Tìm kiếm bài viết theo id

Hỏi-Đáp đúc giá sân trước.

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi Son Dong Vinh, 12/11/18.

ID Topic : 9259789
Ngày đăng:
12/11/18 lúc 16:58
  1. Son Dong Vinh Thành Viên Mới

Tuổi tham gia:
    6
    Xin chào các anh em,

Anh em nào có kinh nghiệm cho mình hỏi. Chả là sân trước nhà mình hiện tại lợp nhựa. Mình muốc đúc giả bằng tấm cemboard. Sợ trên phường làm khó dễ.

Anh em nào có có kinh nghiệm chia sẽ giúp nha

Mình ở P8, Gò Vấp

Thanks

2. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Cái này là bạn bắt buộc phải lên phường xin giấy phép xây dựng nhé.

Nếu bạn đúc giả bằng tấm cemboard xà gồ sắt sẽ chịu ko nổi,oằn xuống muốn sụm.Rất nguy hiểm,tốn kém chi phí gia cố thêm.

Lạc Hoa Lưu Thủy thích bài này.
  3. Son Dong Vinh Thành Viên Mới

Cảm ơn bạn nhiều nha.

4. 7800II Thành Viên Kim Cương

sao mình thấy kì kì, cái mái hiện tại bằng nhựa, mà bác muốn thay bằng tấm cemboard gì đó, mà tấm này thì thường làm sàn chứ đâu phải làm mái đâu bác.
    còn nếu bác làm mái đúc thì làm xà gồ rồi lót tấm tôn lên, sau đó đổ bê tông lên, việc này thực ra ko làm phát sinh diện tích sử dụng, tuy nhiên nó làm thay đổi kết cấu, đúng ra là phải xin phép XD, tuy nhiên nếu thấy nó nhỏ quá thì bác lên nhờ vả anh em 1 tiếng rồi làm, chứ làm GPXD phải vẽ lại bản vẽ, chưa kể nếu bác làm trên công trình cũ thì phải có đơn vị đánh giá khả năng chịu lực của công trình nữa, mệt lắm

5. Son Dong Vinh Thành Viên Mới

vấn đề là ở chỗ xin phép nha bác. nếu đúc thì sợ phường k cho vì sân trước là k được xây dựng (bắt buộc chừa lại 3m). nên mới tính đến chuyện ghép tấm cemboard vào đó.

TUAN_VU thích bài này.
  6. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Đừng đùa với chính quyền chứ pác.Bữa tui thấy cái nhà kia ở quận 1, khoảng 20 mét,nó xây chừa giữa nhà khoảng 5 mét làm cái giếng trời.Sau này nó đúc giả,mấy đồng chí đem khoan bê tông tới đục tè le như chó gặm.Pác chú ý chi tiết : ở giữa nhà người ta luôn nha.

Sau đó chi 30 chai ,thằng phó cho làm.Đang làm ,nó đục tiếp.Lần này thằng trưởng ko cho làm.Thêm 30 nữa. đệch...đúc giả 5 mét ở quận 1 tốn gần 100 chai.

giờ nó chắc cũng lấy lại đủ rồi.Nó mở bia ôm mà...khakhakha

Thà lên hỏi chứ đừng tự ý làm.

Chỉnh sửa cuối: 13/11/18
    TUAN_VU, nhansamqua, ruaden4 and 3 others like this.
  7. 7800II Thành Viên Kim Cương

thì em bảo là lên nhờ vả anh em mà, chứ có bảo tự ý làm đâu

8. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, sao không lấy lại 30tr của thằng phó chung cho thằng trưởng. Ăn mà làm không nên chuyện phải ói ra chứ nhỉ

9. Son Dong Vinh Thành Viên Mới

có vẻ nan giải nhỉ, thấy hàng xóm ng ta làm được nên mình cũng muốn làm đúc giá sân trước.
    Nếu lên phường xin thì chắc chắn là không được rồi!!!

10. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, sao không hỏi hàng xóm cho lẹ

Lạc Hoa Lưu Thủy and 7800II like this.
  11. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Biết vậy được rồi,biết rõ quá làm gì.

12. choixongjong Thành Viên Vàng

Ờ, để tui báo cáo đ/c Hởi Quạođúc giá sân trước.

13. nguoianhyeu Thành Viên Vàng

Nó ko muốn mất thời gian vì khách đang đông nên làm đại.Chứ nó xin giấy phép thì cũng được thôi.

TUAN_VU thích bài này.
  14. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Xin giấy phép sửa chữa nhà bác ạ.
    Trước em ở khu Bắc hải, xin phép sửa chữa như bác chủ TOPIC mô tả, phải đút 6tr cho địa chính phường ạ. (thời điểm đầu năm 2015)
    Nhà trống, buổi tối mình cho chở xe cát đút vào trong nhà... vậy mà sáng 9g đã có anh Địa chính phường xuống làm việc....Mấy anh thật nhanh.

15. TUAN_VU Thành Viên Cấp 5

Hí ii.... không đòi được đâu bác.