Tìm kiếm bài viết theo id

Đồ bơi trẻ em đi biển cho bé cũng cần sành điệu

Thảo luận trong 'Thời Trang - Mỹ Phẩm' bắt đầu bởi thuytien9512, 22/9/17.

ID Topic : 8957790
  1. thuytien9512 Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    6
    Nghỉ hè đến, bạn muốn sắm một bộ đồ bơi bé có thể thoải mái bơi lội. Bạn đang tìm một bộ đồ bơi trẻ em ấn tượng cho bé yêu .Vì vậy, shopkinhboi.com giới thiệu mẫu đồ bơi trẻ em–phụ kiện đồ bơi chất lượng cho bạn

Thiết kế đẹp mắt
    Một yếu tố không thể không nhắc tới khi chọn mua đồ bơi đó là thiết kế đẹp mắt. Hiện nay, đồ bơi trẻ em cũng đa dạng, phong phú không hề kém đồ dành cho người lớn. Bố mẹ có thể chọn loại 2 mảnh với áo và váy ngắn rời hoặc loại 1 mảnh váy áo liền màu hồng, đỏ ,vàng kèm chi tiết hoa lá , lấp lánh cho bé gái. Quần bơi họa tiết ô tô , khủng long … mang lại sự khỏe khoắn cho bé trai.

Chất liệu và kiểu dáng
    Khi chọn đồ bơi, bạn đừng chỉ chọn kiểu đồ bơi trẻ em dễ thương, hãy kiểm tra cả những yếu tố khác như sự thoải mái, vừa vặn và độ bảo vệ nữa. Trẻ nhỏ thường có làn da mỏng và nhạy cảm , vì vậy khi chọn mua bạn cũng nên kiểm tra qua các đường may hay đường viền nếu có, để tránh làm tổn thương đến da của bé .

Độ an toàn
    Bất kỳ đồ dùng nào dành cho trẻ em cũng cần đảm bảo sự an toàn tuyệt đối. Khi bé đi bơi, sự an toàn này càng được lưu ý hơn. Đồ bơi trẻ em là trang phục tiếp xúc trực tiếp với làn da mỏng manh của bé nên cần được may từ chất liệu an toàn, không chứa chất độc hại.

Khi mua về, bố mẹ nên giặt và phơi khô trước khi cho bé mặc. Sau mỗi lần đi bơi, bộ đồ đã bị ướt cũng cần được giặt sạch, phơi khô và bảo quản nơi khô ráo như những loại trang phục khác.

Độ vừa vặn
    Đồ bơi là loại trang phục đặc biệt. Trước hết, như những trang phục khác, giúp che chắn cơ thể, tiếp xúc trực tiếp với da. Ngoài ra, nó còn đóng vai trò quan trọng, ảnh hưởng tới khả năng vận động của cơ thể khi ở dưới nước. Làn da của trẻ rất mỏng manh, khả năng vận động cũng còn hạn chế nên càng cần thiết phải chọn bộ đồ bơi trẻ em vừa vặn với bé.

Khi mua đồ bơi, bố mẹ nên đưa con đi cùng để mặc thử. Một bộ đồ vừa vặn là ôm sát vào cơ thể bé nhưng không bó quá chặt. Quai áo hoặc quần không bị trùng, không tuột xuống vị trí thấp hơn. Khi mặc, bé có thể dễ dàng vận động: giơ tay, giơ chân, đi lại,… Sau khi mặc, người bé không có những vết hằn do quần áo để lại.

Đồ bơi trẻ em đi biển cho bé cũng cần sành điệu

Đồ bơi trẻ em là một trong những món đồ cần thiết nhất để đi bơi rồi phải không? Ngoài ra , bạn cũng cần chuẩn bị thêm cho bé kính bơi và mũ bơi : đây là hai phụ kiện cần thiết để bảo vệ mắt và tóc bé. Có nhiều loại kính bơi làm từ nhựa cứng trông thì đẹp nhưng khi bơi không đảm bảo ôm chặt mặt bé nên nước vẫn vào mắt và làm tai đau vì ốp quá cứng. Vì thế, bạn nên lựa chọn kỹ chất liệu kính bơi cho bé. Bé gái thì nên chọn thêm một chiếc mũ bơi co dãn tốt, bao trọn vành đầu để bảo vệ tóc và da đầu cho con vì nước bể bơi hay nước biển đều rất hại cho tóc và da . Dù bé có biết bơi hay không thì khi ra biển bố mẹ nhất thiết phải trang bị cho bé chiếc áo phao để đảm bảo an toàn nha. Kem chống nắng cũng là một thứ không thể thiếu nhưng nên chọn những loại kem chống nắng chuyên dành cho trẻ nhỏ để tránh ánh nắng trức tiếp khi cho bé đi bơi . Bạn chú ý thoa kem chống nắng khoảng 15-30 phút trước khi bơi ,sau lặp lại sau mỗi 2 giờ để bảo vệ làn da của bé nha.

Hy vọng bài viết về phụ kiện đồ bơi này sẽ giúp cho bố và mẹ ngoài có thể lựa chọn được đồ bơi trẻ em ưng ý dành cho bé yêu của mình thì còn chia sẻ một số khinh nghiệm chăm sóc bé khi tham gia các hoạt động bơi lội hoặc đi biểnĐồ bơi trẻ em đi biển cho bé cũng cần sành điệu - 1