Tìm kiếm bài viết theo id

Đi Thái Lan nên mua cái gì đem về làm quà?

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Nho Mỹ, 18/1/10.

ID Topic : 1541392
Ngày đăng:
18/1/10 lúc 18:59
  1. Nho Mỹ No Money, No Honey

Tuổi tham gia:
    14
    Ông anh 2 mình ổng mới đi Thái Lan có việc, chủ nhật tới này về. Ổng nói mua quà cho mình + mọi người mà chưa nghĩ ra + chẳng nghĩ ra cái gì nữa. Sẵn mình hỏi luôn để ổng nên mua gì về làm quà cho ba mẹ + bạn bè ...
    Tiêu chí quà : đồ lạ, đặc biệt của Thái, giá vừa phải tầm trên dưới 1tr VND. Còn mình thì chẳng biết gì nữa, chỉ thích đồ Hi - tech ( bác nào biết bên Thái có món Hi - tech nào rẻ hơn + chất hơn bên VN mình tư vấn giúp mình )

Thanks mọi người đã theo dõi và chỉ giúp !

2. Hà Bá Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Điện thoại di động hoặc đồ điện tử rẻ hơn VN chút ít, mai tui cũng bay qua đó Đi Thái Lan nên mua cái gì đem về làm quà?

3. hulo_iq Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Laptop :d nghe nói giá cũng ngon lắm Đi Thái Lan nên mua cái gì đem về làm quà?

4. Nho Mỹ No Money, No Honey

thanks 2 bạn, còn gì nữa ko các bác ( ah mình ko tính mang về bán kiếm lời nên mua cái đó về để làm gì trời :cry_002Đi Thái Lan nên mua cái gì đem về làm quà? - 2

5. ton_justin Thành Viên Cấp 3

Chị T bán quần áo giày dép rất đắt, toàn wa thái lấy hàng thoy Đi Thái Lan nên mua cái gì đem về làm quà?

6. pé Dâu Thành Viên Cấp 4

e đi mua sữa ong chúa về cho mẹ... ko biết chất lượng ra sao khác nhau cái gì vỳ ở bên này 90k 1 lạng còn bên đó 1mil mấy 2 lạng ... tổ yến này nọ nữa, mấy cái đó làm quà cho ng` lớn tuổi chắc đc...

7. Nho Mỹ No Money, No Honey

cái nì khả thi đó, nhưng chỉ sợ ko rành mua nhầm hàng "sida" thui ^^
    thanks, mình sẽ tham khao thêm

8. kenshin1060 Làm Hết Sức Chơi Hết Mình

bên thái hình như chỉ có đồ đt thì nghe nói cũng y vn mình

9. Always Ready I CAN DO IT !

Quần áo + xe máy thì rẽ chứ đồ hi tech cũng ngang ngang VN

10. [C] & [V] Shop Thành Viên Chưa Kích Hoạt

vào mấy shop lưu niệm hoặc đi chợ đêm mua quần áo hoặc những món quà nhỏ là okie Đi Thái Lan nên mua cái gì đem về làm quà?

11. banmaixanh54321 Thành Viên Cấp 5

mua cái gì ở VN không có đó bạn. mua 1 cô Thái về là ok nhất đó. hehe

12. davuong Thành Viên Cấp 6

bên Thái mang theo mấy baby về làm quà ih. Nghe nói bên đó "hàng" là hợp pháp.

13. rainpaul Thành Viên Cấp 5

chắc là quần áo gòi

14. Vô Tình 87 Thành Viên Chưa Kích Hoạt

bà dì mới đi ...khi mua về thấy ko re hon VN

15. meohuyen mèo ngoan,mèo xjnh-'.'-

cho Mèo đi với anh, em nhớ Thailand lắm rồi!

16. meohuyen mèo ngoan,mèo xjnh-'.'-

Sang Thailand bạn đến chợ Chatuchak mua đồ rất rẻ và đẹp nhưng chợ đó chỉ bán cuối tuần thui. Buổi tối bạn có thể ra khu Siam mua đồ hiệu, còn không thì ra Silom mua hàng fake cũng oke lắm. Chủ yếu là quần áo, giày dép, giỏ xách..... mấy cái đó vừa đẹp vừa rẻ.

17. chobits86 Thành Viên Vàng

mua cái áo gối có hình con voi

18. cuncon Thành Viên Cấp 3

trời, mua xxx toy đi em, bảo đảm hàng tốt hơn ngoai khu lê lai, hahhaa. joke

19. Nho Mỹ No Money, No Honey

chốt lại cuối cùng chắc clothes, mà cũng hên xui mua đúng chỗ thôi ^^. Thanks all

20. loc9000 Thành Viên Cấp 6

hàng thái lan cũng chả có gì đặc biệt cả, có khi mua nhầm hàng dỏm hơn ở vn, hên xui thôi, thích gì mua đó vậy