Tìm kiếm bài viết theo id

Toàn Quốc - DIC - Chuyên IC độ,Lữa độ,Phụ tùng đồ chơi,Nâng cấp,Sửa chữa,Bảo trì các loại xe...

Thảo luận trong 'Phụ tùng và dịch vụ' bắt đầu bởi anhdung160291, 10/3/11.

ID Topic : 2910205 - Số lần up bằng SMS: 1643
Ngày đăng:
10/3/11 lúc 00:33
  1. sirus123 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    5
    Thay IC,
    Thay nhông sên đĩa,
    Làm lo xo đầu,
    Thay dàn lữa độ,
    Xe E nồi mới làm...nên E põ ra..hjhj...còn trọn gói như trên cho Sirus là nhiu z Anh....Tkan'k A...

2. sirus123 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    5
    Thay IC,
    Thay nhông sên đĩa,
    Làm lo xo đầu,
    Thay dàn lữa độ,
    Xe E là sirus....all chi phí là bao nhiu A...báo giá dùm E....

3. sirus123 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    5
    A Dũng ơi...h E mún mua cục ic DID nhưng nhà xa quá....tận Bình Phước....bây h E xg Cầu Bình Triệu Rồi Anh chạy ra giao hàng...dc hok A...Thân

4. YÊU CON LẮM Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    6
  5. max_boy2506 Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    7
    ban cho minh hoi ic độ cua ban gan vo AB 110 (2007) doi dau co thich hop ko?

6. YÊU CON LẮM Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    6
  7. Skittles Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    6
    Chế cháo,độ xe là chuyên môn của tiệm bạn ơi ^^
    có jì call mình

8. tanle123123 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    6
    cho mk hoi ex di 62 den zin di binh nap chao hong 33 dc thanks

9. Skittles Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    6
    đc bạn.

10. manzit Banned

Tuổi tham gia:
    8
    Mình có chiếc Luvias 2013,bình xăng con,xe zin.Mình muốn gắn ic song song thì có đi nhẹ hơn zin không bạn,hay phải cần lên nguyên bộ ic+mobin+tăng áp?và nếu lên như vậy khoảng bao nhiêu để mình qua làm,thanks bạn!và cho mình hỏi nếu mình muốn xổ trái 58,dên zin thì bên bạn có làm không và chi phí khoảng bao nhiêu? Để mình còn gom lúa nữa!hihi!

11. Skittles Thành Viên Cấp 1

Tuổi tham gia:
    6
    Làm xe thì bạn làm nhiều món sẽ hiệu quả hơn 1 món chứ bạn,trái 58 dên zin khoảng 3tr5 cho cục máy và làm bộ nồi độ

12. phandinhquoc Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    8
    Có thể cải thiện được lửa cho si FI k chủ thớt??? Up phụ nè...

13. thanchet19_86 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    8
  14. Tuấn Q10 Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    6
    rsx 110 đời 2010 gắn IC banjing được không ?

15. huypro899 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    5
    Chao a dung doc cai nay nge cung hay a cho e hoi xe e la ex 2012 e len ful 135 la bao nhieu tien len tron goi vay, vi la sv nen cai nao ge thi a tinh tong cong dum e nhe gia ok e chay qua lam 1 phat lien

16. anhdung160291

Chuyên IC độ cho Yamaha

Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    9
  17. minh1102 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    13
    Hi Dũng, mình chạy Exciter 2013, đã gắn IC song song ở tiệm khác. Nhưng vì hay thắc măc mà không được trả lời thấu đáo, nên định nhờ Dũng tư vấn thêm để biết trước khi làm thêm những thứ khác.

Mình có rất là nhiều thắc mắc. Một là chổ đó chưa biết hết, hai là vì mình hỏi nhiều quá, người ta không muốn trả lời luôn DIC - Chuyên IC độ,Lữa độ,Phụ tùng đồ chơi,Nâng cấp,Sửa chữa,Bảo trì các loại xe...
    Hy vọng được Dũng tư vấn chút, để mình khỏi lo sợ. Vì khi gắn xong IC song song, lên mạng tìm sơ đồ thấy cách đấu dây không giống với cái của mình, nên lúc nào cũng sợ hư và muốn tháo ra DIC - Chuyên IC độ,Lữa độ,Phụ tùng đồ chơi,Nâng cấp,Sửa chữa,Bảo trì các loại xe... - 1

18. anhdung160291

Chuyên IC độ cho Yamaha

Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    9
    Dây điện có thể đấu khác nhau tí xíu,nhưng sai thì sẽ ko nổ máy,vậy là bác cứ yên tâm nhé,chủ yếu là chất lựong ic thôi.

19. minh1102 Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    13
    Sơ đồ trên mạng ghi: tất cả dây IC độ đều gắn song song với IC Zin, trừ 2 dây Cam (Mobin sường) & dây Trắng (sạc) là chỉ đấu trực tiếp vào IC độ.
    Nhưng vì lúc đó mình sợ đi đường xa lỡ IC độ chết, mà lâu quá không nhớ đường dây để trở về Zin, nên tiệm đó chỉ đấu 1 dây Cam trực tiếp vào IC độ, tất cả các dây còn lại đều đấu song song. Khi nào thích về Zin chỉ cần tháo IC độ ra và gắn lại sợi dây Cam vào IC zin là xong.
    Mình muốn hỏi Dũng: sợi dây Trắng (sạc) đấu như thế có hại gì IC Zin không? Sự khác nhau khi đấu sợi dây Trắng trực tiếp vào IC độ và đấu song song với IC Zin?
    Exciter chỉ gắn 1 cục IC độ thì có chạy được không? Nếu được thì khi gắn như thế sẽ bị mất những tính năng nào và có hại gì không?

Mình thích đạp nổ máy hơn là đề nổ máy, như thế có ảnh hưởng gì không? Vì không thấy ai đạp nổ máy cả. Lúc chưa gắn IC song song đạp nổ máy rất ngon, nhưng từ khi gắn IC song song thì đề ngon, nhưng đạp khó nổ máy quá.
    Nhờ Dũng tư vấn xem là liên quan đến chỉnh xăng gió hay là phải thay Mobin sườn & dây tăng áp.
    Vì không biết và sợ nên mới hỏi nhiều thế. Nếu đã hiểu hết sẽ an tâm làm và sẽ chạy qua nhờ Dũng làm.
    Thanks em nhiều nhé!

20. anhdung160291

Chuyên IC độ cho Yamaha

Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    9
    2 cách câu dây như vậy ko ảnh hửong jì hết,hoàn toàn ko khác nhau bất cứ jì,còn chuyện máy móc nhẹ nặng rồi dễ nổ máy hay ko thì do canh chỉnh và chất lựong ic thôi bro