Tìm kiếm bài viết theo id

Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi tieuthapnhatlang1210, 25/10/12.

ID Topic : 5959827
Ngày đăng:
25/10/12 lúc 08:41
  1. ukyo230384 Banned

giống mình ngày trước, có chút chuyện không vui nên cũng mò lên ĐL 2 ngày 1 đêm để xả stress. đi lần đầu luôn.
    Bạn ra chỗ xe Phương Trang mua vé khứ hồi đi ĐL nhé (đi ở q1 hoặc Hàng Xanh đều được, chỗ nào tiện thì đi). lên đó thì cứ vào bến xe Phương Trang, sẽ có xe chung chuyển đưa mình vào trung tâm hoặc chỗ nào mình có yêu cầu. Theo mình thì nên bảo nó đưa vào khu Hòa Bình, ở đó đi lại chỗ nào cũng tiện, gần hồ Xuân Hương, chợ Đà Lạt...

2. tieuthapnhatlang1210 Thành Viên Cấp 5

thanks bạn...dc ý kiến đầu tiên hay nhất.^^

3. NalKuz♥♥♥ ♥ThểThao2TSg♥

bữa e với bf đi.
    Trưa t6 lên xe Phương Trang. tới đó là 6-7h tối ở đà lạt. Có xe trung chuyển của PT đưa đi tìm ks free. Mà nhớ bảo nó chở qua khu Bùi Thị Xuân ấy. bên đó sv ở nên ks rẻ hơn nhiều so với bên NKKN (Dành cho khách du lịch hạng sang ak).

Xong chỗ ở thì tối đó lượn chợ Đà Lạt (cái này chắc thuê xe đi bác. Do bên BTX đi ra hơi xa tí. Xe máy thuê tại KS luôn). Ăn hàng, ốc iếc...Chộp hình rồi về ks ngủ.

Sáng t7 dậy xuống quầy mua cái bản đồ, ra ngoài ăn sáng. Đi cáp treo qua Thiền Viện dạo dạo, rồi xuống thác Dalanta đi xe trượt, chộp hình...(Nhớ mua theo đồ ăn vặt với nước uống), Về ăn trưa rồi nghỉ ngơi. Chiều đi Vườn hoa thành phố, Khu nhà cổ dòm ma, mấy cái nhà thờ Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm., Tối vòng vòng uống cf bên hồ Xuân Hương, đẹp loãng moạng, hí hí. Rồi thuê xe đạp dạo vòng vòng. Uống sữa đậu ăn quẩy. Rồi về đánh 1 giấc.

Sáng Cn dậy, nếu bác muốn mua dâu tươi làm quà thì đi xuống vườn mua lúc này nhé. Bữa đó chiều cn e đi vườn hái mà hết rồi Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm. - 1 tiếc. Được cái vào chỗ hái nó cho ăn mứt tùm lum tùm ta ăn bao nhiêu cũng đc, uống trà atiso thơm thơm. Sau đó đi Đồi mộng mơ, Thung lũng tình yêu đạp zịt Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm. - 2. Tối về dạo khu dành cho người đi bộ cũng hay ho lắm á. rồi 11h đêm chuẩn bị lên xe đánh 1 giấc về TP. Sáng t2 tầm 5-6h tới vừa kịp đi làm luôn

Tiền xe 1 lượt của PT chắc giờ cũng tầm 200k đổ lại, bù trừ thì đi về hết 400k. Khách sạn 1 ngày bên BTX tầm 200k. 2 ngày 400k. Mấy cái khu đồi mộng mơ, vườn viết gì thì phí từ 25-30k nhé. Ăn uống 25k<. Thuê xe 100-150k 1 ngày tùy xe số hay tay ga. Vị chi bác cầm theo 1tr5-2tr là đi thoải mái. Bữa vc e đi 2 ngày 2 đêm hết chẵn 3tr, lịch đi kín mù luôn. Nếu bác đi 1m thì có thể bỏ qua mấy cái đồi hay thung lũng cũng đc. Đi 1m vào tủi thân lắm Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm. - 3

Trên là cái hành trình của vc e. Để bác tham khảo. Chúc bác 1 chuyến phượt vui vẻ lấy lại tinh thần nhé.

4. alibato Thành Viên Cấp 3

mới đi cách đây 2 tháng 1 mình, nhưng hok chỉ thớt đâu :hell_boy:

5. quangco88 Thành Viên Cấp 5

Đi Đà Lạt 1 mình, Are u kidding me. Buồn thúi ruột lun đó bạn ơi. Khuyên chân thành không nên đi

6. Kutumalu Thành Viên Cấp 4

mình mới thực hiện chuyến đi dà lạt đơn côi cách đây vài tháng, nói chung la rất nhiều kỷ niệm
    đi 1 mình thì buồn thật đó, để với đi nỗi buồn này cần 1 cái máy ảnh làm bạn đường

7. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

Đã đi 1 mình và chia sẻ bạn 1 số kinh nghiệm như sau.
    Nếu đi xe máy thì bạn nên đi sớm. 6h sáng đi là okie ( mình gần 8h mới đi 5h30 chiều đến, tốc độ 40 50km/h)
    lưu ý đoạn Dầu Dây - Định Quán, đó là thiên đường của các anh áo vàng, cứ đúng luật mà đi. Nữa là, QL 20 đoạn Định Quán đang làm khói bụi mù mịt (thông tin từ báo tầm 2 tuần trc)
    Vì bạn đi 2 ngày 1 đêm nên nhu cầu nhà nghỉ kiểu biệt thự chắc ko cần nên mình giới thiệu bạn nhà nghỉ mà mình đã ở, nằm cuối đường Nhà Chung, ngay nhà thờ con gà đi vào. Rất gần trung tâm chợ đêm.
    Ra hiệu sách nhỏ bất kỳ mua bản đồ DL giá 10k, nem nướng 35k/phần ( rất ngon). Sáng thì dạo qua trường đại học DL, rồi qua ga DL mua vé 60k ra Trại Mát tham quan 1h30min.

8. hoangmeo820 Thành Viên Cấp 5

ai nói đi 1 mình buồn chán chứ riêng mình thấy thích (nhưng đi có bạn có bè vẫn tốt hơn)
    2 tháng trước mình làm chuyến phượt 1 mình 3 ngày 2 đêm xuất phát từ Vũng Tàu qua Phan Thiết- Mũi Né đến Phan Rang ra Nha Trang đúng 12 tiếng hết 455km. sáng hôm sau đi dạo vài vòng NT rồi leo đèo Hòn Giao vào Đà Lạt hết 130km. Ở lại 1 đêm đến 12h trưa trả phòng mình phi xe về VT. 3 ngày 2 đêm mình đi hết 990km... trải nghiệm phê vật vã Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm.)

9. tieuthapnhatlang1210 Thành Viên Cấp 5

bài viết hay và cũng chi tiết...đi vậy chưa hết dc Da Lat nhung cung thya hay rui`...lần đầu Mjh đi chak sẽ theo lịch trình của bạn...cám ơn ban nhé.

10. tieuthapnhatlang1210 Thành Viên Cấp 5

kẹo vưa thui nhá.

11. tieuthapnhatlang1210 Thành Viên Cấp 5

bạn này hay dập hi vọng của người khác nè..hi.

12. tieuthapnhatlang1210 Thành Viên Cấp 5

uh,mjh chuẩn bị mọi thứ rùi,chỉ phân vân nhung chuyện hay phát sjh nhất trong chuyến đi thui.^^.thân

13. tieuthapnhatlang1210 Thành Viên Cấp 5

cám ơn bạn nhé...hi vọng có dc vái thông tin của bạn sẽ góp phàn cho chuyến đi của mjh thuận lợi.

14. tieuthapnhatlang1210 Thành Viên Cấp 5

zậy bạn đi tuor của riêng bạn rùi...mjh thì Nha Trang gần nhà rùi,đi có 80km là đên NT nen k còn mặn mà vs NT cho lắm.
    chủ yếu nết phượt thì chi co 2 đích là DL vs TP thôi...cám ơn vì chia sẽ của bạn.thân

15. kaka1990 Thành Viên Vàng

cuối tháng 8 vừa rồi cũng đi đà lạt với gf, do tình hình công việc nên mình đi công tác gần đà lạt cách đà lạt 70km, nên cuối tuần rủ gf lên đó rồi mượn xe máy của mấy ace cty lên đà lạt chơi luôn, đi mất khoảng 1h30p. còn nếu bác đi xe máy từ tp.hcm lên đà lạt một mình thì nên đi sớm, chứ đừng để tối đi. vì đường đi rất vắng, và tối bắt đầu từ khúc dầu dây quẹo qua ql20 rồi đến khi bác đến đèo bảo lộc thì fai nói là vừa tối và vắng đi 1 mình lạnh xương sống lắm. khi bác qua đèo bảo lộc rồi thì sẽ đến thị trấn bảo lộc>lộc an> liên đầm> di linh > đức trọng >(nhớ là khi tới sân bay liên khương gặp cái bùng binh chỗ đường cao tốc thì quẹo fai vào finôm nha, ko cho đi đường cao tốc đâu, bác vào đó police no bắt bác quay lại đó) finôm> rồi qua đèo lúc đó bác sẽ có quyền lựa chọn là đèo prenn và đèo minosa (đèo prenn là đèo các xe thành bưởi hay phương trang thường đi vì nó sẽ vào thằng trung tâm tp.đà lạt luôn còn đèo minosa là đèo mới và rất đẹp. nếu bác muốn chụp hình thì chổ này đẹp lắm nó xa hơn đèo prenn khoảng 15p vào trung tâm tp). khi vào đà lạt thì ngay khúc hòa bình( chổ này gần chợ đà lạt và hồ xuân hương) xung quanh đó có nhiều ks và resort lắm từ cao cấp đến bình dân. lúc trước mình đi là ở resort bluemoon 12h trưa hôm nay check in 12h trưa hôm sau trả phòng và giá phòng 1 ngày như vậy là 1tr5. lên đà lạt nhớ mặc áo lạnh nhé. từ lúc qua khỏi đèo bảo lộc là lạnh lắm rồi. trên đà lạt bác có thề tham quan dinh bảo đại. ga xe lửa thung lung tình yêu..... đặc biệt đừng bao h đến hồ than thở nhé.....vào đó chỉ biết than thờ thôi chứ chẳng có gì cả. buổi tối thì bác ra chợ đà lạt ăn uống và mua đồ ....v.v....mà công nhân lên đó ra chợ đà lạt thấy bà con rao bán đồ nghe vui tai lắm...hehe...bác lên đó rồi cảm nhận nhé....xong rồi ngồi uống caphê ngắm cảnh đà lạt buổi tối..thật đẹp bác àh....lên trên đó bác sẽ thấy đà lạt là 1 thành phố không có đèn đỏ nhé...hehehe... còn về xe ôtô thì có thành bưởi và phương trang. giá vé là 180k ghế ngồi và 210k giường nằm tùy bác lựa chọn. còn đây là 1 vài cảnh mình chụp ở trên đà lạt:
    đây là ks bluemoon:
    Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm.
    Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm. - 1
    Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm. - 2
    cảnh trên đường đi
    Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm. - 3
    đây là chiếc xe theo mình lên đà lạt
    Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm. - 4

16. anhdung160291 Chuyên IC độ cho Yamaha

đi đl 2 ngày 1 đêm thì mình đi hoài bro ơi,nên đi 2 người,nếu 1 boy 1 girl thì vui,ko thì 2 thằng bạn thân để có chuyện nói trên đường.Đi cẩn thận mấy cái đèo nếu bro đi xe máy lên đèo lần đầu,giảm tốc lại vì có thể ko kiềm dc tay lái như mình nghĩ đâu,trang bị cây đèn pin sáng 1 xíu và đèn xe nếu được thì thay bóng Osram 55 60w,thay nhớt mới,kiểm tra nồi xe máy nếu tuột wá thì thay mới chạy cho bốc chứ leo đèo mà nồi tuột woãi lắm.2 ngày 1 đêm thìm ở lại KS 1 đêm đến 12h trả phòng ăn uống cafe bờ hồ rồi đổ về là vừa,về tới TP cũng tối rồi.Cẩn thận xe cộ và công an ở Đồng Nai khi vì hết Lâm Đồng,còn ở Đà Lạt thì CA bắt lấn tuyến ở bờ hồ.Giấy tờ đầy đủ trong người,quan trọng là tiền thì yên tâm,ko cần bảo hộ khỉ gió jì hết,cứ giầy thể thao hay converse jì đó kín chân,quần jean dài,áo thun + áo khoác,bao tay hoặc khõi cũng dc vì ko wen sợ mất cảm giác,đeo kiếng bảo hộ loại của bác sỹ thì ok hơn,khẩu trang loại 30 40k thì đó nó thoáng nhưng kín bụi lắm,nón kết đội trong nón bảo hiểm đội ngoài.
    Nhất là buồn ngủ thì chiu vô quán nước liền,tối trang thủ ngủ ko thôi sáng về mệt lắm.

17. Venus's Jolly Thành Viên Cấp 2

Sao bảo dây thần kinh cảm xúc nó đứt cmnr, ko biết buồn, ko biết vui...đà lạt lúc đó mưa tầm tã, ra hxh tự kỷ khóc cho dễ hả @@

18. The_Godfather Thành Viên Cấp 4

cầm theo chai dầu ăn đi Bác,phải có gì xài chứ

19. ThanhViênPro Thành Viên Cấp 2

e cũng đang pùn , e là g thôi e vs a đi chung cho vui Du lịch Đà Lạt 1 mình,ai đi rồi chỉ mình ít kinh nghiệm.

20. SuperBoy3000 Banned

Đà Lạt mà đi 1 mình thì chán lắm bạn ạ