đối với người chưa biết j thì nên học organ xog rùi học piano, hay là học thẳng piano

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi thientaidj, 18/5/11.

ID Topic : 3247280
  1. thientaidj Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    thik piano vì sự sang trọng, và lãng tử của nó
    nhưng mà mình 22 tuổi, ko bít học piano ngay có khó hơn ko, hay là nên học organ trước để dạo đầu cho piano sau này
    theo các bạn đường nào tốt hơn cho người đam mê piano ở lứa tuổi của mình

post 2 bài nghe chơi
    hay nhất từ khúc 2:47
    [YOUTUBE]DGk283uxxPo[/YOUTUBE]

[YOUTUBE]VRiZPsVEhis[/YOUTUBE]

2. Tiện ích Mua-Bán trên 5giay.vn (Mobifone, Vinafone, Viettel)
    UP 3247280 gửi 8198 UP 3247280 HOT gửi 8598
    Topic của bạn sẽ lên đầu Topic của bạn sẽ có 5giay hot nổi bật
    5GIAY gửi 8798
    Nạp tài khoản & Lên lịch Up topic tự động
  3. Xiao Hye Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    5
    nên học chém gió 5s trước đã :byebye:

4. MoZart Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    6
    organ là organ

mà piano là piano

2 cái khác nhau 1 trời 1 vực

Nhưng sau khi nge bài thứ 2 em thành thật khuyên bác học organ cho wa cơn vật vã (học mí tháng bỏ cũng ko sao)

1/ : 22t thì tay cứng học ko dc đâu
    2/ :

mà post bài thứ 2 lên thì em nản kèo bác wá

5. thientaidj Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    hahaah, post lộn đó bạn, mình post bài khác rùi

6. kuk[ao Thành Viên Cấp 3

Tuổi tham gia:
    7
    học org cho nó lành đi em. Học piano thì chừng nào em mới đàn được??? (Anh học gần 10 năm, chưa dám tự tin mà đàn nữa). Thêm nữa, học org dễ bị hư tay lắm.

7. KhiCon5s Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    6
    đây mình cũng 22 tuổi chuẩn bị học piano đây . chẳng sợ tay cứng gì hết , đó chỉ là lí do người ta bào chữa tại sao ko học thôi . nếu tay cứng đi chăng nữa thì vẫn có cái lợi là trình độ tiếp thu của mình cao hơn hồi nhỏ nhiều , cho nên bù qua xớt lại cũng ko lỗ bi nhiêu . ngoài ra đã thích piano thì học piano luôn , ko có chuyển từ organ sang đc , dễ bị dội vì phím piano nặng nên kĩ thuật đánh cũng khác

8. thientaidj Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    thế bạn tính học đâu
    mình dạo trên mạng thì ra đc 6 chỗ này

nhà văn hóa thiếu nhi quận 11
    284, lanh binh thang, P. 11, Q. 11

nhà văn hóa quận 5
    105 tran hung dao

clb sóng nhạc ở nhà văn hóa quận 10
    63 lý thái tổ
    học phí 800k/tháng, 1 tuần 2 buổi, mỗi buổi 1 tiếng, call lên thì họ nói 1 thầy 1 trò, ko bít thực hư sao

trung tâm yamaha Hóa Quang(cái này ghi thông tin nhìn thấy bài bản, mà ko bít cho người lớn họcko, vo web thấy toàn là con nít)
    http://www.yamahahoaquang.com.vn/news/detail/musicalSchool/42/

kidmusic( cái này mắc kinh) 180k/buổi
    http://www.daynhac.com/home/detail.asp?iData=508&iCat=462&iChannel=52&nChannel=Products

chỗ các sour trong nhà thờ dạy, sour mà dạy là bảo đảm nhiệt tình rồi ^^, 500 1 thang, tuần 3 buổi, gần nhà thờ Tân Định

cái chính là mình mún họ dạy bài bản cho mình, chứ ko dạy theo kiểu "mì ăn liền", tức là dạy làm sao, mà sau này mình nhìn vô bản nhạc là bít đánh ra làm sao, mình cần là cần như vậy,

ai tư vấn chỗ học giùm mình nha

9. akakak Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    6
    Mình cũng muốn học mà chưa có time, nhất định phải đi học mới dc :D

10. MoZart Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    6

từng 1 thời gian dc thầy Xuân cầm từng ngón tay học piano ở đây nè :shame:

Nếu bác thật sự thích học và có chí ham học (10-15 năm) thì hẵng vào đây vì thầy rất nghiêm khắc và chỉ tận tụy với người ham thích thật sự. Những lúc tưởng như thầy ngó lơ, lo coi clip ca nhạc hay ghi chép gì đó thì nên cẩn trọng, chính lúc đó là lúc thầy quan sát xem thần sắc lúc tập đàn của bạn đó. Cái này mãi về sau tui mới bít hiiiiiiiiii

Còn lơ mơ bữa học bữa nghỉ (vợ íu con đau) thì bác dễ thành cái bóng ma vô hồn trong nì lắm

Ngoài vai trò người thầy thì thầy Xuân còn đóng vai trò tiền bối, cha chú mỗi khi tâm sự nữa hehe

P/s : học buổi trưa thì tha hồ ôm cây piano, còn buổi tối thì em e là bác phải ôm organ vì chỉ có 1 cây grand piano (học chục năm thì đc đụng vào) + 2 cây piano thui

11. KhiCon5s Thành Viên Cấp 2

Tuổi tham gia:
    6
    cái cần thiết bạn phải có đàn ở nhà , thầy cô chỉ hướng dẫn mình thôi , chăm chỉ tập luyện mới có hiệu quả cao hehe . mình chỉ tập cho vững nhạc lí thôi chứ ko phải vươn lên chuyên nghiệp biểu diễn gì hết nên chắc 2-3 năm mới biết cơ bản . với lại lúc học mình nghĩ bạn nên hỏi là thầy cô dạy theo giáo trình gì rồi lên mạng dạo 1 vòng hocnhac nhaccodien nghe tư vấn . hiện nay mình ko ở vn , giá học bên đây thì hỏi 1 buổi là ngậm ngùi luôn nên giờ vẫn chưa học đc, nhờ chú ở nhà chỉ tập tay thôi . giá bạn hỏi ok đó vì ở vn mình hỏi (có quen biết) cũng 150k 1buổi 1 tiếng tháng 8 buổi dạy tại nhà .

12. thienthantuyet

Thành Viên Vip

Thành Viên Bạch Kim

Tuổi tham gia:
    7
    Chỉ sợ bạn nản bỏ giữa chừng thôi vì Piano học rất khó.
    Theo mình bạn nên học Piano luôn vì bạn đã thik Piano hơn rồi

13. thientaidj Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    tiếc thay, mình chỉ có organ ở nhà, từ từ để dành mua piano sau

14. meoconhayngu1981 Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    7
    Nếu muốn học piano thì học hẳn piano đi, chứ học organ quen rồi sẽ ảnh hưởng tới tư thế chuẩn khi đàn piano đó.

15. djkhung Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    7
  16. NickyNam

5Giây EnglishSpeakingClub

Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    7
    Never too late to learn anything...
    Mình cũng 22t và rất thích nghe nhạc piano kể cả Classical và Modern, chỉ cần bạn có niềm đan mê thì sẽ chắc chắn thành công. Mình không nghĩ học piano là khó nếu bạn chỉ muốn đàn những bài mình thích :D, còn về classical thì tất nhiên muốn học hết thì phải tốn nhiều năm rèn luyện rồi :D.
    Nếu tài chính của bạn ko đủ để mua piano cơ thì có thể mua Piano điện, chất lượng âm thanh cũng ngang ngang ( chỉ thiếu là thiếu cái hồn của Piano), bạn có thể tham khảo 1 Pianist nổi tiếng trên youtube có tên là Kyle Landry, chuyên viết nhạc Piano và biểu diễn trên Piano điện ( keyboard) nhưng ko thua kém thì Piano cơ nhá :D
    P/s : bạn kiếm được chỗ nào hay thì pm mình nha, mình cũng tính bắt đầu đi học piano:D
    [YOUTUBE]-neZL4_O6sQ[/YOUTUBE]

17. thientaidj Thành Viên Chưa Kích Hoạt

Tuổi tham gia:
    45
    mình mới đăng ký chỗ các sour dạy, kế bên trường Hai Bà Trưng trên đường HBT lun, học phí 600k/thang, tuần 3 buổi, tuần 2 buổi thì 400k,

18. NickyNam

5Giây EnglishSpeakingClub

Thành Viên Vàng

Tuổi tham gia:
    7
    Bạn sms vào số mình nha 0165 375 1088, được thì mình đăng kí học chung với bạn :D

19. if_you_r_not_a_dream Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    6
    Chi phí học Piano sao đắt quá vậy :( nhà có Piano lẫn Organ mà chả biết đàn gì ráo, chắc kêu đứa cháu gái dạy đàn mấy bản nhạc thiếu nhi lấy căn bản ;___;

20. dohieuonline Thành Viên Cấp 4

Tuổi tham gia:
    7
    Tất nhiên là học Piano rồi! Sau này có chuyển qua Organ thì dễ như trở bàn tay!

21. lovemanu

MUFC MỘC TỒN (18)

Thành Viên Kim Cương

Tuổi tham gia:
    7
    chưa biết gì thì cứ chơi piano, quan trọng là bạn phải đam mê nó như người yêu mình vậy :D
    cứ luyện piano khoảng 3,4 năm rùi nhảy qua organ cũng không muộn. Lúc đó nhạc lý cơ bản đã vững, chạy ngón OK rùi thậm chí chơi món nào cũng good hết !