Tìm kiếm bài viết theo id

Đất Vĩnh lộc-Bình Tân có cất nhà được không.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi LANGTHANG03, 13/7/09.

ID Topic : 1056225
Ngày đăng:
13/7/09 lúc 16:35
  1. LANGTHANG03 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    18
    Tình hình là thằng em dưới quê lên Sài Gòn lập nghiệp,định mua miếng đất vườn ở khu Vĩnh lộc B,quận Bình Tân.
    Nhưng vừa rồi trên báo có đưa tin truy tố mấy đầu nậu đất khu này vì tội mua bán,sang nhượng,và xây dựng trái phép,dính líu cả vài quan chức chính quyền trong đó.
    Bác nào trên 5s rành rẽ xin cho mình hỏi,liệu bây giờ nếu mua đất(đất vườn,sổ đỏ chung,giấy tờ tay,dt khoảng 70m2)thì có thể cất nhà được không.Khả năng hợp thức hoá về sau này như thế nào.Xin cảm ơn các bác trước.

2. police_c14 Thành Viên Mới

Mình cũng mới mua khu đất vừơn để xây nhà..Đóng thuế nhà nứơc. Nói chung khu đó cũng có nhiều người xây nhà theo cách này..xây diện tích nhỏ thì ko sao đâu...

3. chuot_nhat_zzz Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Cứ lên thẳng UBND phường mà hỏi, mỗi quận mỗi khác, mỗi phường có quy hoạch khác nhau. Lên coi thửa đất của mình nó như thế nào, phường biết chính xác nhất!

4. AiBanTuiMua Thành Viên Cấp 4

mấy thằng đậu nậu đất nó bắt tay với chính quyền wa cái này nè.Hơn nữa ít khi nào nó cho cậu biết tường tận lắm,trừ phi.... Đất Vĩnh lộc-Bình Tân có cất nhà được không.

5. sell-buy Thành Viên Cấp 4

hiện tại là Vĩnh Lộc tách thửa hay lên thổ cư còn khó khăn lắm nha nha bác, e nói thiệt chỉ là .....thôi nha. Muốn xấy thì vô tư luôn, quan trọng là đủ mạnh ko nhé

6. suzuki2011 Thành Viên Kim Cương

Hên xui!
    Bạn lên Nhà đất Quận hỏi chứ Phường cũng chưa chắc! thường thì trên Quận có treo bản đồ quy họach hết.

7. ong dia sai gon Thành Viên Chưa Kích Hoạt

qua mình mua căn hộ đi, thiết kế hiện đại, tiện ích dịch vụ đầy đủ, giá cả hợp lýĐất Vĩnh lộc-Bình Tân có cất nhà được không.

8. ngoc789 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

khó xây lắm , đang có miệng dưới đó , xây ko đc vì chủ nhà không ký giấy, cho dù đã mua đất của họ , chủ đất dạo này trở mặt như trở bàn tay , đời là vậy ,,, tiền quyết định tất cả

9. babyless Thành Viên Cấp 4

xây thì đc rùi mà mún có giấy tờ hơi khó, bro chịu chi thì nó cho 2 hoặc 3 tuần để xây, trong thời gian đó nó bảo kê, hết thời gian đó tự chịu. chủ yếu là có chịu mạnh tay ko. còn giấy tờ khu đó toàn giấy tay, với giấy phạt xây dựng trái phép thui. chứ ở đó toàn đất nông nghiệp đâu có cho lên thổ cư

10. Who_Am_I_ Thành Viên Mới

Vĩnh lộc A,B đều không được. Dân chỉ tự ý làm sau đó xin phép sau. 100 hộ làm thì có 3-5 hộ bị kéo nhà thôi. rủi ro 5%

11. xTrance Thành Viên Cấp 5

Mình có căn nhà nhỏ ở q12 bán Tầm 550tr.Mua là vô ở liền....