểm chứng rồi thì mình củng uống, hóng cái kết của bác nào tiên phong

8. thichgiamgia Thành Viên Mới

yên tâm đi bác, đã thử và thấy rất hiệu nghiệm á. Không phải sợ làm chuột bạch đâu hihi