Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp đôi khi mình cảm thấy cực kì vô dụng.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi cô_gái_nghèo, 24/11/17.

ID Topic : 9013075
Ngày đăng:
24/11/17 lúc 15:24
  1. cô_gái_nghèo Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    13
    1.Trong một buổi ngồi mày mò mãi không được , nên mới có topic này. Em xin nói thêm , em mới học được 3 buổi , nên vẫn còn dốt đặc ..... rất mong anh chị em giành ít time chia sẻ kinh nghiệm cho mình .

2. Đây chỉ là 1 môn học phụ thôi, nhưng dù sao mình vẫn muốn hoàn thành tốt chương trường . Sau khi học xong ps sẽ qua học AI . Nên ps mà ko xong thì làm sao học AI .

3. Vui lòng đừng quan tâm mình xài cái gì cả , hãy vui vẻ quan tâm đến rắc rối của mình lúc này , không thì mời bạn ra khỏi topic của mình . Bởi mình thấy có nhiều bạn soi mói mình xài cái gì để làm gì nhỉ ???

A. Nó chẳng là gì cả

B. Mình xài vì nhiều lý do khác nhau. Chứ thể hiện cái quái gì ở đây . Vui lòng hãy comment những lời hay ý đẹp , cùng giúp nhau phát triển và có thêm sự hiểu biết .

mỗi một việc đơn giản như vậy, nhưng ngồi mò gần 2 tiếng đồng hồ mà không xong , nhiều khi nghĩ ...ước gì não có thêm nhiều nếp nhăn chút xíu .....^_^
    đôi khi mình cảm thấy cực kì vô dụng.

Chỉnh sửa cuối: 28/11/17
  2. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Ý là thím đang muốn Cut cái quần của người mẫu hả ?

Thím nói chuyện giống ông @hieugiang36 quá.Như từ trên trời rơi xuống.

3. cô_gái_nghèo Thành Viên Cấp 5

ý mình là ghép mẫu vải lên bộ đồ

4. tucammoi Thành Viên Kim Cương

khoe mac air trá hình.

QuiHoang thích bài này.
  5. cô_gái_nghèo Thành Viên Cấp 5

còn cùi và rẻ hơn con sony i7 giờ nữa, có gì đâu mà khoe bạn. mình quăng nó quài , bạn quan trọng vật chất quá rồi .

6. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

à,bất lực cái gì đâu...chỉ qua là trình độ chưa tới.

Trình độ chưa tới thì tìm cách giải quyết bằng cách học hỏi.Lên mấy trang việt photoshop hỏi,ko thì lên forum nước ngoài hỏi.

Mình gặp khó thì cũng lên hỏi bạn bè nước ngoài,forum nước ngoài.Nhiều người rất tận tình.

7. cô_gái_nghèo Thành Viên Cấp 5

ban5 biết trang nào chỉ mỉnh với. mình học trên trường rồi, mà làm có lần thì dc, có lần thì ko dc. bởi vậy mới ức chế.

8. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

https://www.google.com.vn/search?q=...-android-asus&sourceid=chrome-mobile&ie=UTF-8

Còn ko thì lên facebook tham gia group.Nếu là group nước ngoài thì Hạn Chế hình ảnh có Bản Quyền nha.Như tấm hình bạn đưa,bạn hỏi tụi nó ko chỉ đâu.

9. cô_gái_nghèo Thành Viên Cấp 5

cảm ơn bạn nhiều nha !!!!!! ^_^ mình sẽ tham khảo,
    chứ search thử trên youtube ko có bài mình cần học ^_^

10. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

youtube thì tùy,đâu phải ai cũng gặp trường hợp này hoặc họ thấy dễ nên họ ko làm clip.

Học gì cũng vậy,suy nghĩ tối đa trường hợp mình gặp ,viết ra giấy,sau đó hỏi Thầy.Tự mình làm thử.Vậy mới khá nổi.

11. HiepSiSiTinh Thành Viên Kim Cương

Học cái này còn khó hơn đi massage nhỉ ?

7800II and QuiHoang like this.
  12. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Hôm nay chưa uống thuốc hả Pa?

13. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Bác mua cái mac là bác giúp thằng apple làm giàu rồi đó. Nhờ nhiều ng như bác sẵn sàng bỏ tiền ra mà mới có 1 ng giàu nổi trội.
    Việc bác ngồi ngu ngu trước máy tính, giúp máy tiêu hao điện, bác giúp EVN tết năm nay sẽ thưởng lớn cho nhân viên. Chưa kể nếu bác ngồi đủ lâu, mai sau bác sẽ bị Trĩ, bác sẽ đi bác sĩ. Đó là giúp đỡ cho công nhân viên chức bệnh viện được duy trì ổn định nguồn thu nhập.
    Em thấy bác sống rất có ích, tiếp tục ngồi như vậy nhé ^^
    P/s: nếu là e, e ra tiệm chụp hình nhờ mấy thằng photoshop chuyên chỉnh sửa ảnh cho lẹ. đôi khi mình cảm thấy cực kì vô dụng.

14. cô_gái_nghèo Thành Viên Cấp 5

1. Cô dạy sao thì e làm vậy thôi hà , làm theo cách cô còn chưa xong , sao e có khả năng để sn cách khác .
    2. Em chỉ đụng vào ps dc 3 buổi , tay vẫn còn lạng quạng .
    3. Ps chỉ là 1 môn nhỏ trong chương trình học của e , và cũng ko phải là môn chính , nhưng dù sao e vẫn muốn hoàn thành cho tốt ,

Nhưng nếu a giành chút thời gian cầm tay chỉ việc cho em , em rất cảm kích anh !!!!

15. Mr.Karamello Thành Viên Cấp 6

Đối với con gái mà cảm thấy bất lực, vô dụng thì thường rơi vào 2 trường hợp sau:

1. Xấu.
    2. Vô duyên.

Có trường hợp thứ 3, rất ít gặp đó là : Kém chân thành. Phần này khá rác rối, có thời gian tôi sẽ phân tích sau.

Con nào có duyên (kể cả xấu) thì nó đé0 cần làm gì cũng thành công. Nếu vừa xinh + có duyên nữa thì đkm mức độ thành công x 10 lần. Con nào đẹp + vô duyên chỉ thành công lúc 18-25 thôi, sau đó như k ặc.
    Đàn bà giết người 80% nằm ở cái có duyên ấy, ngoại hình chỉ giết được lúc đầu thôi.

-Có duyên được hiểu thế này: khéo mồm, tránh nói những chuyện ko cần thiết --> Tạo cho người đối diện cảm xúc tích cực.

TUAN_VU and cô_gái_nghèo like this.
  16. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

thôi đi ông,người ta kiếm sống bằng nghề này mà ông kêu ra tiệm.Máy Mac độ chính xác màu trên 95%.Pác chưa làm đồ họa nên chưa biết,nhiều lúc pác làm trên laptop thường hay máy bàn ko có card đồ họa,khi đi in ra,màu sẽ khác nhé.Ví dụ ,pác làm màu xanh đậm,khi in ra sẽ có màu xanh nhưng lợt hơn nhiều.

cô_gái_nghèo thích bài này.
  17. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

học xong thì em nên học thêm Corel draw hay adobe illustrator.Rồi sẽ có ngày em dùng 1 trong 2 phần mềm này.Ví dụ như cái quần em muốn thêm hoa văn đúng ý thì phải dùng 2 phần mềm trên để vẽ thôi.

cô_gái_nghèo thích bài này.
  18. are u sure Thành Viên Bạch Kim

Ủa giờ e mới xem kỹ. Nick chủ thớt là con gái hả. Ai dà, thiệt là ngại quá đi mà. @@

19. teodainhan Thành Viên Cấp 1

không liên quan nhưng Mac sao lại đi cài win thế này, PTS chạy được trên macos mà đôi khi mình cảm thấy cực kì vô dụng.

QuiHoang thích bài này.
  20. QuiHoang Thành Viên Bạch Kim

Xài Mac vì muốn thể hiện,cài win vì ko biết xài Mac