Tìm kiếm bài viết theo id

Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone

Thảo luận trong 'Chuyện trò' bắt đầu bởi sirboducoscar, 9/7/11.

ID Topic : 3507893
Ngày đăng:
9/7/11 lúc 23:45
  1. sirboducoscar Thành Viên Cấp 5

Tuổi tham gia:
    13
    Kể từ khi iPhone được phát minh, những người sở hữu nó luôn mong muốn chiếc Iphone của mình có một chức năng như một DSLR. Dĩ nhiên, các ứng dụng đã giúp chiếc điện thoại này có những chức năng tương tự để mô phỏng các bộ lọc của DSLR.

Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone

Bạn muốn bỏ chiếc máy ảnh DSLR cồng kềnh ở nhà?

Bạn chỉ muốn mang theo chính chiếc điện thoại Iphone mà bạn sử dụng hàng ngày và ống kính DSLR là có thể chụp hình 1 cái thoải mái với phong cách thật chuyên nghiệp và khiến ai ai cũng phải ngước nhìn? ^^

Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone - 1

Để hiện thực mong muốn này, bạn chỉ cần mua thêm 1 adapter có tên là iPhone SLR Mount thì bạn có thể dùng bất kỳ DSLR lens nào (bất kể đó là Nikon hay Canon) để chụp hình với chính chiếc điện thoại iPhone của bạn.

Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone - 2

Bất kể đó là ống kính gì: normal (ống kính thường), telephoto (ống kính tê-lê), wide angle (ống kính góc rộng), ống kính macro và ống kính zoom... thì bạn chỉ cần dùng cục adapter đó để gắn DSLR lens vào iPhone là có thể dễ dàng vận dụng được các thao tác như lấy nét bằng tay và tùy chỉnh độ sâu ảnh trường (DOF).

Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone - 3

iPhone SLR Mount hiện được bán tại website của Photojojo với giá 249 USD (chưa bao gồm phí shipping).

Để xem thêm những hình ảnh được chụp bằng chiếc Iphone kết hợp với lens của nikon và canon, mọi người click vào link này để xem thêm nha.

---> đã có anh chị em nào chơi thử cái này chưa ta Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone - 4

: iphone, lens,
  2. susu_0202 Thành Viên Cấp 4

hic ...nhìn ma` ghiềng lun... DSLR ....thèm

3. AQ - 45GIAIPHONG Thành Viên Cấp 4

Giá cũng ko nhẹ lém, ship nữa về vn chắc hơn 300$ =.=, bằng mất con 20D rùi hehe

4. sirboducoscar Thành Viên Cấp 5

theo tiêu chuẩn gọn, nhẹ + độc thì em này phải hơn chứ bạn Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone

5. chinh_rider Thành Viên Cấp 6

nghe hay vậy
    mà chắc chát lắm

6. Louis Fong Thành Viên Chưa Kích Hoạt

vác con lens to đùng theo đc thì tiếc gì ko vác luôn cái body theo. chất lượng sao so đc với cảm biến trên DSLR

7. canhcua5tht Thành Viên Bạch Kim

giông giống cái Nex 5 nhỉ

8. jimmyass Thành Viên Cấp 2

nhà sản xuất làm ra với tiêu chí độc và shock đó bạn,tui nghĩ vậyDùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone

9. badb0y Thành Viên Cấp 6

hic! DSLR là DSLR iphone là iphone! đẳng cấp 1 trời 1 vực sao mà so sánh dc! chẳng lẻ bỏ 1Ds IV ở nhà xách Iphone với fix 400mm theo vô sân banh! Dùng bất kỳ ống kính DSLR để chụp hình bằng iPhone

10. thienfus Thành Viên Cấp 4

Nhảm. Vác theo cái lens cỡ đó mà ngại mang body à.

11. sirboducoscar Thành Viên Cấp 5

độc mà bác :snicker:

12. Nokia5530 Thành Viên Cấp 6

Khó xài, làm cho vui thôi...