Tìm kiếm bài viết theo id

Đề nghị BQT 5giay nâng cao chất lượng Mod

Thảo luận trong 'Chat với 5giay - Thắc mắc & Điểm K' bắt đầu bởi tucammoi, 9/10/17.

ID Topic : 8971854
  1. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    Dạo này 5giay bán đồ rất khó đi nhất là những khách hàng lâu lâu mới bán hàng như mình chắc có lẽ do auto up nhiều quá nên mau trôi bài ko giống như hồi xưa phải tự úp nên khách dễ thấy. Ok tùy chiến lược phát triển của 5giay ko nhất thiết phải theo cách cũ hoài tuy nhiên làm gì thì làm vẫn phải tôn trọng khách hàng, lấy việc phục vụ khách hàng là trên hết thì mới phát triển được. Ví dụ như khách ghi thiếu thông thì Mod phải có nhiệm vụ thêm vào giùm member sau đó nhắc nhở chứ ko phải xóa bài của người ta bởi vì những khách như vậy rất cần ở 5giay vì họ đem nhiều sản phẩm lên bán giúp 5giay phong phú sản phẩm giống hồi xưa, sở dĩ họ quên ghi là vì lâu lâu họ mới bán. Tui thấy có 1 Mod tên @TrungLH rất lạm quyền thường xuyên xóa bài viết cũng như comm của người khác nếu ko ưng ý, ngoài ra tư duy của mod này rất bảo thủ ko tôn trọng member nên tui đề nghị BQT giáng chức đi để bảo vệ member, bảo vệ những hành vi đúng đắn.
    Đề nghị BQT 5giay nâng cao chất lượng Mod
    anh ta qua topic tui nói lung tung nhưng khi tui qua đưa quan điểm của tui thì anh ta bảo tui dơ bẩn, thể loại người gì vậy, anh ta áp đặt suy nghĩ của mình vào suy nghĩ của người khác mà cứ tưởng mình hay lắm.

Đề nghị BQT 5giay nâng cao chất lượng Mod - 1
    lần đầu là "ko cần thiết" là sau là "theo yêu cầu" comm trong topic ổng mà ai yêu cầu xóa???

joh.le thích bài này.
  2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 8971854 gửi 8177 UP 8971854 HOT gửi 8577
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY 0 gửi 8777
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. Đang tải...
  4. djkool Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    Chào bạn Nick @TrungLH không phải là thành viên BQT nhé bạn.Nick màu tím chỉ là nick từ thiện thôi.
    P/s : Những cmt nào phản cảm, gây flame...bạn vui lòng bấm report để BQT tiến hành xử lý nhé.Thân

TrungLH thích bài này.
  5. Black dog

Moderators

Thành Viên Kim Cương Thành viên BQT Super Moderator

Tuổi tham gia:
    11

Chào bạn ! Rất cám ơn bạn đã phản ảnh đúng nơi đúng chổ ! Mod là mình đây, còn TrungLH là 1 thành viên 5giay thôi bạn nhé, cái gì nó ra cái đó nhé !

Mình sẽ giải thích lý do tại sao mình xóa bài của bác :
    1) TV TrungLH đang post bài nội dung là nêu gương Người tốt việc tốt để các TV trẻ khác noi theo, bạn tự dưng nhảy vào post nội dung khó coi,Với tư cách TV, TrungLH có quyền phản đối và nội dung phản đối còn rành rành ở trên. TV TrungLH cũng đã đề nghị bạn ngưng vào quậy phá.Chính xác là thế và nội dung qua lại còn sờ ra đó.
    3) Vui lòng nói năng trung thực vì cái gì Mod xóa đều có thể phục hồi để đối chứng chứ không mất đâu.Tư tưởng của bạn ra sao, rất nhiều TV khác đều biết chứ không phải không, do đó với tư cách Thành viên, TrungLH có yêu cầu bạn không vào topic của anh ta post bài phản động và phản động vô căn cứ, thế nhưng bạn cứ tiếp tục cố tình quậy phá, TrungLH có quyền đề nghị xóa.Topic người ta đang nêu việc tốt, bạn vào post linh tinh.Xét thấy hợp lý nên tôi là Mod, tôi có quyền xóa bài của bạn, mong bạn thông cảm !
    4) Vui lòng nói năng trung thực, không xuyên tạc ác ý : Bài tôi xóa của bạn là bài nếu không nói phản động thì cũng là quậy phá, châm chọc người khác, chứ không phải là bài bán hàng nhá . Thậm chí bạn comment trong các topic không dính líu đến chính trị và chính quyền tôi cũng không màng tới, chứng cứ còn rành rành ra đó.
    Trân trọng
    Black Dog

6. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    cái quái gì vậy, 2 nick là 1, lấy nick TrungLH report rồi lấy nick Blackdog xóa à???
    thì TrungLH cũng là Anh Blackdog đó BQT, tự report rồi tự xóa bài của người ta, bằng chứng là trong topic "Thế còn gì là tuổi mộng mơ" anh ta quote comm của tui rất nhiều tui rất ức chế nhưng tui ko hề xúc phạm lại đó là tư duy kiểu dân chủ nhưng khi tui quote lại thì bảo đừng quote anh ta vì anh ta khinh tui, mắc cười thiệt. Anh luôn cho bản thân mình là đúng mà BQT vào xem có ai like đâu người ta còn cười thầm ấy chứ, tui nghĩ anh ta ko còn xứng đáng làm Mod nữa, thời thế đã thay đổi rồi giống Grab và Taxi truyền thống thôi, mong BQT để mắt tới anh ta, xin cảm ơn.

Last edited by a moderator: 9/10/17
    joh.le thích bài này.
  7. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    @tucammoi: Tôi chưa hề dùng từ mầy tao thằng này thằng nọ với bạn mà bạn dùng với Mod là bạn sai rồi nhé: có giận thì cũng phải bình tỉnh , không nên dùng từ khó ngh3.Tôi cho bạn 15 phút để sửa chử thằng, nếu không, tôi sẽ Ban nick bạn như đã từng Ban trước đây khi bạn ăn nói giống vầy.
    Trân trọng !

8. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    bạn ko tôn trọng tôi tại sao tôi phải tôn trọng bạn, đó là tư duy kiểu dân chủ, bạn thích thì bạn cứ band vì tui nghĩ bạn cũng sắp hết quyền đó rồi, BQT thấy Mod có coi mem ra gì ko? công tư ko hề rõ ràng.

9. Xem thêm bình luận
  10. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    @tucammoi: nếu không hiểu thì tôi sẽ giải thích cho bạn hiểu : Mod cũng là người chứ không có gì lạ cả, duy khi làm việc thì dùng chức danh, còn không khi nói chuyện bình thường, tôi có thể dùng Nick thường để đàm luận, thứ 1 là tránh vấn đề lạm dụng chức danh, thứ 2 để các bạn trò chuyện thoải mái hơn. cho nên Trung LH với Black Dog tuy 2 mà 1, tuy 1 là 2 là vậy đấy bạn !
    Trân trọng

11. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    Thôi để bạn hạ hỏa, tôi mạn phép sửa cái chử "thằng" là " Anh" rồi đó nha ! Để rồi bạn nói tôi lạm quyền !

Và khóa topic nầy luôn nhé. Để anh em làm việc nhé bạn nhé !

12. dungcj

Super Moderator

Tuổi tham gia:
    13
    Đề nghị BQT 5s cho chủ thớt làm MOD 5s để có thể thực thi theo ý nguyện và có công đóng góp trực tiếp cho cho cộng đồng. Ngồi nghĩ ra nói ai nói cũng được, thực thi mới khó. Giờ lập ra 1 bảng, ai ý kiến ý cò đưa họ lên làm MOD, sau thời gian làm ko được sẽ ghi ngày bị hạ MOD, bảng này công khai cho bàn dân thiên hạ biết

13. dungcj

Super Moderator

Tuổi tham gia:
    13
    Không cần ký quĩ đâu đại ca! cấp cho 1 số quyền nhất định là ok

Cựu MOD 5s có nhiều người rồi, chưa làm MOD và bắt đầu làm MOD ý kiến, ý cò lung tung, chỉ vài tháng sau làm MOD 5s là biến ngay và luôn, im hơi lặng tiếng không sủi bọt

Làm MOD và SMOD 5s không có trình độ nhận thức rộng, không có tâm và có tầm, không yêu công việc, không nhiệt tình và không có trách nhiệm... thì đừng hòng làm MOD 5s, MOD kiểng cho vui thì ok. Chú ý làm MOD vãng lai trong 5s không có lương đâu nhé, nhiều em đừng có mơ

Sohot.vn thích bài này.
  14. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    ko lẽ cứ chỉ trích thì được lên làm tổng thống, hihi??? cách này ko ổn, Obama đã từng nói:
    Obama: Tôi bị chỉ trích hàng ngày và nhờ đó nước Mỹ lớn mạnh
    https://luatkhoa.org/2016/05/obama-toi-bi-chi-trich-hang-ngay-va-nho-do-nuoc-my-lon-manh/

Hiến thêm ý nữa đó là mỗi Mod nên để hình chân dung của mình lên nick thì khi comm hay làm việc cũng sẽ có trách nhiệm hơn vì dù gì cũng sợ mất mặt. Thật tiếc khi chỉ có SMod dungcj tự tin làm điều này.

Chỉnh sửa cuối: 21/10/17
  15. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11

Obama không phải là ông nội của VN nên bác có noi gương Obama thì tự bác theo đi nhé !
    Và tôi cũng có 1 lời khuyên rất là chân thành dành cho bác:
    Đó là thay vì ngồi nghĩ những chuyện không đâu như "Đòi hỏi Mod phải để hình ảnh thay avatar ( tôi chưa thấy cái diển đàn hay mạng xã hội nào trên thế giới lại có cái ý kiến như bác)
    hoặc ra Nhà thờ Đứa Bà biểu tình, bác nói là "thất bại toàn tập do dân VN quá thờ ơ" thì bác phải mạnh dạn hơn nữa, mang biểu ngữ mà la to lên cho mọi người chú ý thì người ta mới hết thờ ơ.

- Ra đó mà dùng từ Tàu Cộng và khuyên người ta nên quan tâm đến chính trị rồi sẽ " bất chiến tự nhiên thành"
    - Bác nên tập thể dục thường xuyên, nên ra ngoài hít thở không khí trong lành
    - Nên để thơi gian chăm sóc con cháu có lợi hơn !

Xin tạm hết !

Chỉnh sửa cuối: 21/10/17
  16. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    haha, kiến thức của bạn lỗi thời lắm rồi bạn ơi, nếu tôi đưa ra tên 1 diễn đàn có tiếng đã làm thì bạn từ chức nhé.
    Ngoài ra bạn phải biết người biết ta đi người ta là tổng thống 1 cường quốc mà bạn ko học hỏi thì học ai??? nếu có bản lĩnh như Obama thì quản lý diễn đàn này chỉ là chuyện nhỏ.

17. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    Có lẽ bác nên đi khám sức khỏe đi là hay nhất. Mình tìm được địa chỉ cho bác đây :
    BV Tâm Thần
    766 Võ Văn Kiệt, Phường 1 , Quận 5 , Thành Phố Hồ Chí Minh
    Hy vọng người ta thấy bác bệnh nên có thể bác được về nhà chửa bệnh chứ khỏi phải vào khám Đề nghị BQT 5giay nâng cao chất lượng Mod
    Chổ này không phải là chổ cãi nhau bác nhé ! Trân trọng !

Chỉnh sửa cuối: 22/10/17
  18. tucammoi Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    12
    chỗ trên rất phù hợp cho bạn.
    đừng lái qua chủ đề khác:
    "tôi chưa thấy cái diển đàn hay mạng xã hội nào trên thế giới lại có cái ý kiến như bác"
    nếu tôi ra diễn đàn đã làm như vậy thì bạn tính sao??? mong bạn từ chức vì bạn ko còn đủ tư cách làm Mod trang TMĐT 5giay, nếu ko nói cho bạn biết thì bạn ráng lắm cũng ko phát triển lên đâu, nghỉ sớm đi làm việc khác thì hơn.

19. Black dog

Moderators

Tuổi tham gia:
    11
    Mệt quá ! ngày chủ nhật mà bác cũng không cho tui yên ! Muốn mơ gì thì bác cứ mơ nhưng xin đừng quấy rầy tôi nữa nhé bác Tư cá mòi Đề nghị BQT 5giay nâng cao chất lượng Mod

20. dungcj

Super Moderator

Tuổi tham gia:
    13
    Nói cu Phương sét mod cho chủ thớt là xong. Keke!

21. tientientien Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    8
    Tội nghiệp mấy mod ghê Đề nghị BQT 5giay nâng cao chất lượng Mod

dungcj thích bài này.
  22. dungcj

Super Moderator

Tuổi tham gia:
    13
    Anh Trung là người lớn tuổi, có nhiều kinh ngiệm và nhiệt tình, hiền lành... có thể bạn còn bé tí nên ko hiểu chuyện đó thôi. Khi chơi trong sân nào cũng cần tuân thủ nội qui của sân chơi đó và luật pháp nhà nước Việt Nam (Bởi 5s chế tài bởi luật pháp Việt Nam!) nhé!